Đau bụng trong kỳ kinh mà uống thuốc vẫn không thấy bớt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.01K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trong kỳ kinh nguyệt mà bị đau vùng bụng, đầu hay lưng là chuyện quá bình thường rồi phải không các chị. Thế nhưng, mỗi khi "bà dì" ghé thăm là bụng em lại đau thắt dữ dội. Dù em đã uống thuốc giảm đau rồi mà vẫn không thấy bớt đau chút nào hết. Khoảng 3-4 tháng nay em đều bị như thế nên thật sự em rất sợ ngày đèn đỏ. Đi mua thuốc giảm đau thì người ta nói em chỉ đau bụng kinh thôi. Nhưng em lo em gặp vấn đề khác quá các chị. Có chị nào bị giống như em không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thường thế này thì Mợ thấy khả năng cao bạn đang mắc phải bệnh lạc nội mạc tử cung rồi đó nha. Phần lớn, khi mắc phải căn bệnh này thường cảm thấy đau nhức dữ dội ở vùng bụng trong mỗi kỳ kinh nguyệt. Nếu không được phát hiện và điều trị từ sớm còn có thể gây ảnh hưởng tới việc sinh con về sau nữa đó nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều người bị giống bạn mà. Thuốc tây uống nhiều không tốt. Bạn nên đổ nước ấm vào chai lăn qua lăn lại trên bụng ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đầu tiên là đi khám bs xem có bất thườg ko. Nếu ko thì mua Cao ích mẫu bán ở các tiệm thuốc tây giúp điều hoà kinh nguyệt, giảm nhữg triệu chứg khó chịu trước hành kinh.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đau bụng kinh là chuyện thường gặp ở c e phụ nữ mình. Nhưng cũng có thể nó là dấu hiệu của viêm nhiễm phụ khoa. C đi khám phụ khoa xem thế nào nhé. Có gì ib lại thông tin cho mọi người nha c.
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu thấy đau quá mà uống thuốc không hết thì đến khám bác sĩ đi chị ơi. Mà em thấy chuyện này chị em nào mà chả như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 154 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hành kinh đau bụng là chuyện thường của ngày đèn đỏ mà chị. Có thể tùy theo thể trạng mỗi người và cũng tùy theo từng mùa mà khiến việc đau bụng trở nên nhiều như thế này đó. Khi bị đau bụng kinh thế này uống thuốc giảm đau chỉ có tác dụng tạm thời thôi chị chứ về lâu dài sẽ khiến lờn thuốc, đồng thời còn có nhiều tác dụng phụ khiến ảnh hưởng đến gan, thận,... Do đó, chị tham khảo các pp như chườm ấm, matxa hay dùng thuốc Đông y thì ok hơn đó nha. Lo quá thì đi khám phụ khoa 1 chuyến là biết ngay sự tình chị nhé.
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Thường thế này thì Mợ thấy khả năng cao bạn đang mắc phải bệnh lạc nội mạc tử cung rồi đó nha. Phần lớn, khi mắc phải căn bệnh này thường cảm thấy đau nhức dữ dội ở vùng bụng trong mỗi kỳ kinh nguyệt. Nếu không được phát hiện và điều trị từ sớm còn có thể gây ảnh hưởng tới việc sinh con về sau nữa đó nha.
    Chắc em phải sắp xếp thời gian đi khám 1 lần xem sao.
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sachinguyen Xem bài viết
    Nhiều người bị giống bạn mà. Thuốc tây uống nhiều không tốt. Bạn nên đổ nước ấm vào chai lăn qua lăn lại trên bụng ấy
    Cảm ơn bạn. Lần tới mình sẽ thử cách bạn nói xem sao.
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Đầu tiên là đi khám bs xem có bất thườg ko. Nếu ko thì mua Cao ích mẫu bán ở các tiệm thuốc tây giúp điều hoà kinh nguyệt, giảm nhữg triệu chứg khó chịu trước hành kinh.
    Vậy mà lúc mua thuốc mấy người đó chả tư vấn gì cho em cả.
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gimgim Xem bài viết
    Hành kinh đau bụng là chuyện thường của ngày đèn đỏ mà chị. Có thể tùy theo thể trạng mỗi người và cũng tùy theo từng mùa mà khiến việc đau bụng trở nên nhiều như thế này đó. Khi bị đau bụng kinh thế này uống thuốc giảm đau chỉ có tác dụng tạm thời thôi chị chứ về lâu dài sẽ khiến lờn thuốc, đồng thời còn có nhiều tác dụng phụ khiến ảnh hưởng đến gan, thận,... Do đó, chị tham khảo các pp như chườm ấm, matxa hay dùng thuốc Đông y thì ok hơn đó nha. Lo quá thì đi khám phụ khoa 1 chuyến là biết ngay sự tình chị nhé.
    Cảm ơn nhiều ạ. Chắc em phải đi khám 1 chuyến rồi đó. Hy vọng không bị gì nghiêm trọng.