Hỏi đáp: Mất ngủ nên uống gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.93K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình năm nay 39 tuổi, mà đã bị mất ngủ có nguy hiểm không ạ?
    Trước đó mình ăn ngủ được bình thường, mỗi ngày cũng ngủ được 7-8 tiếng. Khoảng 2-3 tuần gần đây, mình cứ bị khó ngủ. Mỗi đêm chỉ ngủ được khoảng 4-5 tiếng là cao và hay bị thức giấc tới 2-3 lần.
    Mình làm văn phòng nên công việc cũng nhẹ nhàng, đôi lúc cũng gặp áp lực chút thôi. Lên giường đi ngủ từ 10 giờ mà phải nằm trằn trọc mãi tới 12 giờ-1 giờ gì đó trở đi mới ngủ được. Ngủ thì hay bị giật mình tỉnh nên cảm giác khi tỉnh dậy lúc 4-5 giờ không ngủ tiếp được rất khó chịu. Đi làm thì cảm thấy mệt mỏi và khó tập trung… Đồng nghiệp mình nói thường trên 45 mới gặp tình trạng mất ngủ. Không biết mất ngủ ở tuổi mình có nguy hiểm lắm không? Cũng thử uống sữa rồi trà hoa cúc nhưng tình trạng bệnh không mấy cải thiện.
    Mình có đi khám bác sĩ thì được bác sĩ kê cho đơn thuốc. Uống thuốc thì ngủ được nhưng lúc dậy đi làm thì đau đầu. Biết dùng thuốc sẽ gặp tác dụng phụ nên mình hơi sợ.
    Tìm thông tin trên mạng có thuốc oba night là thảo dược uống nên mình thử dùng. Dùng hơn tháng thấy dễ ngủ hơn nhưng không biết sau có đỡ hẳn được không? Các dược sĩ tư vấn dùng 3-6 tháng để có hiệu quả tối ưu nhất. Có ai đang bị giống mình không? Có ai dùng oba night ngủ ngon rồi hay thế nào cho mình ý kiến với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 345 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Để tránh mất ngủ chị có thể ăn chuối trước khi ngủ, ăn món gì liên quan đến hạt sen hay uống sữa đều được nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,985 Bài viết

• 4,442 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn bị 2, 3 tuần còn mình hồi năm ngoái bị suốt 1 năm. Ngủ ngày 2, 3 tiếg là còn nhiều chứ mình ngủ chỉ có 1 tiếg mà cũg ko sâu. Có ngày chẳg ngủ đc luôn. Tuy nhiên mình ko xem đó là nghiêm trọg. Ko ngủ thì thức, nghĩ hay làm gì đó. Bữa nay ko ngủ đc thì mai ngủ bù lại. Có lẽ nhờ nghĩ vậy mà mình vẫn tỉnh táo, ko bị suy nhược thần kinh. Mình ăn sữa ong chúa tươi để bồi bổ cơ thể vì lười ăn. Bất ngờ ăn sữa og chúa tươi thì ngủ rất ngon. Mình phải uốg trà xanh đặc để bớt ngủ nhưg vẫn ngủ ngon lành. Với mình sữa og chúa tươi như thần dược vì nhờ ăn nó mà sức khoẻ mình hồi phục một cách ngoạn mục nên đi đâu cũg quảg cáo, giới thiệu. Tuy nhiên ko phải ai cũg hợp. Có ng ăn xog bị ra huyết giữa kỳ. Chia sẻ để bạn tham khảo.