Cho em xin cách chữa hóc xương cá với các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ngoài cách vỗ lưng hay cho ăn cơm nguội thì còn cách nào chữa hóc xướng hay không thì cho em xin với các mẹ. Bởi nhà em ai cũng thích ăn cá và thường hay bị hóc xương lắm, nhất là con em ấy. Mỗi lần có thành viên trong gia đình bị hóc xương thì em thường vỗ lưng, cho ăn cơm nguội hay nuốt chuối chín. Nhưng thấy cách này không hiệu quả các mẹ à. Con em thì nhỏ mà nhà ai cũng thích món cá nên em đâu thể làm gì khác, giờ chỉ biết xin các mẹ chỉ cách chữa hoc xương cá thôi. Các mẹ cho em xin vài cách hay với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mợ thấy nhiều người hay chữa hóc xương cá bằng Vitamin C lắm đó. Nghe đâu uống viên sủi C vào sẽ làm mềm xuống và cuốn xương đi luôn. Vào bụng rồi thì axit dạ dày sẽ tiêu hóa nó ngay. Chị thử xem sao nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đến bv để bs soi xem xươg ở đâu gắp ra đừg chủ quan. Nhiều khi xươg mắc kẹt vào ruột, thủg ruột mưg mủ.
    • 92 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cũng tùy theo tình trạng hóc xương cá chị à. Chứ hóc xương mà to quá áp dụng mấy cách kia nguy hiểm lắm. Dù hết hóc khi xương vào dạ dày còn nguy hiểm hơn cơ.
    • 154 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Xương cá nhỏ thì mình áp dụng mấy cách chị nói ok lắm nha. Nhưng xương to to thì thôi đi bs cho lành chị ạ. Để dùng tùm lum cách mà nó ko hết hóc còn mệt nữa, mà sợ nhất là khi xương đâm nhiễm trùng thì thôi rồi luôn tốn cả mớ tiền.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

E thấy nếu có thể thì đưa đi bv là ok nhất. Với lại e thấy bọn trẻ k chỉ hóc xương cá đâu mà còn dễ hóc tùm lum thứ như thạch râu câu, trái cây như nho, nhãn,... vì thói quen cái gì cũng bỏ vào họng ấy. Được thì dạy con cho kỹ điều này nha các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bác tui chủ quan, hóc xươg ko đi bs. Mấy ngày sau bị đau thốn bụg đi nội soi, bs mất cả buổi lần từg khúc ruột, sau phát hiện xươg cá găm vào ruột thừa. Cậu tui uốg viên C, nuốt cơm, xog xươg vẫn mắc kẹt vào cổ họg. Bs trần ai mới lấy ra đc.
    • 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Dạ em cảm ơn chia sẻ của mọi người nhiều ạ. Mà như lời IKEA nói thì chắc em không dám chủ quan nữa đâu. Người lớn hóc xương cá đã thế rồi thì trẻ nhỏ sẽ còn mệt hơn như thế nữa, nghĩ tới thấy xót con quá mọi người.