mệt mỏi ong đầu về chiều.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi từ lúc đẻ xong mình rất hay bị đau đầu choáng váng mệt mỏi về chiều tối. mình ko biết phải làm sao đi khám họ bảo mình bị rối loạn vận mạch máu não. uống thuốc một thời gian đó xong lại tái mệt quá các mẹ ạ. có ai bị như mình ko.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngocmitmai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Uốg nhiều nước, uốg vitamin tổg hợp, đừg mua vitamin Myvita ko hiệu quả, viên canxi. Ăn thêm thịt, cá, hải sản. Sinh xog cơ thể thiếu chất, uốg ko đủ nước, đêm ngủ ko đủ giấc dễ dẫn đến đau đầu, mệt mỏi.
    • 240 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cũng có thể là do chế độ ăn uống và thoái quen sinh hoạt của chị nữa đấy. Chứ bệnh mà phụ thuộc hoàn toàn vào thuốc thì cũng không hiệu quả lắm đâu nha. Tốt nhất là chị nên uống nhiều nước và ăn thêm các loại trái cây. Giờ trưa ăn ít tinh bột thôi. Nhớ vận động thường xuyên nữa thì mới tốt nha. Hoặc chị có thể tham khảo ý kiến bác sĩ ấy sẽ rõ hơn.
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Uống thuốc thì chỉ điều chị tạm thời thôi chị à. Muốn hết thì em nghĩ chị nên chú trọng thêm vào việc ăn uống và nên tập thể dục hay yoga thử xem sao nha.
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Vậy thì kiêng trì uống thuốc thêm một thời sao nữa xem sao bạn à. Khi nào dứt hẵn thì hãy thôi. Nếu được thì hãy thử các liệu pháp thư giãn hay matxa đầu đi. Lúc trước tôi cũng hay đau đầu thế này lắm. Đã thử và thấy khỏe hơn nhiều đấy.
    • 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Khả năng chị bị stress là rất cao đó nha. Mợ thấy tốt hơn hết là bên cạnh việc uống thuốc thì chị nên nghỉ ngơi và giải trí để đầu ốc thoải mái hơn đi. Mới sinh cơ thể còn yếu lắm đừng làm gì nặng lại thêm bệnh nữa thì mệt.
    • 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

T nghĩ thường là do stress và nhiều áp lực nên mới vậy. Nhất là lo nhiều đủ điều từ công việc, nhà của đến cả chăm con. Như vậy thì chuyện đau đầu hay ong đầu cũng ko hiếm gặp đâu. Nhất là khi buổi chiều nắng ôi ôi vô cùng khó chịu.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người tư vấn. chắc mình bị stress rồi. suy nghĩ nhiều quá. chồng thì ko quan tâm đi biền biệt, nghiện rượu đâm ra mình thấy nản quá. làm thế nào để đầu óc được thoải mái bây giờ. hic. còn bao nhiêu việc lo cho con các bạn à.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngocmitmai