TIN TÀI TRỢ.

Dị ứng thức ăn có chữa hết được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cho e hỏi này xíu đi. Là dị ứng thức ăn thì có thể chữa hết được không? Bởi e vốn rất rất thích ăn đậu phộng, mà mỗi lần ăn là bị ngứa à. Lúc còn nhỏ cũng ăn bình thường có biết gì đâu nhưng bị ngứa ít thôi à. Nhưng giờ lớn lên không biết sao nữa mà ăn đậu phộng thì e ngứa ngáy khắp người và rất dữ dội luôn. Mà không lẽ chỉ vì dị ứng mà e lại từ bỏ món yêu thích bao lâu nay của e hả mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 318 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Theo mình biết thì dị ứng ko chữa đc đâu. Nếu muốn ăn thì nóc thuốc và bôi kem trị dị ứng vào rồi hãy ăn. Kiểu như phòng dị ứng trước vậy đó, dù cách này ko hiệu quả hay tốt lành gì là bao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Phải từ bỏ thôi bạn ơi. Bởi mình cũng bị dị ứng như thế nè, mà mình dị ứng với mấy sữa hay mấy món làm từ sữa ấy. Mỗi lần uống hay ăn vào là mình ngồi lì trong nhà vệ sinh luôn.
    • 319 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Dị ứng thường không hết được đâu em à. Với trường hợp của em là dị ứng thực phẩm, do đó nên kiêng cữ món ăn khiến em dị ứng là đậu phộng đi là vừa. Nếu không muốn bản thân mình ngứa ngáy, nổi mẩn, hay thậm chí là đau rát, nôn ói và ngất xỉu.
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Dị ứng kiểu em chỉ có thể phòng bệnh thôi chứ chữa dứt luôn không có được đâu. Nên tốt nhất e nên mang theo thuốc bên người phòng khi chẳn may ăn trúng đậu phông mà gây dị ứng nha. Thấy tình trạng nhẹ vậy thôi, chứ lỡ dị ứng nặng thì mệt lắm đó.
    • 94 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mấy loại dị ứng kiểu vậy nè chữa không có hết được đâu. Mà có riêng gì dị ứng thực phẩm đâu, bị ứng thời tiết hay cơ địa cũng khó lường vậy đó.
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    Theo mình biết thì dị ứng ko chữa đc đâu. Nếu muốn ăn thì nóc thuốc và bôi kem trị dị ứng vào rồi hãy ăn. Kiểu như phòng dị ứng trước vậy đó, dù cách này ko hiệu quả hay tốt lành gì là bao.
    Trời ơi khổ thật. Không lẽ lúc nào đi ăn cũng đem theo thuốc uống đây. Bởi mấy món ăn nước mình tính sơ sơ thì món nào cũng có đậu phộng kèm hết.
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukiame32 Xem bài viết
    Phải từ bỏ thôi bạn ơi. Bởi mình cũng bị dị ứng như thế nè, mà mình dị ứng với mấy sữa hay mấy món làm từ sữa ấy. Mỗi lần uống hay ăn vào là mình ngồi lì trong nhà vệ sinh luôn.
    Mình đúng là mệt mỏi với cái chứng dị ứng này. Có cái món mình thích thôi mà ăn cũng không được thì thử hỏi còn làm gì được. Heyyy
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhongnhan8x Xem bài viết
    Dị ứng thường không hết được đâu em à. Với trường hợp của em là dị ứng thực phẩm, do đó nên kiêng cữ món ăn khiến em dị ứng là đậu phộng đi là vừa. Nếu không muốn bản thân mình ngứa ngáy, nổi mẩn, hay thậm chí là đau rát, nôn ói và ngất xỉu.
    Cái này em biết rồi chị ạ. Chẳng qua là em thích nó quá thôi, nên bỏ luôn không được. Chứ bình thường em cũng rất hạn chế ăn vì những cơn ngứa.
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhhoatancodon Xem bài viết
    Dị ứng kiểu em chỉ có thể phòng bệnh thôi chứ chữa dứt luôn không có được đâu. Nên tốt nhất e nên mang theo thuốc bên người phòng khi chẳn may ăn trúng đậu phông mà gây dị ứng nha. Thấy tình trạng nhẹ vậy thôi, chứ lỡ dị ứng nặng thì mệt lắm đó.
    Cám ơn lời khuyên của chị nhiều. Nhớ có lần em quên đem theo thuốc uống và ăn phải đậu phộng. Thế là cả buổi chỉ việc ngồi và gãi.
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hitxadon Xem bài viết
    Mấy loại dị ứng kiểu vậy nè chữa không có hết được đâu. Mà có riêng gì dị ứng thực phẩm đâu, bị ứng thời tiết hay cơ địa cũng khó lường vậy đó.
    Bởi vậy mà em ghét cái bệnh dị ứng này kinh hồn. Cũng may mà em chỉ dị ứng đậu phộng thôi. Như anh họ em còn dị ứng hải sản nên đi biển là khỏi ăn gì luôn.