TIN TÀI TRỢ.

Xin mọi người tư vấn và chia sẻ cho em một chút kinh nghiệm về trang trí nhà cửa lại cho đẹp nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chả là thế này! Vợ chồng em mới cưới nên bận bịu quá, hai vợ chồng có một căn nhà mới mua lại, nhà mua lại nên đã cũ rồi.Tường thì lem nhem, vợ chồng em muốn sắm sửa và trang trí lại cho đẹp. Nghe mấy bà chị ở cùng công ty nói cần gì cứ lên trên webtretho hỏi , nhờ mọi người tư vấn giúp em nhé. Em muốn mua tủ gỗ để quần áo và bàn ghế phòng khách,phòng ăn ( có bác nào mua ở đâu chất lượng chỉ giúp em với nhé, em có qua La thành nhưng giá khác nhau quá, mỗi cửa hàng một giá chẳng biết thế nào mà lần) . Em cũng muốn sơn lại nhà nữa, nhưng em lại đang có em bầu nên sợ mùi sơn , mà sơn thì mất thời gian lắm phải không các bác. Em muốn mua decan dán tường nhưng không biết nó như thế nào , seach trên mạng gọi đến họ chỉ có giấy dán không có decan. Mọi người tư vấn giúp em với nhé, mua ở đâu thì chất lượng và giá tốt một chút nhé ( cho em biết decan dán tường tốt hay dán giấy tốt nhé, mua bàn ghế ở đâu thì tốt nhé) . Em cảm ơn mọi người trước nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,738 Bài viết

• 2,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeunhieu_duoccaigi Xem bài viết
    Chả là thế này! Vợ chồng em mới cưới nên bận bịu quá, hai vợ chồng có một căn nhà mới mua lại, nhà mua lại nên đã cũ rồi.Tường thì lem nhem, vợ chồng em muốn sắm sửa và trang trí lại cho đẹp. Nghe mấy bà chị ở cùng công ty nói cần gì cứ lên trên webtretho hỏi , nhờ mọi người tư vấn giúp em nhé. Em muốn mua tủ gỗ để quần áo và bàn ghế phòng khách,phòng ăn ( có bác nào mua ở đâu chất lượng chỉ giúp em với nhé, em có qua La thành nhưng giá khác nhau quá, mỗi cửa hàng một giá chẳng biết thế nào mà lần) . Em cũng muốn sơn lại nhà nữa, nhưng em lại đang có em bầu nên sợ mùi sơn , mà sơn thì mất thời gian lắm phải không các bác. Em muốn mua decan dán tường nhưng không biết nó như thế nào , seach trên mạng gọi đến họ chỉ có giấy dán không có decan. Mọi người tư vấn giúp em với nhé, mua ở đâu thì chất lượng và giá tốt một chút nhé ( cho em biết decan dán tường tốt hay dán giấy tốt nhé, mua bàn ghế ở đâu thì tốt nhé) . Em cảm ơn mọi người trước nha.
    Bạn muốn tự mua sắm đồ, trang hoàng nhà cửa thì vào topic Nhật - Hàn hỏi các mẹ bên ấy xem, toàn cao thủ đấy
    • 517 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

theo mình biết thì sơn tường cũng lâu như dán dấy tường vậy. Muốn đẹp là phải lâu hết á. Sơn đẹp thì phải đánh bóng bao nhiêu là lần ý chứ. Dán giấy tường muốn nó ăn và không bị bong cũng lâu không kém. Đánh bóng tường, rồi bôi keo, rồi dán. Mà giấy dán tường thì cũng đắt chớ hok rẻ.
    Mình thấy sơn tường thì dễ làm sạch hơn. Sơn loại tốt thì khi bẩn có thể lấy nước lau sạch được, chứ giấy gián mà bẩn là chỉ có nước bóc ra thay luôn thôi bạn à. Nhưng giấy dán tường được cái nhìn rất sang, tự mình dán cũng được. Chỉ cần chịu khó làm hỏng ba bốn mét giấy ban đầu là gián được hết.
    Đồ gỗ muốn đúng giá bạn có thể mua ở cửa hàng Hoàng Anh Gia Lai, gỗ đẹp, giá bán theo niêm yết. Hoặc các của hàng đồ gỗ bình dân hơn thì giá chỉ = 2/3, thậm chí 1/2 như của Hoà Phát,...đầy rẫy bạn à. Không sợ mua hớ đâu,
    That any where I go
    I'm never lonely
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks bác nhiều nhé, em sẽ qua HAGL. Giấy mà mình cũng tự dán được hả bác! hichic chắc em nhờ họ dán luôn cho vậy, mà bác có biết ở đâu bán giấy dán không vậy. Giấy xịn tý bác nhé, em muốn đầu tư luôn một thể. Thanks bác trước nha
    • 22 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn ra La thành là hợp lý rồi đó nhưng đi phải mặc cả nhé, không họ nói thách lắm nha. Sơn lại nhà đi bạn, nhà để lâu ẩm mốc nên sơn lại chứ gấy dán tường cũng được nhưng vì bé của bạn mà. Trước sau gì cũng phải sơn thôi, mà sơn cũng đâu mất thời gian lắm đâu bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Mình không đi mua giấy nên không biết cụ thể địa chỉ, nhưng nghe chồng nói là vào mấy siêu thị đồ trang trí nhà cửa và vật dụng gia đình to to là có hết. Muốn tự dán giấy thì mẹ nó phải mua luôn cả mấy cái đồ nghề đi kèm nữa cơ, ví dụ như: cái que đẩy giấy, các đoạn nối, cọ bôi keo, dao cắt, thước đo,...hơi nhiều đồ nghề. Nếu nhà rộng thì mua rồi về dán luôn một thể cho rẻ, nếu không thì thuê đồ hoặc thuê thợ họ dán luôn, đỡ mất công.
    That any where I go
    I'm never lonely
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cho e hóng topic c với nhá, nhà e cũng đang cần sửa sang, hồi đó e cũng có tham khảo giấy sao đủ loại hết c ơi từ 10k đến 100k cũng có ùi e so sánh với giá sơn, nếu như khoán hết thì khoản 35k thì là maximum (1 mét vuông chị nha) cho nên e chọn sơn lại, hihi.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bác nhiều nha!
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mới mua được 2 cái tủ nhìn ổn lắm, em rất thích, ông xã mình lại chê hơi tối màu... hichic chẳng chiều vợ gì. Giấy dán tường thì cũng đang dán rồi đẹp mêly luôn. Hihi vui quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vậy giấy dán tường mua bao nhiu thế ạ, mình dán hết nguyên nhà hay sao c, có dán mỗi phòng 1 màu ko
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dán cả nhà, phòng khách mình dán một màu , và 3 phòng ngủ mõi phòng một màu. Dán xong nhìn nhà mình ổn lắm, không còn lem nhem như trước. Giá mình cũng không nhớ rõ lắm, thấy ông xã bảo là mua theo diện tích thực tế.
    • 179 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

theo tớ thì nên sơn nhà hơn, dán giấy dán tương thì trông sang trọng thật nhưng mà tớ nghĩ cũng nhanh cũ thôi