TIN TÀI TRỢ.

Bị cảm, sốt uống thuốc mà không thấy hết thì phải làm sao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.17K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 171 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

T bị cảm, sốt đến nay cũng gần cả tuần rồi mà vẫn chưa hết các mẹ à. Bữa bị cảm, sốt thế này nè t có ra tiệm thuốc tây mua thuốc về uống và mua cả miếng dán hạ sốt nữa. Ăn uống của cũng vô cùng đầy đủ và kiêng cữ đồ lạnh này kia nọ theo lời bác sĩ dặn. Vậy mà giờ chưa hết thì có sao ko các mẹ, t có cần đi viện khám k?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 777 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tôi nghĩ bạn đo lại nhiệt độ cơ thể đi nha. Nếu 37-38 độ thì không đáng lo đâu. Còn trên 38 độ mà gần cả tuần vậy chưa hết thì tôi nghĩ bạn nên đến viện khám cho chắc ăn. Hiện nay có nhiều loại bệnh nguy hiểm có biểu hiện giống cảm cúm nên nhiều khi bạn uống thuốc cảm mà không hết bệnh là vậy đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cả tuần mà chưa hết sốt thì phải xem lại à nghen. coi chừng bệnh khác chứ ko phải sốt hay cảm cúm gì đâu đó bạn à.
    • 179 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đi viện đi chứ sao. Chứ để lâu kiểu này nguy hiểm lắm đó. Mà tôi nghĩ đây không phải bệnh cảm thông thường đâu nha. Cẩn thận vẫn hơn.
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cu nhà mềnh cũng ốm sốt 1 tuần nay. Chuẩn bị mình phải cho đi ktra lại. Tốt nhất bạn nên cho con đi khám cho yên tâm bạn ạ.
    • 174 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu đó là cảm thật thì ko nói gì. Chỉ sợ là bệnh khác nó mới lâu hết vậy đó bạn ơi. Tôi thấy bạn nên đi khám vẫn hơn nha.
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Xem lại mình có những biểu hiện nào lạ nữa kohông nhé em ơi. Chứ nhiều khi sốt kết hợp với cảm cũng cả tuần hơn nó mới hết hẵn đấy, nên nhiều khi bây giờ em thấy người mình nóng nên nghĩ là chưa khỏe hẵn thôi. Còn nếu thấy người mình quá nóng hay có biểu hiện gì là lạ thì nên đi viện ngay. Kẻo dẫn đến tình trạng sốt mê man bất tỉnh hay co giật, lúc này thì mệt mình mà còn mệt người nhà nữa.
    • 171 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Giờ t đỡ nhiều rồi các mẹ. Đi khám mới biết là do t nghĩ ngơi ko đc nhiều do làm việc nên mới thế, chứ ko gặp bệnh gì nguy hiểm. Dù gì cũng cảm ơn các mẹ nhé.