Nghe nói dùng chung đồ với người bị viêm gan B là bị lây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tôi thường nghe nói những người bị bệnh viêm gan B mà mình dùng chung đồ, bắt tay hay ôm họ,... là sẽ bị lây bệnh. Vậy sự thật có phải như vậy không các mẹ. Chứ hàng xóm gần nhà tôi mới bị bệnh này luôn nè. Lỡ lây thật họ qua mua đồ nhà mình không lẽ tôi lại đuổi. Tại nhà tôi bán tạp hóa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 236 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    E cũng nghe nói vậy ớ, mà vậy là ko đúng hả mọi người???
    Qua đường máu nha e, kiểu như truyền máu, tiêm chích chung 1 ống tiêm hay quan hệ tình dục. Nó khá giống HIV ấy chứ ko có lây qua tiếp xúc đâu.
    • 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Viêm gan lây qua đường máu nha chứ ko phải đường tiếp xúc đâu mà lây.
    • 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mợ thấy nhiều người cũng nghe theo tin này rồi kỳ thị đủ thứ mà thực tế có phải vậy đâu.
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

E cũng nghe nói vậy ớ, mà vậy là ko đúng hả mọi người???
    • 104 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Viêm gan B không lây qua tiếp xúc mà lây qua đường máu nha mọi người như truyền máu, dùng chung bơm kim tiêm hay từ mẹ sang con hoặc quan hệ tình dục không an toàn đó nha.
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thấy giờ nhiều người cũng bị viêm gan B lắm chứ. Sao không đi tiêm vắc xin trước cho khỏe ta.
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

viêm gan chỉ lây qua đường máu, mẹ sang con với qhtd k an toàn thôi nhe
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trừ khi nào đồ đó dính máu rồi làm mình bị trầy xước mới lây được nha. Nếu có ng thân bị viêm gan bạn có thể cho uống Hewel á tốt đấy