TIN TÀI TRỢ.

Dạo này em hay bị chuột rút quá, liệu có gặp bệnh gì nguy hiểm không mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.81K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 159 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho em hỏi nhờ này chút đi ạ. Chuyện là dạo gần đây chân em hay bị chuột rút lắm, mỗi lần như thế rất đau và nhiều lần đau đến nổi em muốn khóc luôn đó. Trước kia thỉnh thoảng trời trở lạnh tê chân em mới bị chuột rút, nhưng gần đây thì bị liên tục và thường xuyên luôn mọi người ơi. Em lo lắng không biết mình có mắc phải bệnh gì nguy hiểm không nữa. Có ai bị như em không? Chia sẻ cho em chút kinh nghiệm đi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 319 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chuột rút thì ai cũng có thể bị cả, nhưng càng có tuổi lại càng dễ bị đó em. Thường thì bị chuột rút là gặp các vấn đề này nè như tập luyện hoặc lao động chân tay quá mức, đứng hoặc ngồi quá lâu, ngủ nằm tư thế chân không đúng, thiếu chất khoáng trong máu như kali, canxi, manhê, uống nước không đủ dẫn đến cơ thể bị thiếu nước,...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Bổ sưng canxi nhé mẹ nó ơi. Thiếu canxi đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 166 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cái này là thiếu chất rồi em à. Thường là thiếu canxi đó em. Bổ sung vào là thấy đỡ ngay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Này là do bạn bị lạnh chân rồi đó. Thường trời lạnh này ko giữ cho chân ấm dễ bị chuột rút như vậy lắm. Chị mang vớ hay tất để giữ ấm cho chân đi. Mà nhớ hạn chế tiếp xúc chân với nơi ẩm ướt và nhiệt độ thấp bất chợt nha. Như vậy dễ bị chuột rút lắm.
    • 208 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vậy là do e bị lạnh chân mới chuột rút, hoặc cũng có thể do những nguyên nhân này nữa nè. Như bạn bị thiếu nước, không đủ chất dinh dưỡng, mất bệnh vệ thận, lo lắng qá nhiều,...
    • 159 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhongnhan8x Xem bài viết
    Chuột rút thì ai cũng có thể bị cả, nhưng càng có tuổi lại càng dễ bị đó em. Thường thì bị chuột rút là gặp các vấn đề này nè như tập luyện hoặc lao động chân tay quá mức, đứng hoặc ngồi quá lâu, ngủ nằm tư thế chân không đúng, thiếu chất khoáng trong máu như kali, canxi, manhê, uống nước không đủ dẫn đến cơ thể bị thiếu nước,...
    Chắc do em uống ít nước với thiếu chất rồi quá. Chứ mấy vấn đề kia thì em ko mắc phải.
    • 159 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuyenbong Xem bài viết
    Bổ sưng canxi nhé mẹ nó ơi. Thiếu canxi đấy
    Cảm ơn chị nhiều.
    • 159 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adianson Xem bài viết
    Cái này là thiếu chất rồi em à. Thường là thiếu canxi đó em. Bổ sung vào là thấy đỡ ngay.
    Canxi này mình nên bổ sung dạng tự nhiên hay mua dạng canxi tổng hợp uống thì hiệu quả hơn hả anh?
    • 159 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeokawaii Xem bài viết
    Này là do bạn bị lạnh chân rồi đó. Thường trời lạnh này ko giữ cho chân ấm dễ bị chuột rút như vậy lắm. Chị mang vớ hay tất để giữ ấm cho chân đi. Mà nhớ hạn chế tiếp xúc chân với nơi ẩm ướt và nhiệt độ thấp bất chợt nha. Như vậy dễ bị chuột rút lắm.
    Đúng rồi. E thấy mỗi lần trời lành lạnh mà bước chân trần xuống nền nhà và đi chục bước hơn là chân em muốn chuột rút ngay.
    • 159 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hannguyen086 Xem bài viết
    Vậy là do e bị lạnh chân mới chuột rút, hoặc cũng có thể do những nguyên nhân này nữa nè. Như bạn bị thiếu nước, không đủ chất dinh dưỡng, mất bệnh vệ thận, lo lắng qá nhiều,...
    Sao em thấy vấn đề nào em cũng có vậy nè. Chắc phải đi khám bác sĩ 1 chuyến quá. Mà cảm ơn chị ạ.