TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 3)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Anh giám sát nhà mình cũng nói xài Dulux, nhưng khi mình nghĩ về công nghệ pha màu sơn ngay tại chỗ thì .... Nhà mình chưa tới giai đoạn sơn nên chưa lo lắng, nhưng mà ngay cả thầu hay giám sát hay kts đều ko chắc chắn được là chỗ họ quen hay mua sơn có pha màu đúng 100% của Dulux không nữa thì khách hàng lẻ như mình cũng bó tay

Trích dẫn Nguyên văn bởi FrostX Xem bài viết
    Hỏi đúng ý mình ghê, mình đang định xài WeatherShield để sơn ngoại thất, nhưng kô biết trong SG mức ck sơn Dulux thế nào là ổn nhỉ? Hôm nọ mình hỏi 1 đại lý có tên trong danh sách trên website của Dulux đàng hoàng, họ ck cho 28%, choáng quá, chưa dám mua nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ ruby ơi, mình đi hỏi vài chỗ thì giá sơn Dulux họ báo giá rẻ hơn so với bảng báo giá chính thức của cty nhiều lắm, mẹ nó hỏi kỹ giá trước khi mua nhé. Thân

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Anh giám sát nhà mình cũng nói xài Dulux, nhưng khi mình nghĩ về công nghệ pha màu sơn ngay tại chỗ thì .... Nhà mình chưa tới giai đoạn sơn nên chưa lo lắng, nhưng mà ngay cả thầu hay giám sát hay kts đều ko chắc chắn được là chỗ họ quen hay mua sơn có pha màu đúng 100% của Dulux không nữa thì khách hàng lẻ như mình cũng bó tay
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FrostX Xem bài viết
    Mẹ ruby ơi, mình đi hỏi vài chỗ thì giá sơn Dulux họ báo giá rẻ hơn so với bảng báo giá chính thức của cty nhiều lắm, mẹ nó hỏi kỹ giá trước khi mua nhé. Thân
    Coi kỹ lại xem sơn trong nhà hay ngoài trời. Sơn phần trong nhà hiện nay rất nhiều người sử dụng sơn ngoài trời, tuy có mắc đôi chút nhưng rất tốt dễ lau chùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Coi kỹ lại xem sơn trong nhà hay ngoài trời. Sơn phần trong nhà hiện nay rất nhiều người sử dụng sơn ngoài trời, tuy có mắc đôi chút nhưng rất tốt dễ lau chùi.
    Dạ sơn nào cũng thế ạ, em lấy ví dụ hộp sơn lót ngoài trời Weathershield 18L bảng báo giá cty 1tr8 e mua chỉ 1tr2 thôi.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 290 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Sơn Dulux mua cẩn thận bạn nhé giả nhiều lắm, vừa bắt 1 vụ kha khá về quy mô ở HN này. Các bạn xem để cẩn thận khi mua
    http://www.zing.vn/news/xa-hoi/triet...3/a262046.html
    Mà có thớt chuyên về sơn đấy, các bạn sang đấy mà tìm hiểu cho có nh thông tin.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongpapa Xem bài viết
    Sơn Dulux mua cẩn thận bạn nhé giả nhiều lắm, vừa bắt 1 vụ kha khá về quy mô ở HN này. Các bạn xem để cẩn thận khi mua
    http://www.zing.vn/news/xa-hoi/triet-pha-duong-day-san-xuat-son-gia-ban-lai-gap-3/a262046.html
    Mà có thớt chuyên về sơn đấy, các bạn sang đấy mà tìm hiểu cho có nh thông tin.
    Vâng, em ngại nhất là mua nhầm của lởm thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 878 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Bác hailuasg ơi, em đang rối quá nên lại vào đây kêu cứu bác. em ở Hà Nội, định đóng một số đồ gỗ trong nhà, tham khảo 3 nơi: 2 công ty và 1 cửa hàng thì thấy giá chênh nhau quá. 1 công ty có vẻ uy tín nhất thì báo giá cao nhất, ví dụ như: 10 triệu cho 1 chiếc giường 1.2m bình thường (ko hộc, ko ngăn kéo, gỗ tự nhiên kết hợp công nghiệp). Em choáng. Em hỏi 2 nơi còn lại, giá thấp hơn khoang 40% - 60%. Bây giờ em rối quá, chẳng biết chọn nơi nào.
    Em lại tham khảo đồ gỗ xuất khẩu thì thấy giá khá hợp lý nhưng ko biết chất lượng thế nào.
    Bác có lời khuyên nào cho em ko ạ?
    IeVmp7
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 290 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Bác hailuasg ơi, em đang rối quá nên lại vào đây kêu cứu bác. em ở Hà Nội, định đóng một số đồ gỗ trong nhà, tham khảo 3 nơi: 2 công ty và 1 cửa hàng thì thấy giá chênh nhau quá. 1 công ty có vẻ uy tín nhất thì báo giá cao nhất, ví dụ như: 10 triệu cho 1 chiếc giường 1.2m bình thường (ko hộc, ko ngăn kéo, gỗ tự nhiên kết hợp công nghiệp). Em choáng. Em hỏi 2 nơi còn lại, giá thấp hơn khoang 40% - 60%. Bây giờ em rối quá, chẳng biết chọn nơi nào.
    Em lại tham khảo đồ gỗ xuất khẩu thì thấy giá khá hợp lý nhưng ko biết chất lượng thế nào.
    Mẹ nó cần nhu cầu về những đồ gì, mình có thể giúp cho bạn, tke mẫu mã và thi công. bạn cần thì mình sẽ tư vấn tke lại cho đồ đạc trong nhà giúp cho
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 267 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Ai có chỗ nào đóng đồ gỗ chỉ e với. Em định đóng cái bàn học cho hai gái sinh đôi nhà em. E ở HN Quận Đống Đa ạ
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Giá cả luôn là vấn đề khó nói, bởi vì chỉ cần thay đổi thiết kế một chút, thay đổi cách làm một chút là có thể tăng hoặc giảm giá. Cho nên nếu em đã ưng ý chỗ người ta làm đã tin tưởng, cảm thấy vừa khả năng chi trả, thì đừng nên để ý là mắc hay rẻ. Cái gì cũng có giá phải trả của nó, thà mình tốn thêm một chút tiền để nhận lại được sự ưu ái, nhận lại cái nhu cầu mình mong muốn. Còn hơn tiếc một chút tiền để rước lấy sự bực mình.
    Trong cuộc đời sẽ không ai cho không ai một cái gì hết, mọi sự việc đều có sự tính toán, người ta nhận làm giá thấp, không có nghĩa là họ lấy rẻ, nhận làm giá cao không có nghĩa là họ lấy mắc. Đối với người tiêu dùng khi mua một món đồ vừa ý, xài bền thì họ cảm thấy rẻ. Khi mua một món đồ mau bị hư thì cảm thấy quá mắc.
    Cái sự đời luôn mâu thuẫn, cho nên khi quyết định một vấn đề, hãy tham khảo mỗi nơi một chút. Khi cảm thấy hài lòng hãy dứt khoát để quyết định nên hay không nên.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ginuaday Xem bài viết
    Ai có chỗ nào đóng đồ gỗ chỉ e với. Em định đóng cái bàn học cho hai gái sinh đôi nhà em. E ở HN Quận Đống Đa ạ
    Vào cuối thập niên 90 anh thiết kế các mẫu bàn kệ cho học sinh, các mẫu bàn kệ đó được lưu hành đến bây giờ. Trong thiết kế thì mẫu bàn 2 người ngồi học rất tiện lợi cho nhà có 2 con, nhà chật hẹp. Nhưng trong thực tế thì lại khác! Khi 2 đứa trẻ ngồi học cạnh nhau, sẽ có những cuộc gây gổ nhau vì rung bàn, ngứa chân ngứa tay gõ hoặc đá vào bàn làm cho đứa kia không viết được. Đứa này ngồi viết còn đứa kia đọc bài học thuộc lòng, gây phân tâm cho nhau, rồi cãi nhau, mách cha mách mẹ thật phiền toái nhức đầu.
    Giải pháp tốt nhất vẫn là mỗi đứa một bàn, mỗi bàn một nơi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác hailuasg ơi, nhà em định đóng 2 tủ bếp và 1 tủ áo mà cũng thấy giá cả lung tung quá. Người ta báo xoan đào Bắc 3,5 triệu/m dài , dổi 4,2 triệu/ m dài , xoan đào Hoàng Anh Gia Lai 4 triệu/m dài, tần bì 3,8 triệu / m dài. Một công ty khác báo xoan đào Bắc 2,7 triệu /m dài còn các loại gỗ kia giá giống nhau. M dài ở đây bao gồm cả tủ trên và tủ dưới. Họ cũng bảo tần bị dễ bị mọt lắm ko nên dùng. Còn tủ quần áo họ báo giá gỗ xoan đào bắc 2,5 triệu/m2 tủ chỉ tính mặt ngoài. Em muốn hỏi bác giá cả thế hợp lý chưa a, sao xoan đào Bắc giá lại chênh nhiều thế và theo bác nên dùng loại gỗ gì , tần bì có đúng dễ bị mọt ko ( trong vòng 3-5 năm bị mọt ) ? Nhà em ở Hà Nội, quận đống đa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Nhà em cần một tủ quần áo, kích thước khoảng 1.5-1.6m . Các bác tư vấn giúp em xem nên đóng gỗ gì ? thiết kế thế nào cho tiện ích với nhé . Nhà em thích phong cách trẻ trung, hiện đại chút ạ .
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 535 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In Dat Xem bài viết
    Nhà em cần một tủ quần áo, kích thước khoảng 1.5-1.6m . Các bác tư vấn giúp em xem nên đóng gỗ gì ? thiết kế thế nào cho tiện ích với nhé . Nhà em thích phong cách trẻ trung, hiện đại chút ạ .
    Xin lỗi bác chủ top quảng cáo chút: Mẹ nó ở Hà Nội thì vào ủng hộ gian hàng của tớ nhá:

http://zaodich.com/forum/f2540/do-go...en-re-1323546/
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình muốn tham khảo giá đóng tủ gỗ MFD Veneer sồi ở Sài Gòn khoảng bao nhiêu tiền / m. Bạn nào biết địa chỉ đóng đồ gỗ ( gỗ MFD) thì chỉ giúp mình với . Cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,589 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BÔNG BÔNG Xem bài viết
    Mình muốn tham khảo giá đóng tủ gỗ MFD Veneer sồi ở Sài Gòn khoảng bao nhiêu tiền / m. Bạn nào biết địa chỉ đóng đồ gỗ ( gỗ MFD) thì chỉ giúp mình với . Cảm ơn
    Ôi, có phải bạn BÔNG BÔNG mẹ của bạn Đạt club 7/2007 đây không? Nếu phải thì bạn chuyển vào SG rồi à?
    Xin lỗi cả nhà mình làm loãng topic.

Mình cũng đang tìm chỗ nào đóng ít tủ bếp và trang trí nội thất, đọc hoài mà chưa biết làm ở đâu nữa
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đúng tớ rồi , tớ vẫn ở Hn nhưng đang cần đóng ít đồ trong SG, T biết chỗ nào chỉ tớ với .

Bạn Ốc dạo này thế nào rồi ?
    • 124 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang tính đóng 1 cái giường 1,6mx2m tầm tiền 8-10 triệu thì xin tư vấn dùm mình là đóng gỗ gì và kiểu dáng như thế nào ah, Mình cám ơn.
    Mời các mẹ đặt mua Gà vườn Củ Chi ở đây ạ! Hotline:0925.300.900
    • 5,658 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Tình hình là em định mua giường 3 tầng theo hàng xuất châu âu (hàng VNXK, thấy quảng cáo ầm ầm, kiểu dáng cũng nuột, gỗ thông - giá lại rẻ) nhưng ko biết chất lượng thế nào. Và sẽ mua 1 giường 1m6 của hội Zip (giường gấp gọn lại được ý ạ - nhưng bọn này đắt lè cổ) nhưng cũng không biết chất lượng thế nào. Và sẽ tuyền mua màu trắng, để sau đó thì đóng tủ ghép màu cho dễ.
    Bác nào cho em tí ý kiến về vụ giường được ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,589 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BÔNG BÔNG Xem bài viết
    Đúng tớ rồi , tớ vẫn ở Hn nhưng đang cần đóng ít đồ trong SG, T biết chỗ nào chỉ tớ với .

Bạn Ốc dạo này thế nào rồi ?
    Mình cũng đang mò mẫm đây, nhiều chỗ quá mà chưa đóng nên cũng không có kinh nghiệm gì, hôm nọ Ardor (mẹ bạn Sóc nữ) có giới thiệu 1 cô làm thiết kế và quen chỗ đóng luôn, nhưng bạn ấy hét giá thiết kế ghê quá làm mình cũng lơ luôn!

Bạn Ốc nổi tiếng trong trường vì khó ăn và hay bệnh, bạn Ốc có em gái tên là Sóc rồi (05/5/2011) đó, dễ ghét lắm! hi hi hi