TIN TÀI TRỢ.

Dán salonpas quá nhiều 1 chỗ bị phỏng da giờ phải làm sao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.54K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 179 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các chị ơi, hôm bữa đau vai quá trời luôn nên em dán lên tới tận 3 miếng salonpas. Tưởng dán nhiều thì nó mau hết ai ngờ hôm sau ngủ dậy lấy ra nó phỏng da em luôn rồi. Giờ em phải làm sao đây, các chị ơi giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 157 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Gì mà giữ vậy ta. Bình thường e cũng hay dán mấy miếng salonpas thế này lắm nè, nhưng mỗi lần chỉ nửa hoặc 1 miếng thôi. Nó chỉ nong nóng chứ sao mà phỏng luôn tới vậy hả trời, nghe sợ quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ủa ủa, dán salonpas mà cũng có thể gây phỏng được nữa hả ta. Tôi mới nghe nói đến lần đầu tiên luôn đó.
    • 777 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Theo mình thì chắc bạn có da nhạy cảm rồi nên mới dễ bị phỏng như thế. Mà salonpas hay các loại cao dán nào cũng vậy thôi, dán nhiều quá mà trong 1 thời gian dài thì sẽ gây nóng rát và phỏng luôn đó. Nên dùng thì phải cẩn thận nha mọi người.
    • 171 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

T bth dán 1 miếng là thấy nóng rồi đó nói chi dán 3 miếng kiểu này, mà nói bỏng do salonpas chắc ko có nặng đâu. Lấy thuốc trị bỏng thoa vài ngày là hết chứ gì.
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bị phỏng kiểu này là bạn dán quá lâu mà tới tận 3 miếng. Chứ bth có thấy ai bị gì đâu. Phỏng rồi thì thoa thuốc vài ngày sẽ đỡ thôi hà. Mà nhớ là dán salonpas hay cao nào cũng vậy, chỉ dán tầm vài tiếng là tháo ra nha giữ lắm là dán 8 tiếng. Với lại khi dán đừng nên dán nhiều quá, thấy vậy chứ cũng ko tốt đâu nhất là khi mình có da nhạy cảm ấy.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, chỗ bị phỏng có đỡ hơn chưa ạ? Mình cũng vừa mới bị do dùng nhiều salonpas gel quá ( bạn hết chưa, chỉ mình cách với ạ.
    • 179 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elenadang Xem bài viết
    Bạn ơi, chỗ bị phỏng có đỡ hơn chưa ạ? Mình cũng vừa mới bị do dùng nhiều salonpas gel quá ( bạn hết chưa, chỉ mình cách với ạ.
    Mình chỉ bị phỏng nhẹ thôi bạn à. Thấy các chị bảo bôi thuốc mỡ chữa phỏng nên mình mua về dùng. Bôi lên thấy mát lắm bạn, sau vài ngày cũng hết luôn. Bạn mua về dùng thử xem sao nha.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeokawaii Xem bài viết
    Mình chỉ bị phỏng nhẹ thôi bạn à. Thấy các chị bảo bôi thuốc mỡ chữa phỏng nên mình mua về dùng. Bôi lên thấy mát lắm bạn, sau vài ngày cũng hết luôn. Bạn mua về dùng thử xem sao nha.
    Tôi cũng mới bị i chang bạn luôn nè. Tưởng dán 3-4 miếng salonpas lên da nó sẽ nhanh hết nhức, ai ngờ lại bị bỏng thế này. Hy vọng làm theo cách bạn nói sẽ ok. Hic