Đừng coi nhẹ những cơn đau đầu chống mặt, coi chừng phình động mạch máu não đột quỵ như chơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 116 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Khi gặp những cơn đau đầu hay chống mặt thường xuyên nhiều người sẽ nghĩ ngay đến căn bệnh rối loạn tiến đình. Tuy nhiên, có nhiều người vì chủ quan tình trạng này mà suýt mất mạng như chơi luôn rồi đó nha các mẹ. Bởi đâu phải đau đầu, chóng mặt là rối loạn tiền đình hay thiếu máu não đâu. Mà nó rất có khả năng là bị phình động mạch máu não và dẫn đến đột quỵ nữa đó.

Trước đây cũng có nhiều người chủ quan với tình trạng này nè rồi phải trả giá đắt đó nha các mẹ. Những người này thường có điểm chung là ngại đi khám và thường chịu đựng những cơn đau đầu, chóng mặt thế này trong thời gian dài. Đến khi tình trạng tệ hơn là bị đau đầu, chóng mặt kèm theo choáng ván, nôn mửa vả mồ hôi,...trong nhiều giờ mà không hết. Lúc này họ mới chịu đi khám và cũng là lúc họ phát hiện mình bị phình động mạch máu não.

Bởi thế mà đừng có xem thường những cơn đau đầu hay chóng mặt thế này nha các mẹ. Nếu thấy sức khỏe không ổn thì nên đi khám bệnh viện ngay, kẻo gặp phải tình trạng như trên thì lại khổ đấy nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 154 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhưng đâu phải lúc nào cũng thế này. Cái đó là do họ bị thường xuyên nhưng không chịu thăm khám mà ra cả thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bệnh mà kiểu đột quỵ không có người ở cùng là nguy hiễm lắm đó. Bị 1 cái là trở tay không kịp đi luôn.
    • 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Không chỉ những cơn đau đầu, chóng mặt mới nguy hiểm đâu. Mà kể cả đau cổ, lưng, cổ - bàn tay,... cũng nguy hiểm không kém cạnh gì đâu đó. Đau thường xuyên quá thì đi khám cho chắc ăn nha mọi người ơi.
    • 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Triệu chứng cũng kha khá giống đau nữa đầu bảo sao lại chủ quan không đc cơ chứ.
    • 240 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trước đây tôi thường ngồi máy để đánh văn bản, với tư thế để tay ghê chuột trong 1 thời gian dài mà khiến phần cổ tay và bàn tay tôi cứ bị rung đó các mẹ. May là lúc đó đi khám sớm nên kịp thời điều trị nên nhanh khỏi bệnh. Mà bệnh tôi gặp có tên hội chứng ống cổ tay đó các mẹ. Bác sĩ nói nếu để lâu có thể dẫn đến liệt cả bàn tay. Nghe mà hết hồn luôn.
    • 116 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ponyolaem Xem bài viết
    Nhưng đâu phải lúc nào cũng thế này. Cái đó là do họ bị thường xuyên nhưng không chịu thăm khám mà ra cả thôi.
    Đúng rồi. Nhưng cũng đừng chủ quan. Vì mấy bệnh kiểu đột quỵ thì không ai lường trước được đâu bạn.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy mỗi lần đau đầu thì mình uống thuốc giảm đau thì có làm sao không?