TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi sản phẩm Mạnh Cốt Linh hỗ trợ điều trị xương khớp có tốt không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Mình đang bị đau thần kinh tọa, đi thuốc tây 2 bác sĩ rồi,... uống mãi chưa hết,... mà uống thuốc tây nhiều thì cứ nóng trong người,... hixx... Đến giờ mình vẫn còn đau nè mọi người... Đang muốn chuyển sang đông y nhưng không biết chỗ khác lại không biết uống thuốc đông y có ok không?
    Hay mẹ nó cứ mạnh dạn chuyển sang đông y xem thế nào, dù gì đông y cũng đỡ lo các tác dụng phụ hơn. Mà hôm qua mình mới đọc thấy Mạnh Cốt Linh đang có đợt dùng thử với giá 69K thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 672 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thoái hóa xương khớp và loãng xương là do sự thay đổi nội tiết, là sự suy giảm của các cơ quan chức năng, là khả năng giảm hấp thu canxi, giảm khả năng tái tạo sụn v.v… Xương bị thiếu hụt can xi, bị vô cơ hóa do mất acid a min và trở thành bệnh lý. Khi đó, cơ thể phải trải qua những cơn đau kéo dài, khả năng miễn dịch bị suy giảm, những trở ngại trong sinh hoạt và hoạt động công việc nảy sinh. Các vị thuốc bổ can thận đóng một vai trò quan trọng trong thành phần cấu tạo của thuốc chữa thoái hóa xương khớp. Theo lý luận của y học cổ truyền, thận chủ xương, can chủ cân (gân). Do đó, thuốc bổ can thận có tác dụng mạnh gân cốt tức khỏe cốt cường gân. Nó giúp cơ thể khỏe mạnh, cường tráng.
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mình uống Mạnh Cốt Linh thì có uống thêm canxi hay gucosamin được không nhỉ? dù sao mấy bênh này cũng về xương khớp, sợ ăn uống không đủ nên cũng cần phải bổ sung thêm canxi hoặc gucosamin
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 672 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mình uống Mạnh Cốt Linh thì có uống thêm canxi hay gucosamin được không nhỉ? dù sao mấy bênh này cũng về xương khớp, sợ ăn uống không đủ nên cũng cần phải bổ sung thêm canxi hoặc gucosamin
    Mình nghĩ là ok đó bạn, còn nếu sợ thì mình uống cách nhau 4 tiếng thì vẫn bình thường mà. Gucosamin hay canxi thì chỉ là bổ sung thêm chất chứ đâu fai chữa bệnh gì đâu mà sợ đụng nhau nè
    • 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chủ yếu là phải ăn uống thêm chứ ko nên phụ thuộc nhiều quá vào thực phẩm chức năng mọi người ạ. Ví dụ như ăn thêm bông cải trắng, tôm, cua,... thủy sản,... bổ sung thêm sữa... cho đa dạng chứ
    • 672 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không có thời gian thì cứ mở tivi thương hay có chương trình thể dục buổi sáng hoặc yoga buổi sáng thì mình cứ tập thử xem như thế nào? thời gian sắp xếp là do mình hết các mẹ ạ
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_lyly_12 Xem bài viết
    Không có thời gian thì cứ mở tivi thương hay có chương trình thể dục buổi sáng hoặc yoga buổi sáng thì mình cứ tập thử xem như thế nào? thời gian sắp xếp là do mình hết các mẹ ạ
    Uh để em cố, hix, chứ người lúc nào cũng đau chỗ này nhức chỗ kia cũng mệt mỏi lắm chứ ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 672 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh để em cố, hix, chứ người lúc nào cũng đau chỗ này nhức chỗ kia cũng mệt mỏi lắm chứ ạ
    Mẹ nó rủ bà, bạn bè tập cùng cho có động lực. Nhiều người tập cùng thì sẽ có nhiều năng lượng và có quyết tâm hơn nữa
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cố lên mẹ nó, mình đang duy trì 30 phút buổi sáng dậy ra công viên tập thể dục cùng chị em trong khu. Buổi tối 30 phút tập khiêu vũ thấy người cũng nhanh nhẹn hơn
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi begahaykhoc Xem bài viết
    Mình thấy thường ngồi nhiều hoặc lớn tuổi là dễ bị mắc các bệnh này lắm đấy. Mẹ nó xem đi tập yoga , đi bơi, thái cực quyền,... cũng sẽ thuyên giảm đấy ạ
    Mình ko có thời gian. Về còn phải cơm cháo cho mấy nhỏ nữa . Muốn lắm nhưng ko có thời gian, nhưng mà giờ đau quá thì cần phải có thuốc để chữa cháy trước chứ
    Đau quá thì uống thuốc và xoa bóp để trị trước mẹ nó ạ, sau đó sắp xếp thời gian để tập luyện duy trì sức khỏe dẻo dai. Dù gì cứ càng ít phụ thuộc thuốc càng tốt
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó rủ bà, bạn bè tập cùng cho có động lực. Nhiều người tập cùng thì sẽ có nhiều năng lượng và có quyết tâm hơn nữa
    Mình cũng thấy nên rủ bạn bè tập cùng mới có động lực chứ tập 1 mình hay bị bỏ giữa chừng lắm.
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Calci bổ sung quá liều cũng không tốt, đặc biệt nếu trên 30 thì còn nguy cơ gây sỏi thận thì phải nên tớ nghĩ nếu uống Mạnh Cốt Linh thì mẹ nó dừng Calci vì trong Mạnh Cốt Linh cũng đã có Calci rồi
    • 8,650 Bài viết

• 5,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gocphodiuem Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi uống Mạnh Cốt Linh này có phải uống theo đơn của bác sỹ và có phải kiêng khem gì không ạ? Tuổi nào thì có thể uống được? Em cũng hay bị đau nhức người, đau mỏi vai gáy, hay bị tê chân và chuột rút thì có nên uống không ạ?
    Nếu đi khám được là tốt nhất mẹ nó ạ, còn nếu không mẹ nó mua về uống theo hướng dẫn sử dụng. Về cơ bản là đông y nên không ngại tác dụng phụ lắm.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_Money Xem bài viết
    Đau quá thì uống thuốc và xoa bóp để trị trước mẹ nó ạ, sau đó sắp xếp thời gian để tập luyện duy trì sức khỏe dẻo dai. Dù gì cứ càng ít phụ thuộc thuốc càng tốt
    Đúng đấy ạ, nếu đã đau rồi thì phải điều trị đã sau đó mới tính đến phương án chống tái diễn. Em mới thử uống Mạnh Cốt Linh được 3 ngày, cả nhà chờ em chuột bạch xong báo cáo nhé
    • 8,650 Bài viết

• 5,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_Money Xem bài viết
    Mình cũng thấy nên rủ bạn bè tập cùng mới có động lực chứ tập 1 mình hay bị bỏ giữa chừng lắm.
    Cái này đúng ạ, em bỏ không biết bao nhiêu khóa tập gym, yoga cũng chỉ vì cái trò đăng ký đi học 1 mình. Đến khi công ty tổ chức cho chị em tập yoga buổi trưa thì mới ổn đấy.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 313 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng cái mình đang quan tâm, mình bị thoái hóa đốt sống cổ, vôi hóa đốt sống lưng, mặc dù tuổi của mình còn khá trẻ nhưng do tính chất công việc ngồi nhiều, ít vận động lại hay cúi thành ra bị vậy. Mình cũng chạy chữa 1 thời gian rồi nhưng thấy k hiệu quả lắm, hóng kinh nghiệm từ các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 313 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Cái này đúng ạ, em bỏ không biết bao nhiêu khóa tập gym, yoga cũng chỉ vì cái trò đăng ký đi học 1 mình. Đến khi công ty tổ chức cho chị em tập yoga buổi trưa thì mới ổn đấy.
    Đi tập 1m ngại lắm lắm ý, mình trước cũng đk đi tập buổi trưa đấy, nhưng bạn bè lại hay rủ rê ăn trưa, tụ tập thế nên là hay bỏ tập, mình cũng bỏ k biết bao nhiêu thẻ gym, yoga chỉ vì đk đi tập trưa và 1m
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình năm nay ngoài 50 tuổi, cuối năm ngoái bà bị trượt chân nên ngã, mặc dù may mắn k bị gãy xương ở đâu nhưng giờ cứ trở trời là đau nhức khắp người, mình cũng mua thêm các loại thuốc hỗ trợ cho xương khớp để bà dùng mà thấy k ăn thua gì cả. Các mẹ có biết có loại nào hỗ trợ xương khớp tốt k mách cho minh với, cảm ơn các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi begahaykhoc Xem bài viết
    Chủ yếu là phải ăn uống thêm chứ ko nên phụ thuộc nhiều quá vào thực phẩm chức năng mọi người ạ. Ví dụ như ăn thêm bông cải trắng, tôm, cua,... thủy sản,... bổ sung thêm sữa... cho đa dạng chứ
    Như mình còn trẻ ăn uống thì có thể hấp thụ được, chứ các cụ có tuổi rồi, hệ tiêu hóa cũng kém nên thực phẩm hấp thụ cũng chỉ đc 1 phần, mình nghĩ là vẫn fai bổ sung thêm tpcn mới hiệu quả được đó.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Mẹ mình năm nay ngoài 50 tuổi, cuối năm ngoái bà bị trượt chân nên ngã, mặc dù may mắn k bị gãy xương ở đâu nhưng giờ cứ trở trời là đau nhức khắp người, mình cũng mua thêm các loại thuốc hỗ trợ cho xương khớp để bà dùng mà thấy k ăn thua gì cả. Các mẹ có biết có loại nào hỗ trợ xương khớp tốt k mách cho minh với, cảm ơn các mẹ
    May quá là bà không bị gãy xương, các cụ có tuổi rồi khó lành lắm, k kể chế độ ăn hàng ngày chưa chắc đã đủ chất dinh dưỡng nên việc hồi phục cực chậm. Trước bà ngoại mình vị ngã gẫy chân fai mổ và nẹp bắt vít đấy, bs bảo sau 1 năm mổ lại tháo nẹp ra nhưng chân bà mình vẫn yếu nên là để cố định luôn, bao nhiêu năm rồi mà chân bà mình vẫn đau, đi giờ tập tễnh, hic hic.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7