Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 3)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác hailuasg ơi, em xin tư vấn về sâu lòng của tủ sách ạ. Em định đóng tủ sách - làm cửa kính để tránh bụi, nhưng băn khoăn là nên chọn sâu lòng bao nhiêu hay chia đợt cao thế nào thì hợp lý, vì em toàn mua đồ làm sẵn về dùng lắm khi có cái kẹp file A4 ko nhét vào được. Kích thước của tủ em định là 2mx1m8 (rộng x cao), em định chia 1 phần phía dưới cánh gỗ, phía trên làm kính. Có nên để giá sách cao quá thế ko ạ ? Sách cũng nặng nữa, nên làm sao cho hợp lý (k bị võng) ạ? Cảm ơn anh nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong Xem bài viết
    Bác hailuasg ơi, em xin tư vấn về sâu lòng của tủ sách ạ. Em định đóng tủ sách - làm cửa kính để tránh bụi, nhưng băn khoăn là nên chọn sâu lòng bao nhiêu hay chia đợt cao thế nào thì hợp lý, vì em toàn mua đồ làm sẵn về dùng lắm khi có cái kẹp file A4 ko nhét vào được. Kích thước của tủ em định là 2mx1m8 (rộng x cao), em định chia 1 phần phía dưới cánh gỗ, phía trên làm kính. Có nên để giá sách cao quá thế ko ạ ? Sách cũng nặng nữa, nên làm sao cho hợp lý (k bị võng) ạ? Cảm ơn anh nhiều!
    Nói đến tủ sách, em hãy liên tưởng đến tủ hồ sơ văn phòng. Tủ hồ sơ phần trên và dưới chia như sau:
    1- Phần trên chia thành 3 khoang (2 đợt) mỗi khoang cao chuẩn 37cm, đợt dày 25mm, tổng cộng lọt lòng cao 116cm.
    2- Phần dưới chia thành 2 khoang (1đợt) mỗi khoang cao chuẩn 35cm, đợt dày 25mm, tổng cộng lọt lòng cao 72,5cm.
    Chiều cao tổng thể của tủ là 116cm + 72,5cm + 4cm(nóc đáy) = 192,5cm. Phần chân tủ cao tùy thích.
    Chiều sâu tủ luôn là 38cm lọt lòng.
    Chiều ngang tủ tùy theo người sử dụng cần.
    Nếu không muốn ngăn tủ bị võng vì quá tải, hãy làm những chống đứng thẳng hàng để chịu lực cho tốt, tránh làm kiểu xây gạch tuy đẹp nhưng không chịu lực hợp lý.
    Tủ em ngang 1m80, hãy chia làm đôi, mỗi bên 2 cánh cửa, vị chi tổng cộng 4 cánh trên, 4 cánh dưới. Mỗi buồng ~90cm, em dùng 1 chống thẳng hàng đứng, tủ sẽ rất chắc chắn.
    Hậu tủ chỉ cần xài loại 5mm là đủ, hãy xử lý hậu tủ bằng PU để chống ẩm mốc, và gắn ốc vít cho hợp lý.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_ttt Xem bài viết
    Bác ở SG hay HN ah? Em cũng có nhu cầu y như bạn nhimtit mà đi tham khảo sơ sơ đã thấy choáng, chứ làm được như bác nói với giá trên dưới 100tr thì em thấy quá được ah. Bác có chỗ nào đảm bảo thì tư vấn luôn giúp em được không ah?
    Anh ở saigon em ạ! Mà anh thấy ở ngoài bắc cũng có nhiều mẹ đặt đồ cũng được đấy chứ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Anh ở saigon em ạ! Mà anh thấy ở ngoài bắc cũng có nhiều mẹ đặt đồ cũng được đấy chứ!
    Tiếc quá anh lại ở SG, e ở HN chẳng biết phải nhờ ai.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 105 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lycaro Xem bài viết
    Tiếc quá anh lại ở SG, e ở HN chẳng biết phải nhờ ai.
    Nói chung đồ nội thất thì giá vô cùng lắm, tùy vào khả năng tài chính của mỗi người mà chọn chất liệu và thiết bị đi kèm thui. Điều quan trọng nhất là tìm được đơn vị thi công uy tín ( luôn đứng về phía khách hàng) thì họ sẽ tư vấn và mang đến những sản phẩm tốt dù tài chính là bao nhiêu đi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 818 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói thật với bạn đã làm kinh doanh thì khó có chuyện đứng về phía khách hàng lắm. giữa người kinh doanh và khách hàng đúng là "Thử tài, Thách trí " đó bạn ( một game show trên TV).
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tam_tit Xem bài viết
    Nói chung đồ nội thất thì giá vô cùng lắm, tùy vào khả năng tài chính của mỗi người mà chọn chất liệu và thiết bị đi kèm thui. Điều quan trọng nhất là tìm được đơn vị thi công uy tín ( luôn đứng về phía khách hàng) thì họ sẽ tư vấn và mang đến những sản phẩm tốt dù tài chính là bao nhiêu đi nữa.
    Cho dù ngày mai tận thế,
    Đêm nay sen vẫn gieo trồng
    Đem lòng gió mát trăng thanh
    Xưng tán A Di Đà Phật.
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...g-thu-1285415/
    • 216 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Bác nào chuyên về đồ gỗ báo giá hộ em cái kệ ti vi như trong hình thì nên đóng gỗ j và giá bao nhiêu ạ. Dài 2.6m, cao 60cm, và sâu 40cm các bác nhé
    Hình đính kèm
    • 216 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Và một kệ sách kiêm kệ trang trí hốc tường như thế này. (Tuy nhiên ngăn kéo phía dưới em muốn thay bằng cánh cửa tủ bình thường). Dài 1m, cao 2.2m, sâu 55cm. Các bác báo giúp em để em tiến hành làm nhé
    Hình đính kèm
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 290 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimtit Xem bài viết
    Chào bạn hailuasg, nhờ bạn tư vấn giúp nhà mình đang chuẩn bị đóng đồ gỗ toàn bộ phòng khách, phòng ngủ, bếp... Mình ở CC gồm 3 phòng ngủ, phòng khách và phòng ăn chung. Nhờ bạn tư vấn cho mình chất liệu đóng tủ bếp, và các đồ dùng gia đình nói chung nên dùng loại gỗ nào được ưa chuộng nhất bây giờ. Tiêu chí của mình là đẹp theo kiêu đơn giản và hiện đại nhưng cũng phải đảm bảo độ bền trong sử dụng (tầm 08-10 năm), ngân sách dự kiến chi cho tất cả các khoản thuộc pham trụ đồ gỗ (tủ bêp, kệ ti vi, giường, tủ, bàn ăn, bàn học, sofa, tủ giầy...) trong tầm khoảng 120 triệu đổ lại thôi liệu có phù hợp. cảm ơn bạn trước nhé (Mình ở HN)
    Nếu bạn k ngại thì mình có thể giúp bạn p.a và chi tiết đồ đạc, lên p.an 3D đến khi bạn cảm thấy hài lòng. bạn thử tham khảo 1 số đồ bên mình nhé.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 290 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimtit Xem bài viết
    Chào bạn hailuasg, nhờ bạn tư vấn giúp nhà mình đang chuẩn bị đóng đồ gỗ toàn bộ phòng khách, phòng ngủ, bếp... Mình ở CC gồm 3 phòng ngủ, phòng khách và phòng ăn chung. Nhờ bạn tư vấn cho mình chất liệu đóng tủ bếp, và các đồ dùng gia đình nói chung nên dùng loại gỗ nào được ưa chuộng nhất bây giờ. Tiêu chí của mình là đẹp theo kiêu đơn giản và hiện đại nhưng cũng phải đảm bảo độ bền trong sử dụng (tầm 08-10 năm), ngân sách dự kiến chi cho tất cả các khoản thuộc pham trụ đồ gỗ (tủ bêp, kệ ti vi, giường, tủ, bàn ăn, bàn học, sofa, tủ giầy...) trong tầm khoảng 120 triệu đổ lại thôi liệu có phù hợp. cảm ơn bạn trước nhé (Mình ở HN)
    Xin phép bác hailua cho e tư vấn ké nhé.
    Nếu đóng đồ chung cư cho 1 hộ gia đình thì tầm đấy là vừa bạn ạ. mình gửi bạn xem 1 list danh sách đồ theo kinh nghiệm của mình cho bạn xem nhá. cái này chỉ tính riêng phần gỗ:
    1. Tủ bếp: dài tb 4m ~16t
    2. tủ áo cho 3 phòng ngủ ~ 25-30t.
    3. giường ngủ cho 3 p. ngủ ~18t.
    4. kệ tivi phòng khách ~ 5t dài trên 2m
    5. bộ salon khách chữ L + bàn nước ~15t.
    6. bàn ghế ăn 6 ghế 1600x800 ~ 7t
    7. tủ giầy ~3t.
    8, Bàn làm việc + giá sách cho 3 phòng ngủ ~ 12t
    9. Các thứ đồ lặt vặt khác ~5t.

Đó là phần gỗ, còn riêng cái tủ bếp, bạn phải công thêm phụ kiẹn mặt đá, vách ốp gạch hoặc kính sau bếp ~5.5t cho 4m2
    Riêng phụ kiện bếp cho loại bếp 4m phụ kiện thường ~3t (ray dao thớt, khay bát đĩa, hứng nước inox dưới tủ chậu rửa, rổ đựng nồi niêu...)

Oh sơ sơ mình tính suýt soát 120t rồi. hi chúc bạn có ngôi nhà ưng ý. nếu cần thông tin chi tiết hơn thì cho mình biết thông số và nhu cầu cụ thể nhé, mọi ng có thể giúp bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Chào các anh/chị,

Em đang cần đóng 1 số đồ nội thất như sau:
    - 1 giường 1.8m, 1 giường 1.5m
    - bàn (kệ) đầu giường
    - 2 kệ TV
    - 3 giá sách
    - 1 bộ bàn ghế ăn
    - 2 bàn làm việc + bàn máy tính
    - 1 bộ sofa + bàn cho bộ sofa
    - 2 cái ghế cao (kiểu như ghế bar), khi cần có thể dùng để đứng lấy đồ trên tủ bếp

Tiêu chí của em cũng tương tự như mẹ nhimtit: đẹp, đơn giản, hiện đại, độ bền tương đối (khoảng 10 năm).
    Các anh / chị tư vấn giúp em về phương án, kiểu dáng, chất liệu, giới thiệu địa chỉ và lên dự toán chi phí giúp em với nhé.
    Em ở chung cư (SG).
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 195 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bác hailuasg ơi, cho e hỏi, nếu e làm tủ âm tường, bếp, kệ, bàn = MDF lõi xanh luôn có đc ko ạ? Cách phần biệt ntn để biết đó là MDF lõi xanh An cường ạ? Bác có cơ sở đóng nội thất thì pm dùm e đ/c của bác luôn nhen. Cảm ơn bác nhiều ạ
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 105 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mskat Xem bài viết
    Bác hailuasg ơi, cho e hỏi, nếu e làm tủ âm tường, bếp, kệ, bàn = MDF lõi xanh luôn có đc ko ạ? Cách phần biệt ntn để biết đó là MDF lõi xanh An cường ạ? Bác có cơ sở đóng nội thất thì pm dùm e đ/c của bác luôn nhen. Cảm ơn bác nhiều ạ
    Tủ âm tường, kệ, bàn nếu không tiếp xúc với nước và nơi ẩm ướt thì không cần phải dùng MDF lõi xanh đâu bạn ah. ( tiết kiệm chi phí để làm tủ bếp bạn ah) Lõi xanh của An cường là dòng chống ẩm V313 tốt nhất do đó sẽ nặng hơn bình thường. Tốt nhất bạn yêu cầu bên đơn vị sản xuất cung cấp cho a phiếu xuất kho của An cường là có thể yên tâm.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me TuMi Xem bài viết
    Chào các anh/chị,

- bàn (kệ) đầu giường
    - 2 kệ TV
    - 3 giá sách
    - 1 bộ bàn ghế ăn
    - 2 cái ghế cao (kiểu như ghế bar), khi cần có thể dùng để đứng lấy đồ trên tủ bếp

Tiêu chí của em cũng tương tự như mẹ nhimtit: đẹp, đơn giản, hiện đại, độ bền tương đối (khoảng 10 năm).
    Các anh / chị tư vấn giúp em về phương án, kiểu dáng, chất liệu, giới thiệu địa chỉ và lên dự toán chi phí giúp em với nhé.
    Em ở chung cư (SG).
    Đồ đạc cần phải có kích thước cụ thể, và thiết kế theo nhu cầu sử dụng thì mới có thể báo giá chính xác được mẹ nó ạ! Em alo trực tiếp để anh giúp đỡ cho phần tư vấn và thiết kế, cái nào cần phải đặt, cái nào nên đi mua đồ có sẵn cho nó gọn.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mskat Xem bài viết
    Loại gỗ công nghiệp lõi xanh người ta sản xuất với ý định để chống ẩm, chống nước, nhưng chỉ giới hạn trong khoảng thời gian nào đó thôi, chớ lạm dụng sự chống ẩm ướt mà ngộ nhận là tốt nhé, không nên đâu! Gỗ công nghiệp muốn tốt thì cần phải biết cách xử lý, dù lõi xanh hay đen hoặc trắng gì cũng vậy. Muốn nhìn nhận thì dễ lắm! Thường thì người ta không xử lý PU ở các cạnh phía sau, em cứ nhìn vào màu sắc là biết liền.
    Nếu em muốn đồ nội thất nhà em đi tông màu nào, thì anh có thể giúp em lựa chọn các loại gỗ xài phù hợp sao cho bền bỉ với cách thức xử lý thật tốt và hiện đại.
    ĐC xưởng anh: D20/538 Trịnh Quang Nghị (ngã 4 Nguyễn văn Linh vào 200m) vì anh bận việc công trình cho các mẹ wtt, nên em cứ alo trước nhé, thank's!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me TuMi Xem bài viết
    Chào các anh/chị,

- bàn (kệ) đầu giường
    - 2 kệ TV
    - 3 giá sách
    - 1 bộ bàn ghế ăn

Em ở chung cư (SG).
    thiết nghĩ chị nên nhờ người thiết kế lại nội thất căn hộ chung cư, như vậy nó mới theo tông suỵt tông phối màu sắc hợp với cả căn hộ lúc đó mới dẹp dc, nếu k thì giống như mình ra mấy showroom trưng bày mua đồ nội thất về đặt vào rồi
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Ui sao quảng cáo nhìu thía hic!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,417 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Nhà mình đang có nhu cầu mua bộ bàn ăn bằng gỗ, nhờ các bác biết chỗ nào bán chất lượng và giá cả hợp lí kg ? Mình ở HN, mua tầm 15tr đổ lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Mình đang thanh lý 9 bộ tay khoá cửa của Hafele mới 100%, mẹ nào quan tâm thì click vào chữ ký của mình nhé. Thanks các mẹ.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecumam Xem bài viết
    Nhà mình đang có nhu cầu mua bộ bàn ăn bằng gỗ, nhờ các bác biết chỗ nào bán chất lượng và giá cả hợp lí kg ? Mình ở HN, mua tầm 15tr đổ lại.
    Bàn ghế ăn cơm hiện mấy cty lớn họ sản xuất bằng công nghệ máy CNC chuẩn đẹp mà giá cả phải chăng, đi đặt thì giá sẽ cao hơn.