Đau mắt đỏ làm thế nào cho nhanh hết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.48K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mới có mưa mấy ngày nay thôi mà hình như em bị đau mắt đỏ luôn rồi hay sao ấy các chị ơi. Cách đây 3 hôm, em đang về giữ đường thì bị mắc mưa, rồi từ bữa đó em cảm luôn. Mấy nay uống thuốc em cũng bớt cảm rồi nhưng máu em lại cộm cộm, xốn và đau lắm các chị. Đã vậy mắt còn đổ nhiều ghèn rồi sưng nữa chứ các chị. Định đi khám mà trời cứ mưa với phải làm việc nên chưa có thời gian nên em chỉ biết lên đây tham khảo ý kiến các chị trước thôi. Các chị biết thì giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bệnh này dễ lây lắm, nếu bị thì ở nhà cho lành nha. Mà tôi khuyên bạn là nên tranh thủ đến bệnh viện khám đi thì hơn. Nhưng trước đó bạn có thể dùng nước muối sinh lý để vệ sinh mắt cho giảm tình trạng nhiễm trùng, có thể dùng thuốc nhỏ mắc và chườm ấm để giảm đau và sưng tấy đó nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 154 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bị bệnh này có thể uống thuốc chống dị ứng trước đó bạn à. Để giảm sưng mắt thì có thể dùng thuốc nhỏ mắt nha. Còn điều trị thì để bác sĩ vẫn hơn nhé.
    • 111 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Anh thấy bệnh này mùa mưa hay gặp và dễ lấy lắm. Bị rồi thì nên đến bệnh viện trị sẽ nhanh khỏi hơn là tự trị ở nhà. Còn chưa đến được thì dùng nước muối sinh lý vệ sinh mắt thường xuyên cho bớt lây lan, khi rảnh thì đến ngay bệnh viện nha em.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mỗi lần bị đau mắt đỏ tui đun nước muối mặn cho sôi, rửa liên tục, 15 phút rửa một lần. Làm cách này thấy mau hết. Ko lau mắt bằg khăn vải mà lau bằg khăn giấy rồi bỏ giấy vào bồn cầu dội đi để ko lây lan. Rửa mắt xog là rửa tay lại bằg xà bôg. Bệnh này lây lan khủg khiếp. Năm đó, lớp học nhỏ cháu tui có một bé bị đau mắt thôi, sau cả trườg bị, rồi mỗi bé về lây lan cho ng nhà. Nhà tui mới đầu có con bé bị lây từ bạn, sau cả nhà đều bị. Nên đau mắt đỏ thì ở một mình cho hết bệnh.
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mới có mưa đầu mùa mà đã bị đau mắt đỏ rồi á. Đúng là bệnh này quá nhanh đi mà. Thường mà bị cái này thì mua thuốc về rửa mắt, uống thuốc theo toa và nhớ vệ sinh mắt thật tốt. Có như vậy thì bệnh đau mắt đỏ mới nhanh hết.
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn m.n nhiều. Em rửa mắt bằng nước muối như m.n nói thấy cũng đỡ sưng và đau nhiều rồi ạ. Hôm nay định đi khám mà trời mưa gió quá nên thôi. Chắc mai em sẽ đi 1 chuyến nữa. Sợ lây m.n lắm nên em đâu dám đi làm hay đi đâu.
    • 750 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nhớ hồi còn học đại học mình cũng bị đau mắt đỏ thế này nè. Lúc đó còn sinh viên nên ở trọ và bị 1 a chung phòng lây. A đó vừa hết cũng là lúc mà mình nằm liền mấy ngày ở phòng vì sợ lây người khác luôn. Lúc mình bị thì mắt chỉ đỏ và hơi xốn xíu thôi chứ ko sưng hay đau gì cả. Nhưng bực mình nhất là gì biết ko mọi người. Chính là mắt đổ ghèn đó. Vừa lấy ghèn khỏi mắt bên phải là tới lúc lấy ghèn bên mắt trái rồi. Khổ hơn nữa là lúc ngủ dậy, vì ghèn ra quá nhiều và dính chặt cả 2 mí mắt với nhau mà mở ra ko được luôn. Cũng may mà bị có vài ngày là hết. Nghĩ lại mà vẫn còn ám ảnh đó mọi người.