Làm gì để bớt ra mồ hôi vào mùa nóng này đây hả các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thường thì vận động lâu mới ra mồ hôi nhiều, nhưng mùa nóng này khỏi cần vận động thì mồ hôi mẹ mồ hôi con cũng rủ nhau đổ nữa các mẹ à. Đổ mồ hôi nhiều sẽ khiến cơ thể rất khó chịu và ngứa ngáy các mẹ ơi. Không chỉ thế, đổ mồ hồi nhiều còn dễ gây ra mùi cơ thể, da mặt cũng dễ bị mụn và tóc nhanh bết nữa. Vậy làm gì để bớt ra mồ hôi trong mùa nóng này đây hả các mẹ ơi? Cho em xin vài cách với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Coi chừng mắc bệnh cường giáp rồi đó bạn ơi. Nói dễ hiểu hơn là bạn bị rối loạn hốc môn tuyến giáp ấy. Vì dù trời có nóng thật nhưng đâu có ai phải đổ quá nhiều mồ hôi đâu bạn. Mà bị bệnh này sẽ khiến bạn đổ nhiều mồ hôi, tâm trạng ko ổn định, giấc ngủ chập chờn, mất giấc,... xem có giống không thì nên đến bệnh viện khám sẽ chuẩn hơn nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Để giảm mồ hôi triệt để trong mùa này thì việc trước tiên bạn nên nhớ chính là xem lại thói quen của mình. Tránh ăn đồ cay nóng, sử dụng các chất kích thích, uống nhiều nước, mặc quần áo thông thoáng thoải mái.
    • 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Để bớt đổ mồ hôi trong mùa nóng này thì bạn nên ít vận động thôi, nhất là vận động mạnh ấy sẽ ra mồ hôi nhiều lắm. Ăn mấy món nóng cũng thế, uống ít nước cũng tương tự vậy luôn.
    • 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Giữ cơ thể luôn mát mẻ và nhớ uống đủ nước nhé em à. Thấy vậy chứ đổ nhiều mồ hôi cũng bất tiện lắm đó nha. Đôi khi còn gây bệnh nữa đó.
    • 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có nhiều dạng đổ mồ hôi lắm em. Như lời em nói như vậy thì Mợ thấy em chỉ đổ mồ hôi do thời tiết quá nóng bức mà thôi. Cố gắng điều tiết và giữ cơ thể thoáng mát là sẽ hạn chế được thôi em.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    Để giảm mồ hôi triệt để trong mùa này thì việc trước tiên bạn nên nhớ chính là xem lại thói quen của mình. Tránh ăn đồ cay nóng, sử dụng các chất kích thích, uống nhiều nước, mặc quần áo thông thoáng thoải mái.
    Tôi ko ăn cay nóng, chỉ có điều ít uống nước và hay uống cafe thôi. Chắc 1 phần là đây.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhongnhan8x Xem bài viết
    Để bớt đổ mồ hôi trong mùa nóng này thì bạn nên ít vận động thôi, nhất là vận động mạnh ấy sẽ ra mồ hôi nhiều lắm. Ăn mấy món nóng cũng thế, uống ít nước cũng tương tự vậy luôn.
    E chỉ uống ít nước thôi chị à. Chứ mấy cái kia thì ko có.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thynurse2103 Xem bài viết
    Giữ cơ thể luôn mát mẻ và nhớ uống đủ nước nhé em à. Thấy vậy chứ đổ nhiều mồ hôi cũng bất tiện lắm đó nha. Đôi khi còn gây bệnh nữa đó.
    1 ngày e uống ko tới 1l nước đâu chị à. Bởi e thường uống các loại đồ uống khác nhiều hơn như cafe, trà, sinh tố,... Bởi vậy đổ mồ hôi nhiều e sợ bị bệnh gì quá.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giminithoidai Xem bài viết
    Coi chừng mắc bệnh cường giáp rồi đó bạn ơi. Nói dễ hiểu hơn là bạn bị rối loạn hốc môn tuyến giáp ấy. Vì dù trời có nóng thật nhưng đâu có ai phải đổ quá nhiều mồ hôi đâu bạn. Mà bị bệnh này sẽ khiến bạn đổ nhiều mồ hôi, tâm trạng ko ổn định, giấc ngủ chập chờn, mất giấc,... xem có giống không thì nên đến bệnh viện khám sẽ chuẩn hơn nha.
    Chắc mình ko đến nổi mắc bệnh này đâu. Nhưng có lẽ mình sẽ đi khám thử xem sao. Cảm ơn bạn.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Có nhiều dạng đổ mồ hôi lắm em. Như lời em nói như vậy thì Mợ thấy em chỉ đổ mồ hôi do thời tiết quá nóng bức mà thôi. Cố gắng điều tiết và giữ cơ thể thoáng mát là sẽ hạn chế được thôi em.
    Vâng. E sẽ thử xem sao.