TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ nghĩ gì về trào lưu anti vacxin?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.14K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ đã bao giờ nghe nói đến trào lưu anti vacxin bao giờ chưa. Nghĩa là ai theo trào lưu này thì sẽ không tiêm bất kỳ loại vacxin phòng ngừa bệnh tật gì ấy. Thường thì con của những người theo trào lưu này khi chào đời họ sẽ không cho tiêm bất kỳ loại vacxin nào cả. Thế nhưng, liệu như vậy thì có tốt cho sức khỏe của con không hả mọi người. Bởi hiện nay những căn bệnh nguy hiểm ngày càng nhiều, thậm chí có những căn bệnh đã phát triển không ngừng đến nổi kháng luôn thuốc. Hơn nữa, môi trường cũng ngày càng ô nhiễm, thức ăn không an toàn cùng vô vàn thứ khác nữa thì liệu không tiêm vacxin cho con thì có tốt, có an toàn. Vậy các mẹ nghĩ gì về trào lưu anti vacxin này???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 777 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Một trào lưu ngu ngục có thể làm chết con của mình mà còn làm phát tán mầm bệnh đến cộng đồng. Vậy mà không hiểu sao vẫn có nhiều người theo mới tức. Họ theo thì tôi không nói, chỉ là tội cho con của họ mà thôi.
    • 242 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Có khùng có điên mới theo cái trào lưu vớ vẩn thế này. Họ không biết như vậy là đang tự đào mồ chôn con họ hả ta.
    • 313 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Họ không biết như vậy là hại chết con mình như chơi hay sao mà vẫn theo cái trào lưu này vậy ta. Những thành phần này thật sự nguy hiểm mà. Đó là chưa kể, khi con họ lớn lên cũng chịu đủ thứ thiệt thòi luôn, chỉ thấy thiếu thốn về y tế là thấy thiệt thòi rồi đó.
    • 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chả có lý do gì mà lại ko tiêm vác xin cho các bé cả. Đúng là những người này quá vô lý, không xứng làm cha mẹ chút nào.
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Không phải tự nhiên mà người ta mới anti vacxin đâu mấy má ơi. Đừng có nhìn 1 mặt như vậy rồi ngồi ở đây phán. Thử tìm hiểu 1 xíu đi sẽ rõ nha. Ở nước ngoài cũng có vô số hội nhóm theo chủ nghĩa "Không vác xin" thế này nè. Bởi có những nghiên cứu chỉ ra rằng vắc xin không hoàn toàn tốt, mà nó là 1 trong những nguyên nhân gây ra bệnh ung thư, tự kỷ... Thậm chí có tài liệu từng chỉ ra rằng, có những người muốn giảm dân số thế giới bằng vắc xin nữa đấy. Vậy thử hỏi, nếu điều đó thực sự xảy ra thì họ có dám tiêm vắc xin cho con không. Câu trả lời tức nhiên là không rồi. Mà ở nước mình thì không có mấy cái thuyết âm mưu ghê gớm thế này, nhưng đã có nhiều trẻ chết do tiêm vắc xin là thật nha mấy má.
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nhiều người càng ngày càng thích thuận tự nhiên hay sao ấy, kiểu này giống tự sinh tự diệt quá. Từ phong trào sinh thuận tự nhiên, đến anti vắc xin rồi cả nói không với sữa bò nữa. Rồi ủa, cuối cùng con mấy anh mấy chị chịu thiệt chứ ai mà theo. Có theo thì cũng nên tìm hiểu chứ./
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nói thiệt là những người thấy mấy đứa nhỏ được nuôi theo trào lưu này rồi thì mới sáng mắt ra. Bởi tụi nhỏ không được tiêm vacxin rất dễ bị bệnh, nhiều trẻ còn tử vong nữa thường là bị bệnh kiểu như viêm não nhật bản, viêm phổi, tiêu chảy..... vậy mà cha mẹ vẫn tự mình chữa ở nhà. Thậm chí có vô số ông bố bà mẹ còn theo cả phong trào anti sữa bò, rồi cuối cùng con họ bị suy dinh dưỡng trầm trọng, vừa thấp bé nhẹ cân mà cũng không lanh lợi hya hoạt bát như mấy bé khác luôn.
    • 221 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hôm qua tôi cũng mới thấy trên mạng có người chiêu sinh khóa học dạy trẻ tự học ở nhà kìa. Tức là sẽ để trẻ tự học hoàn toàn ở nhà và không cần đến truồng ấy. Hơn nữa, điều kiện tham gia là có cả việc không tiêm phòng vắc xin. Tự nhiên gần đây thấy mấy cái phong trào kiểu này ngày càng nhiều mà ớn quá các mẹ.
    • 191 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em là hoàn toàn không đồng tình với quan điểm này rồi đó. Các chị có biết bao nhiêu bệnh nguy hiểm mà trẻ có thể mắc phải nếu không tiêm vacxin hay không hả. Trời ơi!!!! Tính mạng con mình mà cứ thích đem ra đùa giỡn là sao.
    • 83 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongkhaunghiep Xem bài viết
    Không phải tự nhiên mà người ta mới anti vacxin đâu mấy má ơi. Đừng có nhìn 1 mặt như vậy rồi ngồi ở đây phán. Thử tìm hiểu 1 xíu đi sẽ rõ nha. Ở nước ngoài cũng có vô số hội nhóm theo chủ nghĩa "Không vác xin" thế này nè. Bởi có những nghiên cứu chỉ ra rằng vắc xin không hoàn toàn tốt, mà nó là 1 trong những nguyên nhân gây ra bệnh ung thư, tự kỷ... Thậm chí có tài liệu từng chỉ ra rằng, có những người muốn giảm dân số thế giới bằng vắc xin nữa đấy. Vậy thử hỏi, nếu điều đó thực sự xảy ra thì họ có dám tiêm vắc xin cho con không. Câu trả lời tức nhiên là không rồi. Mà ở nước mình thì không có mấy cái thuyết âm mưu ghê gớm thế này, nhưng đã có nhiều trẻ chết do tiêm vắc xin là thật nha mấy má.
    Tôi cũng từng nghe nói đến những điều này. Nhưng vẫn không thể nào đồng ý chuyện không tiêm vắc xin cho con được. Hành động này đúng là 1 tội ác.
    • 214 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Anti vacxin là điều ngu xuẩn nhất mà tôi từng biết.
    • 88 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tôi thấy trào lưu này có từ lâu rồi, nhất là ở mấy nước phát triển. Mà nói nè, mấy nước phát triển ấy môi trường người ta còn tốt, còn ít bị ô nhiễm, nhiều khi theo trào lưu này con họ vẫn khỏe mạnh thì tôi không nói. Nhưng thử xem nước mình xem. Ô nhiễm chúa luôn mà cũng bày đặt.
    • 77 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mấy người này theo chủ nghĩa gì mà có thể thực hiện theo trào lưu anti vacxin này trời. Bộ nghĩ con mình là thần thánh lúc nào cũng khỏe mạnh hay sao ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã lớn, cả hai con mình đều tiêm chủng đầy đủ cho yên tâm. Mình không ủng hộ trào lưu anti vacxin một tý nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giminithoidai Xem bài viết
    Mấy người này theo chủ nghĩa gì mà có thể thực hiện theo trào lưu anti vacxin này trời. Bộ nghĩ con mình là thần thánh lúc nào cũng khỏe mạnh hay sao ấy.
    Đúng đó chị ơi, không biết người ta nghĩ sao nữa
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không tiêm vacxin cũng được thôi nhưng như thế không khác gì vào rừng hoang sống một mình và phó mặc sự sống chết cho tự nhiên quyết định .