Lúc nào cũng thèm ăn nhưng ăn hoài không mập là bị gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.27K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có ai gặp tình trạng như em không hả các mẹ. Em vốn rất hay thèm ăn, nhưng mà ăn hoài vẫn không lên ký. Mấy chị bạn bảo em là nuôi giun nuôi lãi trong người, nhưng em nghĩ không phải thế vì em luôn uống thuốc định kỳ 6 tháng 1 lần. Bình thường thì em cũng không lo lắng là mấy đâu, ngược lại còn vui vì mình ăn mà không mập. Nhưng từ lúc chị bạn thân hù em rằng chị ấy xem báo thấy cái tin mấy người gầy gầy ăn không mập cũng bệnh đủ kiểu không thua kém gì người thừa cân. Tự nhiên nghĩ lại mình mà thấy lo quá. Kiểu em vậy là có bị gì không hả các mẹ, liệu em có nên đi khám không đây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thường là do thể trạng nó vậy rồi em ơi. Nếu trước giờ em vậy rồi thì không sao đâu. Còn việc em hay thèm ăn thì có thể do em bị thiếu nước, thiếu ngủ hay đang căng thẳng đó. Xem mình có bị vấn đề nào không cân bằng lại là sẽ ổn thôi nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cái này cũng không hẵn là bệnh em à. Thường do thể trạng em nó vậy rồi nên ăn mới không mập thôi. Còn chuyện thèm ăn khả năng cao là em đang thiếu chất dinh dưỡng hay chế độ ăn không cân bằng cũng nên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

thèm ăn cũng xuất phát từ những căng thẳng nữa đó nha. vì khi căng thẳng cơ thể chúng ta sẽ tiết ra hooc mon và hooc mon này làm chúng ta bị đánh lừa thiếu năng lượng. Cũng từ đó mà tạo cho chúng ta cảm giác thèm ăn để bổ sung năng lượng.
    • 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thèm ăn, ăn hoài ko mập cũng chả sao vì t cũng như thế này. Nhưng thèm ăn cụ thẻ một món nào đó có thể sẽ tiết lộ đc bệnh đó nha. Như người thèm Socola thì thường gặp vấn đề thần kinh, người thèm ngọt thì thiếu ngủ, người khát nước thì có thể đang mắc tiểu đường,... Vì thế, khám bs cho chắc ăn nha.
    • 240 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trước đây lúc chị mang thai cũng hay bị như vậy lắm đó em à. Tìm hiểu thì mới biết mình thèm ăn là do có mang. Nhưng nếu em không mang thai thì có thể em đang gặp những vấn đề như bị mất nước, thiếu ngủ, căng thẳng mệt mỏi, tác dụng phụ của thuốc cũng có thể làm em thèm ăn. Nói chúng là nhiều nguyên nhân lắm. Thậm chí là bị đái tháo đường nữa đó. Tôi khuyên em nên đi khám đi thì hơn.
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tham khảo thêm ạ.
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhongnhan8x Xem bài viết
    Thường là do thể trạng nó vậy rồi em ơi. Nếu trước giờ em vậy rồi thì không sao đâu. Còn việc em hay thèm ăn thì có thể do em bị thiếu nước, thiếu ngủ hay đang căng thẳng đó. Xem mình có bị vấn đề nào không cân bằng lại là sẽ ổn thôi nha.
    Em cảm ơn chị. Dạo này em bị thiếu ngủ với hay bị stress lắm. Chắc phải nghe lời chị tìm cách cân bằng lại mới được.
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotungan Xem bài viết
    thèm ăn cũng xuất phát từ những căng thẳng nữa đó nha. vì khi căng thẳng cơ thể chúng ta sẽ tiết ra hooc mon và hooc mon này làm chúng ta bị đánh lừa thiếu năng lượng. Cũng từ đó mà tạo cho chúng ta cảm giác thèm ăn để bổ sung năng lượng.
    Không muốn công nhận nhưng dạo này em giống như thế lắm.
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongkhaunghiep Xem bài viết
    Thèm ăn, ăn hoài ko mập cũng chả sao vì t cũng như thế này. Nhưng thèm ăn cụ thẻ một món nào đó có thể sẽ tiết lộ đc bệnh đó nha. Như người thèm Socola thì thường gặp vấn đề thần kinh, người thèm ngọt thì thiếu ngủ, người khát nước thì có thể đang mắc tiểu đường,... Vì thế, khám bs cho chắc ăn nha.
    Mình thì hay thèm ngọt và đúng là dạo này hay thiếu ngủ thật.
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beiutwin2 Xem bài viết
    Trước đây lúc chị mang thai cũng hay bị như vậy lắm đó em à. Tìm hiểu thì mới biết mình thèm ăn là do có mang. Nhưng nếu em không mang thai thì có thể em đang gặp những vấn đề như bị mất nước, thiếu ngủ, căng thẳng mệt mỏi, tác dụng phụ của thuốc cũng có thể làm em thèm ăn. Nói chúng là nhiều nguyên nhân lắm. Thậm chí là bị đái tháo đường nữa đó. Tôi khuyên em nên đi khám đi thì hơn.
    Em là nam nên không mang thai được đâu chị ơi.
    Mà em cũng cảm ơn chị vì lời khuyên nha.
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhhoatancodon Xem bài viết
    Cái này cũng không hẵn là bệnh em à. Thường do thể trạng em nó vậy rồi nên ăn mới không mập thôi. Còn chuyện thèm ăn khả năng cao là em đang thiếu chất dinh dưỡng hay chế độ ăn không cân bằng cũng nên.
    Em thấy vấn đề cua em giống như lời chị phanhongnhan8x nói hơn là bị thiếu ngủ và hay gặp căng thẳng đó chị. Chứ em ăn uống cũng bính thường và dinh dưỡng lắm. Mà dù sao e cũng cảm ơn chị đã quan tâm bình luận ạ.
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi archvietnam Xem bài viết
    Tham khảo thêm ạ.
    Tham khảo gì ạ???
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu mà có biểu hiện khát nước nữa là đúng bài của bệnh tiểu đường luôn rồi bạn ơi.