Đừng chủ quan, những vết xước nhỏ có thể khiến chúng ta nhập viện và mất mạng như chơi luôn đó

• 0 Lượt chia sẻ
  • 254 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chuyện thật mà như đùa vậy các mẹ à. Thấy vậy mà những vết xước nhỏ xíu trên da chúng ta nguy hiểm lắm đó nha. Nói vậy thì chắc các mẹ cũng chẳng mảy may quan tâm tới làm gì cho mệt nhỉ. Nhưng tôi xin cảnh báo với các mẹ nè, là đừng có thấy vết xước nhỏ xíu thế kia mà chủ quan nha. Bởi đã có nhiều người phải nhập viện vì chúng rồi đó.

Còn vì sao mà lại nhập viện ư? Thì bị nhiễm trùng máu chứ còn sao trăng gì nữa. Ngoài ra còn có bệnh tụ cầu vàng nữa kìa. Mà các mẹ biết không, vi khuẩn của bệnh tụ cầu vàng luôn tồn tại trên người chúng ta đó nhé. Bình thường thì nó rất hiếm khi lây bệnh, nhưng khi bị xước có vết thương hở mà còn kèm theo việc kém vệ sinh thì khả năng cao sẽ mắc bệnh cho mà xem.

Mấy loại bệnh này không chỉ dừng lại ở việc khiến chúng ta nhập viện mà nguy cơ "toi mạng" cũng cao lắm đó nha các mẹ. Nên lần sau có xước chút xíu hay bị mụn, bị nhọt thì nên giữ gìn vệ sinh thật tốt nha và tránh đụng chạm hay nặn ra nha. Vì sức khỏe bản thân và cả nhà nên các mẹ phải tuyệt đối lưu ý đó.

h3zxdS9nYY8Jj9mcMKW4W6ygRm_vkZMblyh2dIa7k_OG7jUL9TcODF3ahh1qBMpm5jqZaa-yfEzV0WCzOz9ptetF5QjjxQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhớ cũng hơn 20 chục năm về trước hồi còn bé xí, mình cùng mấy đứa bằng tuổi chạy nhảy khắp nơi rồi té bị xước thế này hoài mà có thấy đứa nào bị gì đâu. Thậm chí là vết thương to tổ bố luôn nhưng chỉ cần cầm máu là được, hồi đó chỉ sợ nhiễm trùng thôi. Còn giờ thì bệnh tùm lum, xước 1 cái mà cũng có thể nhập viện. Heyyyyy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tôi cũng nghe nói vụ này nhiều rồi. Đúng là thời buổi ngày càng phát triển thì bệnh nó theo đó mà phát triển theo mà. Sợ nhất là mấy bệnh sẽ kháng thuốc ấy.
    • 111 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu là thời của tôi thì chuyện bị té bị chày xước mấy vết còn hơn thế này cũng chẳng nhầm nhò gì đâu. Nhưng bây giờ thì nguy hiểm quá. Bởi vậy tôi giữ 2 bé ở nhà kỹ lắm.
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Xước có 1 miếng bé tẹo mà gì nguy hiểm vậy trời. Ớn thật. Kiểu này thì biết đường đâu mà lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 154 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bây giờ càng ngày càng có nhiều bệnh nguy hiểm các mẹ nhỉ. Hết ung thư, tiểu đường,... khiến người bệnh hoang mang lo sợ thì thêm cái vết xước bé tẹo cũng làm người khác tử vong thì quá ghê luôn rồi.
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kirianphan Xem bài viết
    Nhớ cũng hơn 20 chục năm về trước hồi còn bé xí, mình cùng mấy đứa bằng tuổi chạy nhảy khắp nơi rồi té bị xước thế này hoài mà có thấy đứa nào bị gì đâu. Thậm chí là vết thương to tổ bố luôn nhưng chỉ cần cầm máu là được, hồi đó chỉ sợ nhiễm trùng thôi. Còn giờ thì bệnh tùm lum, xước 1 cái mà cũng có thể nhập viện. Heyyyyy
    Phải ai cũng khỏe mạnh như hồi đó thì còn nói gì nữa nè.