Đạp đinh nhưng chích ngừa muộn, em lo bị phong quá các mẹ à

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.68K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 154 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chiều chủ nhật tuần rồi em có ra vườn nhà của chị bạn để hái trái cây, nhưng chẳn may đạp phải đinh. Tuy vết thương không sâu, hay chảy nhiều máu nhưng lại dính đầy đất hết các chị à. Do chiều cuối tuần và mai thứ hai phải đi làm nên em không chích ngừa được. Đến thứ tư em mới xin được phép mà đi chích ngừa. Nhưng em lo chích ngừa muộn sẽ bị phong quá các mẹ à.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 750 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Dù gì cũng lỡ rồi thì đừng lo lắng quá bạn à. Với lại nếu bạn chẳng may bị phong thật thì cũng chích ngừa rồi thì bệnh sẽ nhẹ hơn. Nên đừng quá lo lắng nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nếu trước đây đã tiêm phòng uốn ván rồi thì k sao đâu ạ.
    • 240 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trước đây mà em đã tiêm phòng bệnh uốn ván, gần nhất là 5-10 năm thì yên tâm sẽ không bị gì cả đâu. Còn chưa tiêm phòng mà chẳng may có bị phong thì cũng đừng quá hoảng sợ, bởi em cũng mới tiêm thuốc rồi thì bệnh sẽ không nặng và nhanh chóng qua thôi.
    • 750 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beiutwin2 Xem bài viết
    Trước đây mà em đã tiêm phòng bệnh uốn ván, gần nhất là 5-10 năm thì yên tâm sẽ không bị gì cả đâu. Còn chưa tiêm phòng mà chẳng may có bị phong thì cũng đừng quá hoảng sợ, bởi em cũng mới tiêm thuốc rồi thì bệnh sẽ không nặng và nhanh chóng qua thôi.
    E cũng nghĩ như thế đấy chị. Dù gì cũng tiêm phòng rồi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 154 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em hy vọng sẽ không bị gì như lời mọi người nói thật. Dù gì em cũng cảm ơn mọi người nhiều.