Xin kinh nghiệm của các mẹ đã sử dụng thớt kính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.62K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mẹ cháu là thành viên mới và muốn xin các mẹ một ít kinh nghiệm trong việc sử dụng thớt kính. Liệu có ảnh hưởng đến sức khỏe không các mẹ, bởi nghe nói là được làm từ kính. Cám ơn các mẹ trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoconnemninh Xem bài viết
    Chào các mẹ, mẹ cháu là thành viên mới và muốn xin các mẹ một ít kinh nghiệm trong việc sử dụng thớt kính. Liệu có ảnh hưởng đến sức khỏe không các mẹ, bởi nghe nói là được làm từ kính. Cám ơn các mẹ trước.
    Em cũng đang định mua về dùng nhưng ko biết thế nào, đành chờ kinh nghiệm của các mẹ đã
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không ảnh hưởng đâu, bởi vì thớt bằng kính không bao giờ nấm mốc cả, lại rất dễ rửa nữa chứ. Nhưng nếu được chọn lại thì mình sẽ không bao giờ mua nó cả, bởi nó chỉ đẹp chứ dùng để thái thì nó phát ra những tiếng kêu kin kít, và chặt thì càng kinh khủng, chát chúa và cái thớt mình có cảm tưởng nó bị nảy lên, nói chung là không đằm và miếng thịt thì hơi nát, không được ngon mắt cho lắm. Nhà mình có đến hai cái thớt kính liền:Sad:
    • 429 Bài viết

• 1,366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì phát hiện ra là dùng thớt kính một thời gian cùn hết cả dao ạ :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,073 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Ưu điểm: sạch, đẹp, k mốc, dễ lau rửa
    Nhược điểm:
    - Khó thái, cắt thức ăn mãi mới đứt
    - Phát ra âm thanh nghe ghê cả người
    - Cùn dao
    - Trơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình dùng thớt kính để thái rau củ quả thì thấy rất hài lòng, đặc biệt để thái đồ ăn chín thì đảm bảo là vệ sinh. Nhưng thớt kính không thích hợp để chặt xương, gà. Nhà mình có 2 cái thớt kính, một cái mặt sần chuyên dùng để gói nem và làm bánh cuốn, một cái mặt trơn chuyên dùng thái thịt luộc. Để thớt kính trong gian bếp cũng decor cho khu bếp nhà mình, đẹp lắm bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

OI dùng thớt kính chán lắm bạn ạ. AX nhà mình chẳng hiểu ủng hộ bạn thế nào mua về hằn 5 chiếc, :-(
    • 605 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

loại này nhà tôi dùng rồi thái thì tốt chặt thì hình như đc khoảng 5 con gà luộc thì vỡ như kính oto ý:Laughing:. giờ mua thớt nhựa gì kháng khuẩn rồi dùng cũng đc
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

với kinh nghiệm của các mẹ đã dùng thì mẹ cháu ko mua nữa, cám ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thớt kính chỉ để cắt bánh, cắt giò chả, bổ hoa quả thôi ạ, nghe tiếng kêu kít kít ghê lắm
    • 476 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ôi! thớt kính! nhà e bị mẻ hết cả dao! Cạch đến già!
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Hic, hồi mới cưới, đi sắm sửa đồ, em cụng bị dụ mua thớt kính (thuỷ tinh siêu bền, nghe bùi tai ko cơ chứ!). Mua về thái thịt chín mãi ko đứt, đến thái hành cũng ko đứt luôn! Đã thế lại còn bị mua đắt nữa chứ! Em mua thớt vuông, giá đắt hơn thớt tròn, ko check lại hàng, về đến nhà mới biết, mà xa nên ngại đi đổi. Lần sau em cũng cạch, ko mua thớt loại này nữa! :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình dùng được vài lần. Lảm rơi phát vỡ luôn
    a51rm7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chỉ có mấy bác mài dao là thích thớt kính thôi
    • 618 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoconnemninh Xem bài viết
    Tớ chỉ nói gọn 1 câu là: chẳng thích một tý nào. Hồi đầu đi siêu thị thấy bán nhìn đẹp thích mắt lại dễ rửa cũng tí tởn mua về dùng. Nhưng ngay từ lần đầu cảm nhận đã là không thích vì phát ra tiếng kêu to nghe như sắp vỡ cốc và cảm giác không đầm, chặt thì lại càng không dám vì cứ có cảm giác như sợ vỡ và tiếng kêu to quá đâm hoảng. Từ hồi sắm nó về đã hơn năm rồi mình vẫn vứt một chỗ và lại quay về dùng thớt gỗ và thớt nhựa.