TIN TÀI TRỢ.

e hay bị ngứa mỗi khi đi nắng lắm, có phải e bị dị ứng hay k

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 168 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

e bị thế này cũng lâu rồi, nhưng k biết mình bị gì nên lên diễn đàn mình hỏi biết đâu có ai bị giống e thì chỉ giúp e với. chuyện là từ hồi còn nhỏ xíu e đã hay bị ngứa da rồi, mà ngứa nhiều hơn hết là khi tiếp xúc với nắng. nhiều lần như vậy nên e nghĩ nguyên nhân khiến mình bị ngứa da là do nắng. nói gia đình và được đưa đi khám thì bác sĩ chỉ nói da e nhạy cảm quá mà thôi rồi cho thuốc về uống với bôi. nhưng e thấy cũng như k à các mẹ, bởi đâu rồi lại vào đó. giờ mỗi lần đi đâu e cũng chùm kín người hết hoặc ở trong nhà cho lành. như vậy mà lại ít bị ngứa đó các mẹ. vậy nên cho e hỏi là có mẹ nào bị giống e k thì cho e xin kinh nghiệm chữa với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Tôi nghĩ em nên đi khám lại một lần nữa. Nên khám ở 1 nơi chuyên về da liễu và kể luôn tình trạng hiện giờ của em. Có như vậy thì sẽ xác định rõ là bệnh gì thôi. Mà thôi thấy khả năng cao em bị dị ứng ánh sáng mặt trời ở mức độ nhẹ rồi đó.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tôi thấy cái này khả năng cao là dị ứng cơ địa hoặc dị ứng với ánh sáng mặc trời rồi đó. Cũng có thể là da bạn quá mẫn cảm với môi trường xung quanh cũng nên.
    • 199 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

E thấy nhiều khi bác sĩ lại nói đúng đó ạ. Vì nếu da a mà quá nhạy cảm mà môi trường xung quanh quá nhiều bụi bẩn thì chuyện bị ngứa, nổi mẩn đỏ hay mề đay dễ xảy ra lắm.
    • 192 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trường hợp này cũng lạ quá. Không ngờ có người lại dị ứng như bạn luôn đó. Mà tôi nghĩ bạn dị ứng cơ địa, mà dị ứng cơ địa thì khó chữa hết lắm.
    • 133 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tôi lâu lâu ra nắng cũng thế, nhưng thấy cái này nhiều khi là do mình tiếp xúc đột ngột với nắng mới làm mình bị ngứa đó. Nhất là khi người mình tiết ra nhiều mồ hôi và ra nắng mà có thêm khói bụi.