TIN TÀI TRỢ.

Những cách giải độc gan đơn giản không cần đến thuốc

• 28.1K Lượt chia sẻ
  • 296K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Phòng bệnh hơn chữa bệnh các mẹ ạ, thỉnh thoảng chúng mình nên đọc vài thông tin như này để nhận biết các dấu hiệu khi gan có bệnh nhé!

Gan nhiễm độc khiến cơ thể mệt mỏi, mụn nhọt, ngứa ngáy,…vô cùng khó chịu. Do đó, cần phải có chế độ ăn uống lành mạnh để giải độc gan.

Dấu hiệu gan bị nhiễm độc

Hơi thở có mùi

Khi gan bị nhiễm độc các chết cặn bã sẽ tồn đọng lại, không thể thoát ra bằng đường phổi khiến hơi thở của bạn có mùi hôi.
    Do đó, bỗng nhiên thấy hơi thở của mình có mùi hôi khác thường thì đó có thể là biểu hiện của gan bị nhiễm độc.

Đắng miệng

Những người bị viêm gan sẽ dẫn đến sự rối loạn của dịch mật khiến miệng bạn bị đắng, khô, dễ đau đầu, mắt đỏ, dễ cáu gắt.

Nóng trong người, mụn nhọt, mẩn ngứa

Xuất hiện mụn nhọt ở khắp người, đặc biệt là mặt và vùng lưng là dấu hiệu của người bị nhiễm độc gan.
    Gan bị suy giảm chức năng khiến các độc tố không thoát ra bên ngoài, làm cơ thể bị nhiễm độc, nóng trong, phát mụn nhọt.

cach-giai-doc-gan-khong-can-den-thuoc

Táo bón, mệt mỏi, chán ăn

Hẹ tiêu hóa bị rối loạn do chức năng gan suy giảm, hanjc hế dịch mật để điều tiết dinh dưỡng, các chất độc tồn đọng bên trong khiến cơ thể mệt mỏi.
    Mệt mỏi và táo bón, chậm tiêu khiến bạn có cảm giác chán ăn. Do đó, bạn cần có biện pháp giải độc gan gấp khi có hiện tượng này.

Da vàng, nhợt nhạt

Đây là một dấu hiệu tiêu biểu của việc gan bị tổn thương. Lượng độc tố không thoát được ra ngoài sẽ tích tụ ở da khiến da bị đổi màu.

Một số biểu hiện khác

Ngoài những biểu hiện cụ thể như trên bạn có thể có những biểu hiện như xuất hiện các vết bầm tím, tóc và móng khô, dễ gãy rụng.

Cách giải độc gan không cần đến thuốc

Chế độ ăn uống ảnh hưởng lớn đến việc điều tiết của gan. Do đó, nó có thể có tác động xấu hoặc tốt ch gan của bạn.
    Khi gan bị nhiễm độc bạn nên ăn những thực phẩm dưới đây. Đây là cách giúp bạn thanh lọc cơ thể, giải độc gan một cách lành mạnh mà không cần dùng đến thuốc.

Uống nước chanh

Hàm lượng vitanmin C dồi dào không chỉ có tác dụng chống oxy hóa cho các tế bào mà nó còn có khả năng kích thích sự hoạt động của gan một cách hiệu quả nhất.

chanh-chong-ung-thu-manh-gap-10000-lan-so-voi-hoa-tri-3-1435218706953

Nước chanh giúp cân bằng lượn kiềm và độ PH trong cơ thể, tăng cường hệ miễn dịch cho bạn, gan khỏe mạnh và có làn da sắn chắc mịn màng.
    Uống nước chanh mỗi ngày để thanh lọc gan và cơ thể một cách tốt nhất, không tón kém lại vô cùng hiệu quả.

Ăn nghệ

Nghệ giúp làm giảm cholesterol trong máu, hạn chế mỡ máu giúp gan khỏe mạnh hơn, chống các gốc tự do tấn công lá gan của bạn.
    Bạn có thể dùng nghệ ở dạng tươi nấu kèm với thịt, cá, hay làm nghệ viên mật ong nhuận tràng lại tốt cho ga, làm đẹp da.

Ăn bưởi, uống nước ép trái bưởi

Ăn bưởi trực tiếp hay uống nước ép bưởi mỗi ngày để giúp cơ thể thải hết độc tố bên trong.
    Do bưởi chứa hàm lượng vitamin C và chất xơ lớn,chứa chất chống oxy hóa cao, Glutathione phân hủy kim loại nặng, hợp chất flavonoid giúp thanh lọc giải độc gan, ngăn các gốc tự do tấn công gan của bạn.

Ăn trái bơ, sinh tố bơ

Theo mộ nghiên cứu năm 2000, các nhà khoa học đã nói rằng trái bơ giàu chất glutathione – một hợp chất giúp đào thải chất độc cho gan cực tốt, bảo vệ gan dới tác động của các gốc tự do.

bo-sap

Đồng thời bơ cũng là loại quả bổ sung lượng vitamin và khoáng chất tăng cường chức năng của gan, phan hủy chất béo, ngăn ngừa bệnh gan nhiễm mỡ.
    Thường xuyên ăn bơ, sinh tố bơ để giúp gan khỏe mạnh. Với những người bị nhiễm độc gan ăn bơ thường xuyên sẽ giúp thải độc gan rất hiệu quả, đầy lùi các tình trạng như đắng miệng, táo bón, nổi mụn nhọt.

Ăn táo, uống nước ép táo

Mỗi ngày một trái táo trong chế độ ăn uống sẽ giúp bạn có lá gan khỏe mạnh.
    Lượng vitamin dồi dào cùng pectin và chất xơ trong táo sẽ giúp bạn loại bỏ những độc tố trong gan, đường tiêu hóa và cả hệ thống máu của bạn, loại bỏ hết các độc tổ trong cơ thể.

Ăn quả óc chó

Amoniac có hại từ hệ tiêu hóa đặc biệt là trong gan sẽ được thanh lọc hết nhờ hàm lượng arginine chứa trong quả óc chó. Bên cạnh đó còn giúp tăng cường sự hoạt động của gan nhờ hàm lượng omega- 3 và glutathione.
    Do đó, những người gan bị nhiễm độc nên thường xuyên ăn quả óc chó để có lá gan luôn khỏe mạnh.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 68 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

quả óc chó nghe đâu mắc lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

sao hôm trước mình đọc 1 bài nói là người bị gan ko nên ăn bơ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vậy tại sao mình đã đọc trong trang songkhoe.vn có đoạn này:
    Những người có vấn đề về gan không được ăn trái bơ vì chất dầu có chứa trong bơ có thể gây hại cho gan, do đó, những người đã từng gặp những tổn thương về gan hoặc đang mắc bệnh gan thì không nên ăn bơ. Vì ăn loại trái cây này sẽ tạo ra nguy cơ bệnh trở nên trầm trọng hơn.Chất dầu có chứa trong bơ có thể gây hại cho gan, do đó, những người đã từng gặp những tổn thương về gan hoặc đang mắc bệnh gan thì không nên ăn bơ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Utloan81
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đậu đen sao vàng hạ thổ, đun nước uống. Rẻ và hiệu quả.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQT Xem bài viết
    Đậu đen sao vàng hạ thổ, đun nước uống. Rẻ và hiệu quả.

Cái này mà bạn nói trong nam gọi là đậu săn đó bạn, sao lấy nước bỏ tủ lạnh uống, mát. Mấy thứ này thay phiên nhau uống chứ đâu phải uống hàng ngày đúng không bạn chủ top.
    • 124 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình có gần hết triệu chứng rồi. no no
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

4.000đ/ quả .
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

4000đ/ quả đó.
    • 1,003 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuẩn nha. đợt đầu năm mình xuất hiện da khô, tóc yếu.. da mình khô lắm ấy. Trc giờ chưa bao giờ bị thế. Da ngón tay bong tróc nứt nẻ. Mình bôi đủ tinh dầu dưỡng, kem dưỡng k ăn thua. Da mặt sần sùi thô ráp. Uống 3,4 hộp enat cũng vậy. Sau đó đi bắt mạch bảo bị nóng gan thế là uống đâu 15 thang thấy da dẻ mịn màng trở lại

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mimosa_90
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 92 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

có đúng ko mẹ nó. em hay uống sinh tố bơ lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Utloan81 Xem bài viết
    Vậy tại sao mình đã đọc trong trang songkhoe.vn có đoạn này:
    Những người có vấn đề về gan không được ăn trái bơ vì chất dầu có chứa trong bơ có thể gây hại cho gan, do đó, những người đã từng gặp những tổn thương về gan hoặc đang mắc bệnh gan thì không nên ăn bơ. Vì ăn loại trái cây này sẽ tạo ra nguy cơ bệnh trở nên trầm trọng hơn.Chất dầu có chứa trong bơ có thể gây hại cho gan, do đó, những người đã từng gặp những tổn thương về gan hoặc đang mắc bệnh gan thì không nên ăn bơ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Utloan81
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungp944 Xem bài viết
    dùng bột nghệ bình thường có được không bạn. bạn dùng tinh bột nghệ ở đâu thế. cho mình xin địa chỉ bán tinh bột nghệ bạn nhé. tks bạn nhiều
    mình cũng dùng tình bột nghệ hơn năm rồi. thấy da đã bay nám và ko còn cảm giác nóng ran ở bụng nên quyết định dừng lâu dài. chỉ uống vào mỗi buổi sáng thôi nên ko tốn thời gian. cho bạn sđt của người bán tinh bột nghệ nguyên chất.
    bPNOJ8f

Gởi từ ứng dụng Webtretho của baochauyeu
    • 630 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

những cái này chắc phải mua về ăn thường xuyên mới giải độc gan được. Chứ chờ đến lúc bênh rồi mới uống thì không lại được
    0_tgwtt1223345666777888
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mới được biết thêm thông tin BƠ giải độc gan!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranphung86 Xem bài viết
    quả óc chó nghe đâu mắc lắm.
    Muốn thải độc gan mọi ng nên uống trà gạo lứt thảo mộc - thải độc rất tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lúc trước ông xã mình có 1 số triệu chứng của gan bị nhiễm đọc như này. Mình lo lắng lắm, nên chạy đi tìm thuốc cho dùng, ra nhà thuốc tây người ta chỉ cho cách giải độc gan bằng thực phẩm chức năng Hewel đó.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy dùng hewel rất tốt cho những người có vấn đề về gan, rồi chế độ ăn ít dầu mỡ, vận động nhiều nữa kèm thêm đi khám định kỳ là tốt nhất
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

giải độc gan bằng thực phẩm chức năng cho an toàn đấy