Cứ tưởng ăn quýt khi ho sẽ tốt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cứ tưởng bị ho ăn quýt sẽ tốt, ai ngờ lại hại vô cùng mọi ngời à. Trước giờ dân mình ai cũng nghĩ ăn quýt cũng như các loại trái cây có múi như là cam, chanh, bưởi đồ đều tốt cho sức khỏe, vì nó cung cấp nhiều vitamin C giúp tăng cường đề kháng. Vậy đó mà hỏng có đúng hoàn toàn đâu nha. Bởi khác với mấy trái cây có múi kia quýt là một ngoại lệ. Bị ho mà ăn quýt vào sẽ khiến cơ thể sinh ra nhiều đờm và làm cơn ho nghiệm trọng hơn đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mợ nghe đâu uống nước dừa hay ăn cơm dừa cũng không tốt thì phải.
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntbinhan99 Xem bài viết
    Bạn tham khảo bài này nè, bị ho uống quýt với dừa không tốt nhé: https://bit.ly/2YWhTn5
    Mợ cảm ơn thông tin này của bạn. Có nhiều cái Mợ không biết quá.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đừng có nhầm tưởng như thế anh bạn à. Vỏ quýt thì tốt để trị ho, nhưng thịt quả quýt thì ngược lại đấy. Không biết ăn nhiều chỉ khiến bệnh nặng hơn thôi.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thông tin này nhiều người ko biết đâu. Như ở quê tôi là chưa nghe chuyện này bao giờ. Tôi cũng từng nhiều lần bị ho mà ăn quýt rồi. Giờ mới hiểu vì sao mà tôi lại lâu hết bệnh như vậy. Đúng là không biết này, không biết kia cũng khổ quá.
    • 144 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là sai lầm không của riêng ai. Nhớ hồi trước tôi cũng hay cho con ăn quýt lúc cảm thế này. Đến khi con ho nhiều quá đi khám bs thì mới hết hồn là mình đã làm sai.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bất ngờ chưa, vậy mà tôi cứ tưởng ăn quýt là tốt mới đau chứ.