TIN TÀI TRỢ.

Đeo vòng bên tay trái thấy thuận tiện mà hại vô cùng luôn đó nha

• 0 Lượt chia sẻ
  • 452 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 211 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bình thường mà nói ớ nha, chuyện đeo phụ khiên như lắc hay vòng tay là quá bình thường của chị em mình rồi. Đeo tay nào thì cũng tùy vào mỗi người và có thuận tiện để làm việc này việc kia hong nữa. Mà thường em thấy chị em mình đeo vòng tay hay trang sức bên tay trái nhiều hơn.

Mà nói nghe nè các chị, nếu các chị đang đeo bên tay trái thì hãy dừng ngay và chuyển sang đeo bên tay phải đi là vừa rồi đó nếu như hong muốn ảnh hưởng sức khỏe. Bởi theo em biết thì trên cổ tay trái của mình có 1 huyệt tên là thân môn, do đó khi đeo vòng tay nhiều sẽ kích thích huyệt này không tốt cho sức khỏe.

7l4PVysJRA644N1iZWduHwlvNMyGTbL0wXKNXcuDvRIJzuM9s1QKzNwT2Zj162964dBzfUgLbDdJN_oyU6Z5pivG7ZvjMg

Đây là huyệt rất quan trọng đó nha các chị, nếu thường xuyên kích thích hoặc châm vào huyệt này sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe và tinh thần của chúng ta. Chính vì thế, theo y học cổ truyền Trung Quốc, việc đeo vòng tay dù nhỏ hay nhẹ, cũng có thể làm tổn thương gân, dây chằng.

Đeo nhiều, thường xuyên có thể gây kích thích quá đà, khiến cơ bắp co rút, gây bệnh về cổ tay. Thêm vào đó, trong thời đại ngày càng phát triển như hiện nay, khi chúng ta thường xuyên sử dụng 2 tay để gõ bàn phím, và nếu đeo vòng ở tay trái, sẽ góp phần khiến huyệt này bị kích thích nhiều hơn, ảnh hưởng đến bàn tay, cột sống cũng như cổ luôn đấy các chị.

Thấy việc đeo vòng tay, lắc tay bình thường thế kia vậy mà ảnh hưởng ghê gớm đến sức khỏe lắm mà nhiều chị em có biết đâu. Giờ biết rồi thì chuyển sang đeo tay phải hoặc khỏi đeo luôn đi cho lành nha các chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 266 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E đeo chỉ thấy vướng víu thôi chứ đó giờ có biết đến cái huyệt này đâu. Mà thôi ko đeo nên cũng ko quan tâm lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 135 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có lần nghe đứa bạn nói vấn đề này mà tôi còn tưởng nó nói đùa. Ai ngờ nó lại ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe như vậy.
    • 211 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bởi vậy mà tôi chỉ đeo vòng tay phải thôi.
    • 81 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Team không đeo vòng lắc gì hết nè, nên không có lo đến chuyện bị ảnh hưởng vì cái huyệt này. hehe
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vậy mình đeo đồng hồ và ít khi dùng đến tay trái thì có ảnh hưởng gì nhiều không? Chứ đeo bên tay phải không quen và thấy kỳ lắm.
    • 778 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tôi thì có đeo 1 xâu chuỗi bên tay trái luôn, nhưng ko động chạm gì đến ó nhiều thì chắc chả sao đâu. Bởi tôi đeo cũng lâu rồi, tính ra cũng 6-7 năm gì đó.
    • 211 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hitxadon Xem bài viết
    Vậy mình đeo đồng hồ và ít khi dùng đến tay trái thì có ảnh hưởng gì nhiều không? Chứ đeo bên tay phải không quen và thấy kỳ lắm.
    Nếu ko động chạm gì nhiều thì chắc cũng ko sao đâu ạ. Nhưng đổi đc sang tay phải thì vẫn nên đổi nha a.
    • 211 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnguyen2005 Xem bài viết
    Tôi thì có đeo 1 xâu chuỗi bên tay trái luôn, nhưng ko động chạm gì đến ó nhiều thì chắc chả sao đâu. Bởi tôi đeo cũng lâu rồi, tính ra cũng 6-7 năm gì đó.
    Vâng! Nhưng chắc cũng sẽ ảnh hưởng 1 xíu mà bạn ko biết ấy cũng nên.