TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 3)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuInsky Xem bài viết
    Em cám ơn anh nhìu lắm ạ ! Hôm nay 2 vc e đi thêm vài cửa hàng nữa để đc tư vấn kĩ hơn , thì có 1 chỗ bảo là nếu đóng giường theo kiểu cổ điển thì đóng = gỗ xoan mộc phủ verneer xoan đào 2tr/m2 , trạm trổ cũng = loại gỗ đấy rồi sơn màu gì tùy thích , nhưg cũng ko tránh khỏi mối mọt , nếu mỗi năm mình xịt diệt mối thì chắc ổn a nhỉ ? Với giá cả như thế có ổn ko a ạ ? Vc e muốn đóng giường = căm xe lắm , nhưng tiếc là sơn lại ko đẹp 1 thời gian lại ngã màu trắng ngà ngà , mà 2vc còn trẻ lắm , giường màu nâu sợ già

Em gửi anh hailua hình mẫu giường vc em dự định đóng , giường 2mx2m2 , anh có thể cho em cái giá để khảo sát ko ạ , cả gỗ xoan mộc phủ verneer và căm xe đc ko a ?

Ðính kèm 286990

Em cám ơn anh nhiều
    Anh hailuasg oi jup vc e voi >.<

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,658 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Cho iem hỏi, iem muốn dùng nội thất bằng gỗ cao su có ổn ko ạ? Và chỗ nào đóng theo yêu cầu tốt mà rẻ ạ????????
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Anh hailuasg oi jup vc e voi >.<
    Anh không tìm thấy hình nào cả! Em có nhu cầu cứ gọi trực tiếp anh, đừng ngại gì cả! Cho anh cái địa chỉ anh tới decor cho nha!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BigMommy81 Xem bài viết
    Cho iem hỏi, iem muốn dùng nội thất bằng gỗ cao su có ổn ko ạ? Và chỗ nào đóng theo yêu cầu tốt mà rẻ ạ????????
    Ui đã tốt mà còn rẻ thì hơi bị ngon hihi
    Gỗ cao su có giá cao hơn gỗ thông ghép một chút, xử lý kỹ thì xài rất bền.
    • 5,658 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Ui đã tốt mà còn rẻ thì hơi bị ngon hihi
    Gỗ cao su có giá cao hơn gỗ thông ghép một chút, xử lý kỹ thì xài rất bền.
    Thế tóm lại, em ở Hà Nội, thì bác có biết chỗ nào đóng gỗ cao su, và đóng gỗ thông ko? Giá cả giữa 2 loại gỗ này có chênh nhau nhiều ko bác?
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BigMommy81 Xem bài viết
    Thế tóm lại, em ở Hà Nội, thì bác có biết chỗ nào đóng gỗ cao su, và đóng gỗ thông ko? Giá cả giữa 2 loại gỗ này có chênh nhau nhiều ko bác?
    Ở HN thì mình chịu hic! Chứ SG thì mình giúp cho, mình decor cho các mẹ wtt cũng khá nhiều, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người mỗi sở thích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,604 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Tớ thấy nội thất màu trắng rất đẹp và trang nhã, nhưng không biết dùng lâu có bọ ngả màu không nhỉ. Đi qua Đê La Thành thấy nhiều mẫu tủ trắng rất đẹp, không biết là gỗ gì cả nhà nhỉ. Đợt mới cưới mình mua tủ và giường của Long Hoàng Gia, bảo là gỗ xoan đào nhưng dùng được vào vài khoảng hơn 1 năm thì thấy rất nứt hết, thế mà lúc nói thì rõ hay.
    Home is where the heart is...
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Màu trắng! Là vạn điều muốn nói! Thích, nhưng có ai đáp ứng nhu cầu hay không?
    Sơn trắng công nghiệp của hãng TOA, được phủ bên ngoài bằng 2K APM thì mới giữ màu sắc được lâu, các thứ khác đều bị xuống màu.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Em cám ơn anh nhìu lắm ạ ! Hôm nay 2 vc e đi thêm vài cửa hàng nữa để đc tư vấn kĩ hơn , thì có 1 chỗ bảo là nếu đóng giường theo kiểu cổ điển thì đóng = gỗ xoan mộc phủ verneer xoan đào 2tr/m2 , trạm trổ cũng = loại gỗ đấy rồi sơn màu gì tùy thích , nhưg cũng ko tránh khỏi mối mọt , nếu mỗi năm mình xịt diệt mối thì chắc ổn a nhỉ ? Với giá cả như thế có ổn ko a ạ ? Vc e muốn đóng giường = căm xe lắm , nhưng tiếc là sơn lại ko đẹp 1 thời gian lại ngã màu trắng ngà ngà , mà 2vc còn trẻ lắm , giường màu nâu sợ già

Em gửi anh hailua hình mẫu giường vc em dự định đóng , giường 2mx2m2 , anh có thể cho em cái giá để khảo sát ko ạ , cả gỗ xoan mộc phủ verneer và căm xe đc ko a ?

Ðính kèm 286990

Em cám ơn anh nhiều
    Hình đính kèm hình như có link quảng cáo nên hổng thể hiện được!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Cho mình hỏi 1 vấn đề về cửa gỗ. Hiện mình đang phân vân nên dùng cửa gỗ CN hay tự nhiên cho nhà. Nhà mình theo phong cách hiện đại pha chút cổ điển. Hiện mình đang định đầu tư bộ cửa gỗ tự nhiên cho cửa chính phòng khách, định chọn loại sáng màu và vân đẹp là gỗ sồi. Còn lại 1 số cửa thông phòng trong nhà và cửa toilet thì định dùng gỗ HDF.

Điều mình hơi lo lắng là gỗ HDF có thể dùng cho toilet được không? Dù tất cả phòng tắm đều có vách kính, nhưng nhiều người vẫn khuyên không nên dùng gỗ CN cho toilet. Vậy thì có loại gỗ tự nhiên nào khác rẻ tiền hơn gỗ sồi có thể dùng trong khu vực toilet được không? Nếu mình vẫn muốn dùng cửa HDF cho toilet thì vẫn ổn chứ ???
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 290 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Cho mình hỏi 1 vấn đề về cửa gỗ. Hiện mình đang phân vân nên dùng cửa gỗ CN hay tự nhiên cho nhà. Nhà mình theo phong cách hiện đại pha chút cổ điển. Hiện mình đang định đầu tư bộ cửa gỗ tự nhiên cho cửa chính phòng khách, định chọn loại sáng màu và vân đẹp là gỗ sồi. Còn lại 1 số cửa thông phòng trong nhà và cửa toilet thì định dùng gỗ HDF.

Điều mình hơi lo lắng là gỗ HDF có thể dùng cho toilet được không? Dù tất cả phòng tắm đều có vách kính, nhưng nhiều người vẫn khuyên không nên dùng gỗ CN cho toilet. Vậy thì có loại gỗ tự nhiên nào khác rẻ tiền hơn gỗ sồi có thể dùng trong khu vực toilet được không? Nếu mình vẫn muốn dùng cửa HDF cho toilet thì vẫn ổn chứ ???
    Gỗ sồi làm cửa bạn chọn loại gỗ sồi sọc thẳng ấy, vân nhìn hiện đại hơn sồi vân núi, màu cũng đẹp hơn, sáng hơn. Bảo thợ sơn để nguyên màu gỗ, k phun màu, chỉ phun bóng thôi.
    Cửa vệ sinh vẫn dùng được HDF chống ẩm, vẫn dùng thoải mái. vấn đề là bạn tránh để nước chảy trực tiếp lên bề mặt. tốt nhất ngăn khu vực tắm bằng vách kính để wc thường xuyên khô ráo. Nhiều chung cư đã lắp cửa công nghiệp ở wc k vd j đâu, vd sky city 88 Láng Hạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Nếu bác nói vậy thì mình yên tâm rồi. Đúng là phòng tắm của mình sẽ có vách kính ngăn nên sẽ hạn chế được nước văng vào cửa. Vì mình nghe nhiều ý kiến quá, đa phần đều nói xài gỗ CN cho phòng tắm thì dăm ba bữa cửa hư hết, còn trên mạng thì thông tin lại nói là cửa HDF chống ẩm vẫn dùng được, nên mình muốn hỏi ý kiến các bác trên WTT tư vấn thêm. Dùng cửa HDF cũng đỡ được 1 khoản tiền lớn.

Chỉ duy nhất bộ cửa chính phòng khách thì mình sẽ ráp khung bao vào lúc giai đoạn xây tô, còn các cửa HDF thì mình ráp khung bao và cánh cửa sau khi đã hoàn thiện. Như vậy thì nếu sau này mình có tiền để thay bộ cửa gỗ sồi cho các cửa HDF thì có j khó khăn trong việc tháo ráp thay cửa không?

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongpapa Xem bài viết
    Gỗ sồi làm cửa bạn chọn loại gỗ sồi sọc thẳng ấy, vân nhìn hiện đại hơn sồi vân núi, màu cũng đẹp hơn, sáng hơn. Bảo thợ sơn để nguyên màu gỗ, k phun màu, chỉ phun bóng thôi.
    Cửa vệ sinh vẫn dùng được HDF chống ẩm, vẫn dùng thoải mái. vấn đề là bạn tránh để nước chảy trực tiếp lên bề mặt. tốt nhất ngăn khu vực tắm bằng vách kính để wc thường xuyên khô ráo. Nhiều chung cư đã lắp cửa công nghiệp ở wc k vd j đâu, vd sky city 88 Láng Hạ.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 290 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Nếu bác nói vậy thì mình yên tâm rồi. Đúng là phòng tắm của mình sẽ có vách kính ngăn nên sẽ hạn chế được nước văng vào cửa. Vì mình nghe nhiều ý kiến quá, đa phần đều nói xài gỗ CN cho phòng tắm thì dăm ba bữa cửa hư hết, còn trên mạng thì thông tin lại nói là cửa HDF chống ẩm vẫn dùng được, nên mình muốn hỏi ý kiến các bác trên WTT tư vấn thêm. Dùng cửa HDF cũng đỡ được 1 khoản tiền lớn.

Chỉ duy nhất bộ cửa chính phòng khách thì mình sẽ ráp khung bao vào lúc giai đoạn xây tô, còn các cửa HDF thì mình ráp khung bao và cánh cửa sau khi đã hoàn thiện. Như vậy thì nếu sau này mình có tiền để thay bộ cửa gỗ sồi cho các cửa HDF thì có j khó khăn trong việc tháo ráp thay cửa không?
    K vấn đề j về chuyện thay cửa sồi thịt vào cửa công nghiệp đâu. Khi thay cửa sồi thịt vào, thợ sẽ bắn vít nở thép vào tường, bắt vít xuyên qua khuôn cửa vào nở thép, tuy k thể chắc chắn như ráp bao khung nhưng sử dụng ngon lành k bị ảnh hưởng j.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 290 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

@ruby103: mình thấy bạn lang thang trên nhiều topic chắc đang tìm hiểu kinh nghiệm làm nhà ah. nhiều vấn đề lắm, bạn có thiết kế k hay tự làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Nhà mình chuẩn bị vào hoàn thiện rồi bạn ạ, kts thiết kế luôn nhưng mình muốn tìm hiểu thêm nhiều option và làm sao tiết kiệm nhất mà vẫn đảm bảo chất lượng vì nhiều khi ý kiến của kts đâu phải lúc nào cũng đúng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongpapa Xem bài viết
    @ruby103: mình thấy bạn lang thang trên nhiều topic chắc đang tìm hiểu kinh nghiệm làm nhà ah. nhiều vấn đề lắm, bạn có thiết kế k hay tự làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 326 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bắt gặp bạn ruby103 ở đây rồi nhé, vào topic nào cũng gặp bạn nha. Nhà mình cũng đang vào gia đoạn hoàn thiện rồi, đồ gỗ trong nhà mình cũng xài Sồi hết đó, còn cửa toilet thì nhà mình chỉ sử dụng cửa Y@door thôi, khi nào xây xong mình lại gặp nhau bên box khoe nhà nhé, nhà mình còn khoản hơn tháng nữa là xong còn bạn??
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Phòng tắm & wc thời nay thường làm nền dốc nên việc đọng nước trên nền hầu như rất hiếm. Có thể xài cửa bằng gỗ công nghiệp cũng không hề gì. Tuy nhiên cần chỉnh cửa sao cho cách nền khoảng 1cm, chứ đừng để cửa thấp quá! Không nhất thiết phải xài gỗ tự nhiên hay cửa nhôm đâu.
    • 221 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Son nha các bác dùng loại gì thế, em đang định dùng mykolor các bác cho em ý kiến nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Hihi, nhà mình mới chuẩn bị vào hoàn thiện thôi, hiện mới chỉ đang đi đường dây điện nước à,chắc cũng cỡ tháng 10 mới xong T___T

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Lavie Xem bài viết
    Bắt gặp bạn ruby103 ở đây rồi nhé, vào topic nào cũng gặp bạn nha. Nhà mình cũng đang vào gia đoạn hoàn thiện rồi, đồ gỗ trong nhà mình cũng xài Sồi hết đó, còn cửa toilet thì nhà mình chỉ sử dụng cửa Y@door thôi, khi nào xây xong mình lại gặp nhau bên box khoe nhà nhé, nhà mình còn khoản hơn tháng nữa là xong còn bạn??
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtuyenc8 Xem bài viết
    Son nha các bác dùng loại gì thế, em đang định dùng mykolor các bác cho em ý kiến nhé
    Hỏi đúng ý mình ghê, mình đang định xài WeatherShield để sơn ngoại thất, nhưng kô biết trong SG mức ck sơn Dulux thế nào là ổn nhỉ? Hôm nọ mình hỏi 1 đại lý có tên trong danh sách trên website của Dulux đàng hoàng, họ ck cho 28%, choáng quá, chưa dám mua nữa