Người cao tuổi uống sữa tươi thì có bị làm sao không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 357 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!! Tôi có một thắc mắc muốn hỏi, nên có mẹ nào hay ai có kinh nghiệm cho chuyện này thì cho tôi chút thông tin với nhé. Đó là người cao tuổi uống sữa tươi có bị làm sao hay không? Bởi hiện nay ba mẹ tôi cũng hơn 60 tuổi rồi, mà nhà tôi có mấy cháu đang tuổi ăn tuổi học nên tôi thường mua sữa tươi về cho cả nhà uống lắm. Nhưng không biết ba mẹ tôi uống có bị làm sao hay không nên đành phải hỏi các mẹ một chút cho chắc.

Cf_qsoMhMlpBReT8ssB8XZ-Ft0nH8rnGjJwInH5w-GmOB3MPuywduwXOa_rgSqJiro3DQg_2GwyDnq3jq8QKSGUp3tSY

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thấy ngoại trừ những ngoài có bệnh không thể uống được sữa ra thì ai cũng có thể uống được, nhất là trẻ em hay người gia ấy. Vậy nên chị cho ba mẹ mình uống sữa là tốt chứ sao. Nhưng em nghĩ chị nên cho ba mẹ chị uống sữa loãng xương hay sữa dành cho người già thì sẽ hợp và tốt hơn đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tuổi cao thường đi kèm các triệu chứng như chán ăn, ăn không ngon, miệng bị khô, nhai thức ăn khó do răng yếu. Lúc này, sữa tươi là nguồn dinh dưỡng phù hợp giúp bổ sung canxi giúp hạn chế tình trạng loãng xương ở người cao tuổi đó chị à.
    • 104 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

E nghĩ là rất tốt, bởi sữa cung cấp canxi và nhiều chất dinh dưỡng nữa. Đặc biệt là tốt cho người già biến ăn ấy.
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tức nhiên là chả sao rồi. Sữa còn rất tốt cho người cao tuổi nữa là đằng khác. Bởi khi lớn tuổi, bộ máy tiêu hóa hoạt động kém đi dẫn đến giảm cảm giác khát nước nên người cao tuổi thường quên uống nước. Hậu quả của việc uống không đủ nước là hệ tiêu hóa bị ảnh hưởng và gây ra tình trạng táo bón. Trong trường hợp này, sữa tươi không chỉ cung cấp lượng dưỡng chất cần thiết mà còn giải quyết được nhu cầu uống nước ở người cao tuổi.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

E thấy sữa giàu dinh dưỡng nên sẽ tốt cho người già lắm đấy chị à. Mà thường người Việt mình nhiều người ko quen uống sữa nên dễ bị tiêu chảy lắm. Chị xem bố mẹ chị thế nào rồi hãy cho uống nhé.
    • 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kirianphan Xem bài viết
    Em thấy ngoại trừ những ngoài có bệnh không thể uống được sữa ra thì ai cũng có thể uống được, nhất là trẻ em hay người gia ấy. Vậy nên chị cho ba mẹ mình uống sữa là tốt chứ sao. Nhưng em nghĩ chị nên cho ba mẹ chị uống sữa loãng xương hay sữa dành cho người già thì sẽ hợp và tốt hơn đó.
    Ngặt nổi ba mẹ chị lại không thích uống sữa bột, pha cho ông bà uống mà cứ chê dở hoài à.
    • 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giminithoidai Xem bài viết
    Tuổi cao thường đi kèm các triệu chứng như chán ăn, ăn không ngon, miệng bị khô, nhai thức ăn khó do răng yếu. Lúc này, sữa tươi là nguồn dinh dưỡng phù hợp giúp bổ sung canxi giúp hạn chế tình trạng loãng xương ở người cao tuổi đó chị à.
    Đúng rồi, chị thấy nó cũng tiện lợi đủ đường thế này nên tính cho ba mẹ chị uống luôn là vậy đó.
    • 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsinhanguoita Xem bài viết
    Tức nhiên là chả sao rồi. Sữa còn rất tốt cho người cao tuổi nữa là đằng khác. Bởi khi lớn tuổi, bộ máy tiêu hóa hoạt động kém đi dẫn đến giảm cảm giác khát nước nên người cao tuổi thường quên uống nước. Hậu quả của việc uống không đủ nước là hệ tiêu hóa bị ảnh hưởng và gây ra tình trạng táo bón. Trong trường hợp này, sữa tươi không chỉ cung cấp lượng dưỡng chất cần thiết mà còn giải quyết được nhu cầu uống nước ở người cao tuổi.
    Nếu thật sứ tốt như thế này thì còn gì bằng. Tôi chỉ sợ là ba mẹ tôi uống không quen sữa tươi sẽ bị đau bụng thôi.
    • 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeokawaii Xem bài viết
    E thấy sữa giàu dinh dưỡng nên sẽ tốt cho người già lắm đấy chị à. Mà thường người Việt mình nhiều người ko quen uống sữa nên dễ bị tiêu chảy lắm. Chị xem bố mẹ chị thế nào rồi hãy cho uống chị nhé.
    Chị cũng đang lo chuyện này đây.