TIN TÀI TRỢ.

Bị lẹo mắt làm gì cho nhanh hết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.33K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho tôi xin cách trị lẹo mắt với các mom ơi. Bởi không biết làm sao mà ngủ dậy xong cái con mắt nó xôn xốn lấy gương soi thì thấy trên mí mắt phải cộm lên đỏ hoe à. Tôi thấy nhiều người bị lẹo này tự nhiên sẽ hết, nhưng có người bị rồi để lại sẹo luôn. Bởi vậy mà tôi cũng lo quá, nên mom nào biết cách trị thì cho tôi xin với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 163 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sợ bị sẹo thì mình đến bv làm kiểm tra và điều trị cho chắc ăn chị à.
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Điều trị lẹo mắt cần phải dùng kháng sinh toàn thân để tiêu mủ nha chị à, mà mình còn phải rửa mắt, nhỏ mắt bằng nước muối sinh lý nữa nha. Chườm nóng có thể giảm triệu chứng đau đối với các tổn thương do lẹo mắt gây ra đấy chị.
    • 275 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nếu điều trị đúng cách thì ko dễ bị sẹo đâu chị. Mà lẹo mắt này mình nên giữ gìn mắt cho tốt nha, nhớ phải rửa mắt bằng nước muối. Hơn hết chườm ấm cũng tốt cho chứng lẹo mắt này lắm đó.
    • 778 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chắp mắt và lẹo mắt dễ bị nhầm lắm đó chị, nếu nhầm sẽ chữa không hết bệnh được đâu. Nhìn thử cái hình này đi xem chị có phân biệt được không nha. Bởi thế mà đi bv cho chắc ăn nè.
    1cbbYSEFj2Y5Cz14nJorDXcrMFY46RJc-0btCU9kGmQHWmMoXAJNrpIm0PlD_l1SwFYtIzjdXWWtKBC9IqPb1q5BpOI0IQ
    • 293 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị mới nổi lẹo thế này thì tốt hơn hết là trong khoảng thời gian này mình ko nên trang điểm nhé. Có thể uống thuốc kháng sinh hay giảm đau đó chị, có thể sử dụng nước muối sinh lý rửa mắt. Đồng thời có thể chườm ấm vết thương, nếu được thì lấy túi trà chườm sẽ tốt hơn đó nha. Bị này tầm 7-10 ngày là sẽ hết thôi chị à.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tôi thường nghe nói lẹo mắt này là do mình nhìn bậy nhìn bạ, thế có đúng vậy ko mọi người ơi???
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bị lẹo tốt nhất đi khám để được chữa kịp bạn ạ. Ko để lâu trước mình thấy có người biến chứng nặng lắm. Chúc bạn nhanh khỏi.