TIN TÀI TRỢ.

Nghe nói uống tinh bột nghệ rất tốt, vậy uống bao nhiêu là đủ tôi sợ uống nhiều vàng da lắm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 167 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mấy bà bạn tôi nói uống tinh bột nghệ tốt lắm nên cứ thường rủ ghê tôi uống cho đẹp cùng mới chịu. Mấy bã nói như cái độ tuổi tứ tuần như bọn tôi thì phải biết chăm sóc sắc đẹp rồi vóc dáng đồ các thứ. Cũng nghe mấy bã nói có lý quá nên tôi thử uống tinh bột nghệ này. Nhưng có điều, mấy bà bạn tôi cứ nói uống nhiều sẽ đẹp, uống nhiều sẽ tốt. Mà ủa uống nhiều là bao nhiêu mới được chứ, bởi tôi sợ uống nhiều nó không đẹp mà lại làm vàng da của mình thì có khác nào "tiền mất tật mang" hay không. Vậy tinh bột nghệ này mỗi ngày mình nên uống bao nhiêu hả các chị em?

xZzSovWXrOzEP6lzWXtk4-lqTmDq78-VxuxI-lKd7Uztmb3PvhFhCC7sbgfqQf6_fk0RvoPbinL1KeYEPUmY7pm0iQopHA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 299 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mỗi ngày mình uống khoảng 2-4 thìa cà phê là được rồi nha chị. Với lượng này ko làm mình vàng da đâu mà còn đẹp da nữa là đằng khác.
    • 136 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tiêu chuẩn nhất là mỗi ngày mình chỉ tiêu thụ khoảng 2g thôi đó chị. nó tương đương với 2-4 muỗng cà phê thôi à.
    • 122 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

E thấy có nhiều chị lạm dụng tinh bột nghệ này kinh khủng luôn, cái gì cũng cho tinh bột nghệ vào để ăn uống cùng. Còn nói vậy mới tốt chứ có biết nó đang phản tác dụng đâu. Mà cái này mỗi ngày uống mình nên chia nhỏ ra mỗi lần tầm 500-600mg thôi trong 2-3 lần/ngày.
    • 150 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

T cũng hay uống tinh bột nghệ lắm nè, mỗi ngày t uống 1 ly sáng sớm và 1 ly trước khi đi ngủ. Thấy da cải thiện hẵn luôn đó nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhiều người lạm dụng ko bị vàng da mà nó đóng cặn thành dề trong dạ dày luôn ấy ạ. Khiến mình bị viêm nhiểễm tùm lum. Bới mới thấy nhiều quá cũng đâu ok đâu.