Tại sao có nhiều người không hút thuốc mà vẫn bị ung thư phổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thông thường ai cũng nghĩ bệnh nhân ung thư phổi đều là do họ hút thuốc lá mà ra, nhưng thực tế lại không hẳn như vậy đâu các mẹ à. Bởi trong số những người mắc ung thư phổi thì có đến 20% trường hợp chưa từng hút thuốc lá bao giờ cả. Thậm chí em từng có người bạn ăn uống rất lành mạnh và khoa học, thể dục thể thao đầy đủ và tức nhiên bạn của em không hút thuốc. Nhưng đùng 1 cái người bạn này thấy khó thở, đau ngực dữ dội và đi khám thì mới biết mình bị ung thư phổi giai đoạn cuối. Khi em nghe người bạn này nói bị ung thư phổi mà em tưởng nói đùa nữa đó các mẹ.Vậy tại sao không hút thuốc mà vẫn bị ung thư phổi hả các mẹ, điều này khiến em thắc mắc quá trời luôn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đâu nhất thiết bị ung thư phổi là do hút thuốc đâu em. bởi có nhiều người bị ung thư phổi do hút thuốc thụ động mà ra đấy. tức họ hít phải khói thuốc lá từ những người xung quanh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ung thư phải đâu nhất thiết là do hút thuốc, nhưng hễ hút thuốc là sẽ ung thư đó nha. Còn những người không hút thuốc mà vẫn bị ung thư phổi thường là hút thuốc thụ động nè, hoặc sống ở nơi có không khí ô nhiễm,...
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đi đường bây giờ mà không đeo khẩu trang cũng hít đủ 1 đóng bụi và các chất độc hại có trong không khí rồi. Lâu ngày tích tụ rồi có lúc nó phát triển thành ung thư phổi cho xem.
    • 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đã có biết bao nhiêu vu đàn ông ở nhà hút thuốc mà khiến vợ và con phải rước ung thư phổi vào người thế này rồi. Thử tìm trên mạng là hàng ngàn kết quả luôn đó các mẹ. Ấy vậy mà họ vẫn không bỏ. Khổ thật.
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bệnh thì ko ai lường trước đc điều gì hết các mẹ à, nhất là bệnh ung thư khi các khối u tích tụ và hình thành trong 1 thời gian dài chứ ko phải ngày 1 ngày 2.