ngủ hay bị chảy nước miếng là bị gì và chữa đc ko hả các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 608 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ ơi, ai biết thì tư vấn giúp e vấn để này với. chuyện là lúc ngủ e hay bị chảy nước miếng lắm. lúc trước còn nhỏ e cũng từng bị và đc chữa hết rồi, lúc đó là do tư thế ngủ của e ko đúng. nhưng đã qua hơn 20 năm giờ bị lại nên e ko biết chữa làm sao luôn vì e ko ngủ sai tư thế nữa. e ko biết chuyện này có liên quan gì đến stress ko nữa, chứ dạo này e gặp áp lực khá lớn trong cuộc sống, từ chuyện gia đình, nơi ở, cho đến công việc luôn. mong mẹ nào biết cách thì mách giúp e với!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu em không gặp các vấn đề về tư thế thì khả năng cao gặp bệnh là rất cao. Stress cũng là tác nhân gây ra việc chảy nước miếng khi ngủ này đấy và thường có liên quan đến việc điều khiển hệ thần kinh. Bởi khi bị stress, việc điều tiết thần kinh bị cản trở cũng sẽ gây hiện tượng chảy nước miếng khi ngủ. Do đó, sớm đi khám mà điều trị đi em nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có nhiều bệnh khiến mình bị chảy nước dãi khi ngủ thế này lắm bạn à. Điển hình nhất chính là bệnh viêm mũi bị tắc ấy, bởi khi bị bệnh sẽ khiến mũi bị tắc và buột chúng ta thở bằng miệng. Do đó mà nước dãi chảy nhiều hơn là vậy. Ngoài ra, còn có bệnh trào ngược dạ dày thực quản, rối loạn nuốt hay chứng ngưng thở khi ngủ gây ra.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

E cũng bị thế này này, nhưng thỉnh thoảng thôi chứ ko thường xuyên lắm. Nhưng bị thì rất khó chịu các chị à. Có cách nào trị hay hay ko chỉ e với.
    • 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Uống thuốc có chứa nhiều kháng sinh sẽ có tác dụng phụ là gây chảy nhiều nước bọt đó nha. T thấy 10 người thì hết 7-8 người bị chảy nước bọt khi ngủ do kháng sinh thế này rồi.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có thể do bạn bị stress quá nhiều rồi đó mới dẫn đến tình trạng chảy nước miếng thế này. Cân bằng lại cuộc sống và thư giãn, giải stress thì tình hình chảy nước miếng khi ngủ sẽ dần hết theo mà thôi.
    • 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsinhanguoita Xem bài viết
    Nếu em không gặp các vấn đề về tư thế thì khả năng cao gặp bệnh là rất cao. Stress cũng là tác nhân gây ra việc chảy nước miếng khi ngủ này đấy và thường có liên quan đến việc điều khiển hệ thần kinh. Bởi khi bị stress, việc điều tiết thần kinh bị cản trở cũng sẽ gây hiện tượng chảy nước miếng khi ngủ. Do đó, sớm đi khám mà điều trị đi em nhé.
    e cảm ơn, chắc cuối tuần này e sẽ đến gặp bác sĩ.
    • 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peheuancathegioi Xem bài viết
    Có nhiều bệnh khiến mình bị chảy nước dãi khi ngủ thế này lắm bạn à. Điển hình nhất chính là bệnh viêm mũi bị tắc ấy, bởi khi bị bệnh sẽ khiến mũi bị tắc và buột chúng ta thở bằng miệng. Do đó mà nước dãi chảy nhiều hơn là vậy. Ngoài ra, còn có bệnh trào ngược dạ dày thực quản, rối loạn nuốt hay chứng ngưng thở khi ngủ gây ra.
    bệnh viêm mũi bị tắc là e ko có rồi đó, nhưng chắc đi khám xem có các bệnh kia ko quá.
    • 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongkhaunghiep Xem bài viết
    Uống thuốc có chứa nhiều kháng sinh sẽ có tác dụng phụ là gây chảy nhiều nước bọt đó nha. T thấy 10 người thì hết 7-8 người bị chảy nước bọt khi ngủ do kháng sinh thế này rồi.
    dạo này mình ko có bệnh nên mình sẽ loại trừ khả năng này.
    • 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenguoitanha Xem bài viết
    Có thể do bạn bị stress quá nhiều rồi đó mới dẫn đến tình trạng chảy nước miếng thế này. Cân bằng lại cuộc sống và thư giãn, giải stress thì tình hình chảy nước miếng khi ngủ sẽ dần hết theo mà thôi.
    đúng là dạo này có nhiều việc khiến e stress thật, hy vọng khi căn bằng rồi thì cái chuyện chảy nước miếng này sẽ hết.