Ngoài sưng cổ ra thì còn dấu hiệu nào cảnh báo mình bị thiếu i-ốt không hả các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bình thường ai mà thiếu i-ốt thì bị sưng cổ, không trị sớm nó sẽ trở thành bướu cổ. Vậy ngoài cái sưng cố ra thì còn có dấu hiệu nào khác cảnh báo mình bị thiếu i-ốt không hả các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thấy mệt mỏi, da bị khô, bỗng tăng cân thất thường rồi cả bị rụng tóc cũng là mấy dấu hiệu của việc thiếu i-ốt đó em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thiếu i-ốt này sẽ làm cơ thể chúng ta mệt mỏi, không có sức lực, rồi phù nề ở cổ, da cũng trở nên khô khốc luôn, thậm chí còn ảnh hưởng đến cả tim và não nữa đó.
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tôi thấy có nhiều vấn đề liên quan đến việc thiếu i-ốt này lắm. Tuy nhiên, để tránh việc thiếu i-ốt thì các mẹ nên ăn những thực phầm như hải sản, trứng, sữa, các loại rau trồng từ đất,... Có vậy thì khỏi lo nữa.
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thiếu i-ốt này nguy hiểm lắm đó nha mọi người. Mẹ tôi nói hồi đó lúc mang thai tôi bà bị thiếu i-ốt, mà cũng may là phát hiện kịp thời nên tôi mới được sinh ra và phát triển khỏe mạnh như hiện nay. Lúc đó bác sĩ nói với mẹ tôi, nếu mà không khám sớm mà để trễ thêm 2 tháng nữa thì khả năng cao tôi đã bị dị tật từ trong bụng mẹ và chậm phát triển nếu được sinh ra thành công luôn rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    I ốt đỏg đảnh lắm. Thiếu cũg bệnh mà thừa cũg bệnh. Tui gặp một cô đẹp mà mắt cô bị lồi, cổ như có bầu diều. Cô nói sợ thiếu i ốt cô ăn muối i ốt hơn chục năm xog thành ra thừa gây bệnh.
    • 92 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

T thấy tốt nhất là nên có thói quen khám sức khỏe định kỳ. Bởi iot này nè mà thiếu cũng bệnh mà thừa cũng bệnh. Nhắc đến là mệt mỏi với nó.
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người cho em những thông tin hữu ích như vậy nha.