TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi sản phẩm Mạnh Cốt Linh hỗ trợ điều trị xương khớp có tốt không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Mẹ chồng mình đã từng sử dụng cả viên uống Mạnh Cốt Linh và tinh dầu Mộc Cốt Linh do chẩn đoán thoái hóa cột sống, sau một khoảng thời gian kiên trì kết hợp "trong uống ngoài thoa", mình nhận thấy xương khớp của cụ có vẻ cải thiện rõ rệt, những cơn đau nhức tại các khớp không còn ghé thăm thường xuyên. Đặc biệt khi thời tiết thay đổi cũng ít khi bị đau nhức
    Ôi thế hả bạn? SP này có thể mua được ở đâu thế bạn ơi, nếu thực sự tốt như vậy mình mua cho mẹ chồng mình dùng, bà bị khô khớp gối do bệnh nghề nghiệp, ngày xưa đi dạy fai đứng nhiều, giờ nhiều hôm thay đổi thời tiết bà k co được chân chỗ gối, đạp xe k hết được cả vòng, tội ghê cơ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 222 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Đúng cái mình đang quan tâm, mình bị thoái hóa đốt sống cổ, vôi hóa đốt sống lưng, mặc dù tuổi của mình còn khá trẻ nhưng do tính chất công việc ngồi nhiều, ít vận động lại hay cúi thành ra bị vậy. Mình cũng chạy chữa 1 thời gian rồi nhưng thấy k hiệu quả lắm, hóng kinh nghiệm từ các mẹ ạ
    BỆnh chung của dân văn phòng đấy bạn ơi, mình mới ngoài 45 tuổi mà cũng bị thoái hóa cột sống vì ngồi nhiều, cúi nhiều, ngồi k đúng tư thế. Đi khám bs kê đơn thuốc và hướng dẫn 1 số bài tập cho đốt sống. Cứ 30' ngồi máy tính fai đứng lên đi lại 1' để cơ thể đc vận động.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongloan19 Xem bài viết
    Bố mình mấy nay cũng than đau khớp gối, chắc do thay đổi thời tiết, mà sắp sang thu đông nữa rồi, ai mà bệnh xương khớp thì sẽ đau nhiều hơn cho xem... Mình cũng muốn tìm loại thuốc thoa nào cho ông thoa ngoài, chứ lớn tuổi uống thuốc nhiều cũng hại sức khỏe.
    Thoa ngoài mẹ nó mua cái tinh dầu Mộc Cốt Linh ý, mình thấy cái này thoa khá hiệu quả, tuy nhiên là xương khớp thì vẫn cần phải điều trị từ bên trong bạn nhé
    • 8,650 Bài viết

• 5,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Ôi thế hả bạn? SP này có thể mua được ở đâu thế bạn ơi, nếu thực sự tốt như vậy mình mua cho mẹ chồng mình dùng, bà bị khô khớp gối do bệnh nghề nghiệp, ngày xưa đi dạy fai đứng nhiều, giờ nhiều hôm thay đổi thời tiết bà k co được chân chỗ gối, đạp xe k hết được cả vòng, tội ghê cơ.
    Mạnh Cốt Linh có thể mua dễ dàng ở các hiệu thuốc mẹ nó nhé. Ngoài ra trên fp của Mạnh Cốt Linh cũng đang có chương trình dùng thử với giá khá rẻ để mọi người test hiệu quả chuyển biến đấy https://www.facebook.com/tinhdaumanhcotlinh
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mạnh Cốt Linh có thể mua dễ dàng ở các hiệu thuốc mẹ nó nhé. Ngoài ra trên fp của Mạnh Cốt Linh cũng đang có chương trình dùng thử với giá khá rẻ để mọi người test hiệu quả chuyển biến đấy https://www.facebook.com/tinhdaumanhcotlinh
    Mình cũng đang quan tâm sản phẩm này, cảm ơn bạn để mình vào FB của Mạnh Cốt Linh xem chương trình tnao, mình cũng đc mách MCL rất tốt cho xương khớp mà chưa có dịp dùng thử
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Đúng cái mình đang quan tâm, mình bị thoái hóa đốt sống cổ, vôi hóa đốt sống lưng, mặc dù tuổi của mình còn khá trẻ nhưng do tính chất công việc ngồi nhiều, ít vận động lại hay cúi thành ra bị vậy. Mình cũng chạy chữa 1 thời gian rồi nhưng thấy k hiệu quả lắm, hóng kinh nghiệm từ các mẹ ạ
    BỆnh chung của dân văn phòng đấy bạn ơi, mình mới ngoài 45 tuổi mà cũng bị thoái hóa cột sống vì ngồi nhiều, cúi nhiều, ngồi k đúng tư thế. Đi khám bs kê đơn thuốc và hướng dẫn 1 số bài tập cho đốt sống. Cứ 30' ngồi máy tính fai đứng lên đi lại 1' để cơ thể đc vận động.
    Lý thuyết là vậy đấy nhưng có khi nào thực hiện đc đâu, đang làm dở việc nhiều lúc chẳng đứng lên nổi, cứ cố nốt, cố nốt, quay đi quay lại cũng mất đôi tiếng, có hôm mải nước còn chẳng buồn uống, wc còn k đi ý chứ
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình năm nay 60 tuổi, cách đây 1 năm có ngã xe gãy xương tay, bây giờ đã lành lặn lại rồi nhưng thi thoảng trái gió trở trời vẫn còn đau nhức nên mình khá lo lắng về xương khớp của bà.
    • 224 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn mẹ mình thì dạo này thấy xương khớp hay nhức mỏi, xoay gối hay kêu rắc rắc luôn, mình muốn tìm sản phẩm hỗ trợ xương khớp hiệu quả cho bà.
    Nắng có hồng bằng đôi môi em?
    Mưa có buồn bằng đôi mắt em?
    Tóc em từng sợi nhỏ rớt xuống đời làm sóng lêng đênh.......
    • 672 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nuhoang_ai_cap Xem bài viết
    Còn mẹ mình thì dạo này thấy xương khớp hay nhức mỏi, xoay gối hay kêu rắc rắc luôn, mình muốn tìm sản phẩm hỗ trợ xương khớp hiệu quả cho bà.
    Mẹ nó thử Mạnh Cốt Linh thử xem? các chị ở trên review cũng nhiều á.
    • 376 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã từng sử dụng cả viên uống Mạnh Cốt Linh và tinh dầu Mộc Cốt Linh do chẩn đoán thoái hóa cột sống, sau một khoảng thời gian kiên trì kết hợp "trong uống ngoài thoa", xương khớp cải thiện rõ rệt, những cơn đau nhức tại các khớp không còn nữa.
    Đặc biệt khi thời tiết thay đổi cũng ít khi bị đau nhức.
    À, nhưng mà dấu hiệu đau giảm từ từ nhé, chứ không phải là thoa 1,2 lần là hết nên các mẹ dùng thì phải chịu khó kiên trì 1 thời gian nha.
    Hy vọng review của mình sẽ giúp ích cho mọi người nhé
    • 81 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em có mua các sản phẩm của Mạnh Cốt Linh cho bố mẹ lớn tuổi sử dụng nên chia sẻ một vài thông tin cho mọi người như sau:
    Tinh dầu MỘC CỐT LINH và Thực phẩm bảo vệ sức khỏe MẠNH CỐT LINH là đề tài nghiên cứu của PGS.TS Lê Lương Đống kết hợp giữa nền y học cổ truyền với những công nghệ được ứng dụng từ Mỹ có đầy đủ giấy tờ kèm theo. Nên mình yên tâm là sản phẩm tốt, ok, ko phải tràn lan bậy bạ và không có giấy chứng nhận nên mọi người cứ yên tâm mà dùng nhé.
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Mẹ mình năm nay ngoài 50 tuổi, cuối năm ngoái bà bị trượt chân nên ngã, mặc dù may mắn k bị gãy xương ở đâu nhưng giờ cứ trở trời là đau nhức khắp người, mình cũng mua thêm các loại thuốc hỗ trợ cho xương khớp để bà dùng mà thấy k ăn thua gì cả. Các mẹ có biết có loại nào hỗ trợ xương khớp tốt k mách cho minh với, cảm ơn các mẹ
    Mẹ minh thì không may nên gãy, 1 phần là do loãng xương nữa. Đúng là người già, thiếu đủ thứ chất nên mới đâm ra loãng xương như thế, bây giờ vừa phải trị xương khớp, vừa phải bổ sung canxi cho bà không loãng xương nữa chứ.
    • 302 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu không dùng thuốc mà chỉ dùng dầu để bôi ngoài thôi thì có ổn không mọi người nhỉ? Em là em ngại uống lắm, với ông bà ở nhà cũng chả thích uống nhiều đâu, em thấy nếu bôi mà có công dụng thì vẫn ưu tiên chọn bôi hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 376 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu không dùng thuốc mà chỉ dùng dầu để bôi ngoài thôi thì có ổn không mọi người nhỉ? Em là em ngại uống lắm, với ông bà ở nhà cũng chả thích uống nhiều đâu, em thấy nếu bôi mà có công dụng thì vẫn ưu tiên chọn bôi hơn
    Tinh dầu Mộc Cốt Linh là đề tài Đông y nhưng được ưng dụng sản xuất dựa trên chuyển giao công nghệ của Mỹ, trên dây chuyền được chứng nhận bởi FDA.
    Loại tinh dầu làm nóng này được chiết xuất từ thảo dược như hồng hoa, đương quy, bạch chỉ, quế, gừng,....
    Tinh dầu làm nóng lên sau 6 giây, giảm đau sau 1 phút, giữ tay 10 phút thì nóng 4 tiếng.
    Tinh dầu có tính hoạt huyết mạnh, tán hàn, hết co cứng cơ, giảm đau nhanh chóng. Mình dùng lần đầu tiên là cảm nhận thấy giảm đau rõ rệt. Mình nghĩ là nếu không chịu uống thuốc thì chịu khó bôi một thời gian cũng có tác dụng bạn ạ
    • 302 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongminh.1203 Xem bài viết
    Tinh dầu Mộc Cốt Linh là đề tài Đông y nhưng được ưng dụng sản xuất dựa trên chuyển giao công nghệ của Mỹ, trên dây chuyền được chứng nhận bởi FDA.
    Loại tinh dầu làm nóng này được chiết xuất từ thảo dược như hồng hoa, đương quy, bạch chỉ, quế, gừng,....
    Tinh dầu làm nóng lên sau 6 giây, giảm đau sau 1 phút, giữ tay 10 phút thì nóng 4 tiếng.
    Tinh dầu có tính hoạt huyết mạnh, tán hàn, hết co cứng cơ, giảm đau nhanh chóng. Mình dùng lần đầu tiên là cảm nhận thấy giảm đau rõ rệt. Mình nghĩ là nếu không chịu uống thuốc thì chịu khó bôi một thời gian cũng có tác dụng bạn ạ
    Mỗi ngày mình bôi bao nhiu lần thì ổn ? khoảng bao lâu thì có tác dụng chị ạ? Em cám ơn thông tin chị đã chia sẻ nhé. Em có search nhưng cũng không có nhiều thông tin lắm.
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu đi khám được là tốt nhất mẹ nó ạ, còn nếu không mẹ nó mua về uống theo hướng dẫn sử dụng. Về cơ bản là đông y nên không ngại tác dụng phụ lắm.
    Em hôm trước lười vẫn chưa đi khám lại mà nghe mọi người động viên em mạnh dạn mua uống thử đợt này xem thế nào, hy vọng là cải thiện được ít nhiều.
    • 376 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi ngày mình bôi bao nhiu lần thì ổn ? khoảng bao lâu thì có tác dụng chị ạ? Em cám ơn thông tin chị đã chia sẻ nhé. Em có search nhưng cũng không có nhiều thông tin lắm.
    Mỗi ngày mình bôi 2 lần sáng tối thôi, ngoài ra mình có dùng thuốc nữa mà. Chứ đi làm mà bôi buổi trưa thì hơi bất tiện bạn ạ.
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng tùy vào tình trạng của ông bà mẹ nó ạ. Nếu chỉ đau mỏi bình thường khi thay đổi thời tiết thì xoa bóp bằng Mộc Cốt Linh thôi là đủ nhưng nếu như nặng hơn thì vẫn cần động viên ông bà uống thuốc nữa
    • 302 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongminh.1203 Xem bài viết
    Mỗi ngày mình bôi 2 lần sáng tối thôi, ngoài ra mình có dùng thuốc nữa mà. Chứ đi làm mà bôi buổi trưa thì hơi bất tiện bạn ạ.
    Có giấy chứng nhận thì yên tâm mà mua về cho ông bà dùng rồi, em chỉ sợ thuốc lạ quá không rõ nguồn gốc thôi, em sẽ mua thử cho ông bà dùng tinh dầu Mộc Cốt Linh, nếu xài ổn em sẽ lên review tiếp cho các mẹ nha.
    • 222 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Lý thuyết là vậy đấy nhưng có khi nào thực hiện đc đâu, đang làm dở việc nhiều lúc chẳng đứng lên nổi, cứ cố nốt, cố nốt, quay đi quay lại cũng mất đôi tiếng, có hôm mải nước còn chẳng buồn uống, wc còn k đi ý chứ
    Mình đợt đau quá fai để lịch nhắc đấy, cứ đặt báo thức 30' kêu 1 lần, đứng dậy uống ngụm nước, đi lại quanh quanh chỗ ngồi 1 lúc rồi lại ngồi làm việc tiếp. Đợt đó vừa kiên trì thuốc, vừa tập luyện thấy cũng đỡ chút nhưng giờ lại bị lại rồi. Đang hóng sp Mạnh Cốt Linh từ các mẹ đây.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7