TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết cách trị dứt điểm sùi mào gà không? Cho tôi xin với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.25K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 313 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tôi có một cô bạn thân, 2 người bọn tôi chơi chung với nhau cũng hơn chục năm rồi từ thời những năm đại học đến nay. Từ lúc ra trường đền nay thì mỗi đứa mỗi việc, cuộc sống cũng khác nhau nên ít khi gặp mặt mà chỉ thường chát chít trên mạng là chủ yếu. Tuy nói là bạn thân nhưng mỗi đứa cũng có bí mật riêng của bản thân giấu kín và không hé lộ với bất kỳ ai. Thế nên, cuối tuần rồi đứa bạn này bỗng hẹn tôi cà phê, tôi bấm bụng đoán thế nào cũng có chuyện lớn. Và quả đúng như vậy thật đó chị em à. Khi gặp nhau thì nói vòng vo 1 hồi thì nó cũng nói thật với tôi là đang mắc sùi mào gà và đang rất bế tắc. Nó tâm sự là do chồng nó ham của lạ lúc đi công tác mà lây bệnh sang. Nhưng chuyện đó với nó giờ không quan trọng nữa vi nó chỉ nghỉ đến căn bệnh sùi mào gà này thôi. Nó kể đã nhiều lần đi cắt, đi đốt rồi và những lần như thế là đau đến thấu xương. Ấy vậy mà một thời gian sau những nốt sùi vẫn lại xuất hiện. Thấy nó tuyệt vọng quá nên tôi chỉ biết động viên mà thôi. Tự nhiên thấy người mang danh bạn thân như mình mà không biết gì về bạn mà buồn quá. Giờ tôi chỉ biết lên đây hỏi mọi người xem có cách nào giúp nó trị bệnh sùi mào gà này không thôi. Rất mong được mọi người giúp đỡ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn chị bị sùi mào gà mà thường hay tái phát là vì virus HPV gây ra sùi mào gà nó vẫn còn ở trong máu đó. Khi cơ thể miễn dịch yếu, bệnh có thể tái phát. Vì vậy, tránh để bệnh tái phát nhiều lần thì chị nên khuyên bạn mình tăng cường sức đề kháng đi thì hơn.
    • 214 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Không biết bạn chị bắn, cắt đồ kiểu gì mà bệnh vẫn còn. Chứ như chú ruột tôi đây, hồi trước cũng bị bệnh sùi này và đã chửa khỏi hoàn toàn. Giờ cũng hơn 4 năm rồi khám lại đâu thấy gì nữa.
    • 88 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bệnh sùi mào gà là do virus gây ra và nó có thể ở trong múa mình đó. Nên khi mình yếu, mình bị bệnh thì nó sẽ tái phát lại thôi. Nên giữ khỏe tốt nhất có thể thì cái bệnh sùi này không có cơ hội tái phát đâu. Nên khuyên bạn của chị bình tỉnh đi thì hơn.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe nói bệnh sùi mào gà này bắn và đốt sẽ hết hoàn toàn mà ta. Sao bạn chị vẫn bị lại, kỳ thế ạ???
    • 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bắn và cắt sẽ hết nốt sùi mào gà thôi. Nhưng do virus vẫn còn trong máu nên bạn chị mà yếu yếu nó mọc lên lại là đúng rồi.
    • 253 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Đi đốt là hết mà bạn ơi. Mình dẫn chị bạn đi viện da liễu đốt hết có mấy trăm thôi
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có bị tái phát lại không bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenphong9981
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sùi mào gà là do virus , trừ khi có vacxin thì mới tránh được chứ nó không như các bệnh truyền nhiễm do vi khuẩn chỉ cần dùng kháng sinh là diệt được . Nhìn chung thì hệ miễn dịch sẽ vẫn kìm hãm được virus này miễn là cơ thể khỏe mạnh không ốm đau hay mệt mỏi stress nhiều .