Làm sao để tăng sức đề kháng cho cơ thể?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị trên diễn đàn. Hôm nay e lân la lên đây cũng chỉ mong xin kinh nghiệm của mọi người, không biết có ai giống em không. Nhìn bề ngoài thì e cũng bình thường, nhưng e tự cảm nhận được sức khỏe mình không đc tốt, bằng chứng là e rất dễ bệnh, chỉ cần không giữ ấm cơ thể là e sẽ cảm cúm ngay. Hiện e ở Đà Lạt, mùa nóng hay mùa lạnh đi ra ngoài chạy xe máy vẫn phải mặc áo khoác ấm, quàng khăn, chỉ cần để gió vô cổ là sẽ lập tức bị đau rát cổ họng, ăn mặc hở hang là sẽ bị lạnh thì sẽ ốm ngay nên chẳng mấy khi e có dịp mặc váy và đồ ngắn. Trời nắng chang chang mà lại áo ấm quàng khăn nên ai cũng cười, e cũng mặc kệ, miễn sức khỏe mình tốt, lên đến nơi làm thì tháo khăn và áo ra. Ngặt một nỗi dạo gần đây thời tiết Đà Lạt lại hơi nóng lên, nên mọi người vác cái quạt máy lên quạt cả ngày. E mặc nguyên cả áo đối phó, nhưng cái cổ không lẽ lấy khăn choàng, y như rằng hai bữa là e ốm và cổ thì đau tắt tiếng. E thực sự rất khổ tâm về điều này, chẳng lẽ vì một mình e mà mọi người lại phải chịu nóng. Nói thêm là e yếu có lẽ do di truyền, mẹ e đi ngủ phải mặc áo ấm đội mũ len, gội dầu không dám sấy tóc vì sấy gió thổi vô đầu là đau đầu cảm cúm, xưa mang bầu e suýt sẩy thai phải tiêm thuốc, e sinh ra lại không được tiêm một mũi thuốc nào, ăn uống thiếu thốn đâm ra yếu lại càng yếu hơn, nên e muốn hỏi các chị xem có chị nào giống e không ạ, e nên làm thế nào để sức đề kháng tốt hơn. Mà những điều này chỉ diễn ra khi e ở Đà Lạt, trước e có ở Sài Gòn một năm, ở sg e ko cần mặc đồ ấm, cổ ko cần giữ và uống nước đá hay bật quạt cả đêm ngủ cũng không sao. Các chị giúp e với ạ😭

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị nghĩ cơ địa e không hợp với Đà Lạt rồi hay nói đúng hơn là e không hợp với kiểu thời tiết lành lạnh và có gió như vậy mới đúng, chứ không phải do sức đề kháng của e đâu. Cái này chị nghĩ e đi khám thì bác sĩ sẽ chỉ rõ bệnh tình của e hơn mà điều trị cho đúng e nhé.
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thời tiết Đà Lạt dường như ko dành cho em thì phải, chứ ko hẳn là do sức đề kháng của em yếu hay có vấn đề gì đâu. Bằng chứng là em ở Sài Gòn tận 1 năm trời thế kia mà có bị sức mẻ gì đâu.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Muốn tăng cường sức đề kháng thì phải ăn thịt, cá vì chứa protein dồi dào, ăn nhiều rau, củ và trái cây nữa, đó là nguồn cung cấp vitamin với chất xơ chính đó. Còn không bạn hãy dùng vitamin dạng tổng hợp hay thực phẩm chức tăng xem sao nha.
    Ngoài ra, chăm tập thể dục thể thao một chút thì mới mong khỏe mạnh nha.
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thôi chuyển vào SG sống luôn đi cho lành bạn à. Chứ mình nghĩ đất ĐL ko hợp với bạn rồi đó,.
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thường cái này e nên đi bệnh viện thì hơn e à. Ở đó bác sĩ người ta chuyên gia rồi nên tư vấn sẽ ok hơn. E nên khám tay mũi họng ấy, chứ cái này chị thấy ko liên quan là mấy đến cái sức đề kháng đâu.