Bài thuốc chữa dứt rong kinh kéo dài 1 năm chỉ sau 1 lần uống

• 591 Lượt chia sẻ
  • 70.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 641 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Em bị rong kinh kéo dài mấy tháng trời, người mệt mỏi chẳng làm được gì cả. Đặc biệt là những hôm thời tiết nóng gần 40 độ C em muốn phát điên vì vùng kín lúc nào cũng bí bách, ẩm ướt do phải dùng băng thường xuyên.

dau-bung-kinh

Cách đây mấy tháng em bị thai lưu lúc thai được 9 tuần, sau đó em phải đi hút. Đi hút về thì sau khi uống một vài thuốc kháng sinh và thuốc tránh thai do bác sĩ chỉ định thì vòng kinh đã trở lại bình thường.. Kinh sạch được khoảng 4 ngày thì vợ chồng em quan hệ ngay, không kiêng cữ gì cả, thế là ngày hôm sau kinh ra máu đỏ tươi và kéo dài gần 3 tháng trời. Kinh ra lâu làm em lo lắng kinh khủng. Đi khám bác sĩ ở Bệnh viện Phụ sản, cả siêu âm lẫn khám thường, bác sĩ không thấy bị sao cả.. bác sĩ cho em uống thêm đợt thuốc kháng sinh và thuốc tránh thai nhưng vẫn chưa sạch hẳn.. em không biết phải làm sao, em chuyển sang uống thuốc bắc được 6 tháng thì mới thấy kinh ít đi, chứ cũng chưa sạch hẳn.

Bình thường mỗi tháng chu kì kinh nguyệt của người bình thường 1 lần kéo dài khoảng gần 1 tuần cũng đủ khiến chị em chúng mình khó chịu. Còn em gần 1 năm nay phải chịu như vậy thì không thể nào chịu nổi. Đặc biệt là những hôm nắng nóng có khi lên đến 40 độ em muốn phát điên vì vùng kín lúc nào cũng ẩm ướt và bí bách, ăn uống không ngon miệng. Cân nặng thì sụt thế thảm. Hơn nữa em thường xuyên bị ngất vì mất máu quá nhiều.

Không thể để hiện tượng này kéo dài thêm được nữa, em quyết tâm bằng mọi cách phải chữa dứt, thuốc tây, thuốc bắc không được thì chuyển qua thuốc nam. Chứ để tình trạng này kéo dài chắc em chết.
    Sau nhiều ngày lân la trên các diễn đàn sức khỏe phụ nữ cuối cùng em cũng tìm được bài thuốc quý từ một loại cỏ dại rất gần với chúng ta. Chỉ sau 1 lần uống em đã bớt ra kinh, ngày thứ 2 thì hết sạch cho đến tận bây giờ. Đời sống chăn gối vợ chồng cũng được cải thiện đáng kể.

Thấy bài thuốc có công dụng chữa dứt rong kinh dù kéo dài gần 1 năm như em. Đặc biệt là chứng rong kinh do hút thai chết lưu. Hôm nay em xin được phép chia sẻ lên diễn đàn Webtretho mong giúp được chị em điều trị dứt điểm chứng bệnh khó nói nhưng rất thường gặp này.

Bài thuốc cũng có tác dụng tuyệt vời đối với các bạn gái chưa từng quan hệ nhưng không may bị rong kinh do rối loạn kinh nguyệt nên các chị yên tâm sử dụng.

120613afamilyskrongkinh_2195c

Bài thuốc như sau:

Dùng một nắm cỏ mực hay còn gọi là cây nhọ nồi, rửa sạch, ngâm với một chút nước muối pha loãng để khử vi trùng vi khuẩn. Vớt ra để vào một cái rổ cho ráo nước, giã nhỏ, hoặc dùng máy xay xay nhuyễn, vắt lấy nước cốt khoảng 1 ly 300ml. Mỗi ngày uống 2 ly sáng và chiều. Chỉ cần uống sau 1 ngày thì chứng rong kinh sẽ bớt và uống thêm 1 ngày nữa thì hết hẳn.

Cây cỏ mực (nhọ nồi) ưa mọc ở những nơi ẩm ướt thiếu ánh sáng. Theo đông y , cây cỏ Nhọ nồi tính lạnh, vị ngọt chua, không độc, có tác dụng làm mát máu, bổ thận, cầm máu, dưỡng thận âm, làm đen râu tóc, thanh can nhiệt…

Cây cỏ mực một loại thảo mộc “phong trần” và trong dân gian mọi người vẫn thường gọi là cỏ dại. Nhưng tính chất chữa bệnh lại đứng hàng đầu, khi chị em cần một bài thuốc hữu hiệu để chữa rong kinh rong huyết.

Nếu rong kinh kéo dài mà không chữa trị kịp thời có thể gây ra nhiều rủi ro cho sức khỏe phụ nữ như suy nhược cơ thể, hoa mắt, chóng mặt, ăn uống kém, thần thái suy hao…

Xin mời xem thêm:
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...khung-2270715/
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...-tuoi-2271558/
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...u-nam-2271461/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhọ nồi là loại cây có tính lạnh, vị ngọt, không độc có tác dụng thanh nhiệt và cầm máu rất tốt, đặc biệt nhọ nồi có tác dụng chữa chứng rong kinh rất hiệu quả. Theo kinh nghiệm dân gian để chữa rong kinh lấy 2-3 nắm nhọ nồi rửa sạch ngâm với nước muối pha loãng sau đó giã nát lọc lấy nước uống hàng ngày. Nên uống 2-3 chén vào buổi sáng và trưa sẽ thấy hiệu quả nhanh.
    Vision Tech - Chuyên cung cấp Ắc quy Lithium thông minh cho xe máy, xe đạp điện, ô tô
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi! Mình ở Tp.HCM kiếm mua lá này ở đâu ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, khi mình xay hoặc dã xong lá cỏ mực mình có cho thêm nước vào trước khi vắt không? hay là vắt nước cốt đậm đặc.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cây cỏ mực mình có thể mua ở đau ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng thường xuyên bị rong kinh, lúc đó thì mình uống ích mâũ khoảng 1 tuần đổ lại là hết còn cây cỏ mực thì hình như ko có tác dụng với mình
    • 16,172 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thêm 1 bài thuốc hay, lưu lại ngay
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi uống nhọ nồi vào giai đoạn nào ah? Khi mình đang có kinh thì uống hay bình thường uống cũng được, vì m bị rong cũng lâu rồi mà chưa chữa được, cảm ơn mọi người nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi uog thuog ngua khẩn cấp nen jo kinh nguyet e bi keo dài ma ta moi kan di ve sinh moi bit,,, v e co bi rong kinh,,e uog dc cay cỏ mực nay k ak
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đg bị ra máu rất nhiều mình đã uống cây nhọ nồi còn gọi là cỏ mực hai ngày rồi mà ko thấy đỡ chút nào
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với, nếu uống bài thuốc này xong chu kỳ kinh nguyệt vẫn đều đặn mổi tháng như bình thường chứ? Vì thấy bạn ghi là "uống xong ngày thứ 2 thì hết hẳn đến bây giờ" nên không hiểu là vẫn có theo chu kỳ mổi tháng hay ko có luôn. hjhj
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong nỗi khổ này đây có ngày 27/10 được 1 tuần thì hết, đến ngày 11/11 lại có mấy ngày hết thì 22/11 lại có đến nay là 28/11 rồi còn chưa sạch. Nỗi khổ nói không thành tên!!! Cây cỏ mực thì không biết ở đâu có mà mua nữa hix!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yintao Xem bài viết
    Mình cũng thường xuyên bị rong kinh, lúc đó thì mình uống ích mâũ khoảng 1 tuần đổ lại là hết còn cây cỏ mực thì hình như ko có tác dụng với mình
    b ơi, mua cao ích mẫu dạng nước uống hả b, mình uống nhọ nồi cũng k đỡ, bị rong kinh từ tháng 7 vừa rồi, cứ lây rây hết kinh đợt 1, khỏi đc vài ngày thì lần 2 bị lây rây đến nửa tháng ấy
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng bị gần 2 tháng nay rồi, khổ lắm ý, mình chỉ bi ra xíu thôi, chỉ dung BVS hằng ngày, mình cũng uống cây nhọ nồi kia cả tuần trời mà chẳng khỏi gì.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b ơi b hết rong kinh chưa chỉ mình với, mình cũng bị giống b, ko biết uống gì bây giờ, huhu
    • zizu123 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhatnkao Xem bài viết
    Chi uog thuog ngua khẩn cấp nen jo kinh nguyet e bi keo dài ma ta moi kan di ve sinh moi bit,,, v e co bi rong kinh,,e uog dc cay cỏ mực nay k ak
    comment by WTT mobile view
    chi oi em cug uong ngua thai khan cap tih trag jog nhu chi chi hett chua chia se e voi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho thêm nước rồi mới vắt nha ban
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bị rong huyết khi vừa hết kinh mình giả cỏ mực uống liên tục 7 ngày ngày 1 lần vào buổi sáng nay mình hết rồi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khi vừa hết kỳ kinh thì bạn uống liền khoảng 1 tuần nếu hết thì ngừng uống sau đó vẫn có kinh bình thường. mình uống tháng rồi tháng này vẫn có kinh đấy bạn đừng lo
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn phải kiên nhẫn mình bị giống bạn mà uống cỏ mực này hết rồi nè. với lại bạn nên đi khám xem có bị viêm lộ tuyến cổ tử cung không
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2