TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 3)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bosuu Xem bài viết
    Thực ra mình muốn tìm đơn vị tư vấn TK nội thất và thi công luôn...nhà mình cũng ko cầu kỳ gì, dùng gỗ CN toàn bộ thôi, nhưng do nhà xây mới nên toàn bộ đồ gỗ phải đóng mới toàn bộ.

Hôm trước co một cậu ở cty nội thất H.P (gần cầu Rạch Chiếc) tới đo đo vẽ vẽ một lúc, bảo cho em 2 ngày là xong.Tới nay 2 tuần vẫn mất hút con mẹ hàng lươn.

Tình hình này chắc ko kịp Tết rồi.
    Anh đã khảo sát nhà em, có lẽ đồ gỗ nhà em muốn hoàn chỉnh hết trước tết hơi bị vất vả. Trường hợp như nhà em khá nhiều, mọi năm anh cũng bị vài căn làm những gì cần thiết trước để ăn tết, sau tết thì ráp nốt những phần còn lại.
    Đó là kinh nghiệm cho những căn nhà xây dựng bị trễ. Không nên đặt hối thúc, vì thứ nhất thợ làm ẩu, thứ hai họ bỏ giá trên trời, vì họ không muốn nhận nữa, mình vào thế kẹt dễ bị bắt chẹt hihi.
    Nếu em có quyết định sớm, đồ gỗ nhà em có lẽ hoàn chỉnh cũng gần hết trước tết, những thứ linh tinh để sau tết ráp cho thời gian rộng rãi dễ thở một chút.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

bên mình thiết kế và thi công luôn bạn ah. Đội nào gần tết mà báo giá cao hơn bình thường thì đúng là không có tâm với nghề nghiệp chúc nào. Chúc bạn tìm được nơi vừa ý nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Anh đã khảo sát nhà em, có lẽ đồ gỗ nhà em muốn hoàn chỉnh hết trước tết hơi bị vất vả. Trường hợp như nhà em khá nhiều, mọi năm anh cũng bị vài căn làm những gì cần thiết trước để ăn tết, sau tết thì ráp nốt những phần còn lại.
    Đó là kinh nghiệm cho những căn nhà xây dựng bị trễ. Không nên đặt hối thúc, vì thứ nhất thợ làm ẩu, thứ hai họ bỏ giá trên trời, vì họ không muốn nhận nữa, mình vào thế kẹt dễ bị bắt chẹt hihi.
    Nếu em có quyết định sớm, đồ gỗ nhà em có lẽ hoàn chỉnh cũng gần hết trước tết, những thứ linh tinh để sau tết ráp cho thời gian rộng rãi dễ thở một chút.
    Công nhận bác hailua làm việc nhiệt tình, nhanh gọn...nói chung rất Pro. Mai hoặc mốt em sang xưởng bác bàn cụ thể bác nhé!
    Thanh niên ta quyêt tiến lên!
    Tiến lên...ta quyết tiến lên đi đầu.
    Đi đầu...không biết đi đâu?
    Đi đâu không biết...đi đầu cứ đi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    bên mình thiết kế và thi công luôn bạn ah. Đội nào gần tết mà báo giá cao hơn bình thường thì đúng là không có tâm với nghề nghiệp chúc nào. Chúc bạn tìm được nơi vừa ý nha.
    Thanks gacon...hôm qua bác hailua đã sang khảo sát báo giá bên mình. Bác làm rất nhanh và luôn. Hehe...mình thích phong cách thế!
    Thanh niên ta quyêt tiến lên!
    Tiến lên...ta quyết tiến lên đi đầu.
    Đi đầu...không biết đi đâu?
    Đi đâu không biết...đi đầu cứ đi!
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Anh hailua đóng cho em cái bàn này xong rồi nè các mẹ, nhìn y hình luôn nhé, em gởi về cho ông bà ggià ở quê rất thích, anh hailua vui vẻ nhiệt tình với khách hàng lắm
    74fdc170c56b9ee0d6d22c64139b4e6e_51721987.uploadfileproductsimagewsbts01b
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Dưới quê đang thịnh hành đồ saigon xài hồi hơn 10 năm về trước, chứ những mẫu bàn sofa như hình trên còn đang rất mới mẻ lạ lẫm với mọi người ở quê.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

giống mBac nhỉ, mấy tỉnh lân cận HN chỉ thích xài bàn ghế gỗ, cứ sofa là gạch @@
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 147 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1133521550-36
    anh hailua ơi, em muốn đónng 1 cái windowseat giống giống vậy nè, có cái vòm mái phía trên luôn, có mấy ngăn kéo bên dưới.
    ghế dài 3,15m ( lọt lòng nhf em là 3,15m ạ). ngang 850cm, cao 40cm. trần trong phòng cao 2,4m

anh thiết kế giúp em, vẽ phactharo cho em hình dung tý được ko ạ. hay là hẹn bữa nào chạy qua xưởng của anh ạ? cơ mà xa quá anh ui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 147 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    17
    167688786095644131_pMYT4V46_c
    20547742019356745_einkkGaO_c
    ngang 850cm vậy ko biết để bé nhà em nằm ổn ko anh nhỉ?
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

bạn này sưu tập được mấy mẫu dễ thương quá. Mình e là 850mm hơi nhỏ đó bạn, nếu có thành giường thì không sao chứ sợ bé ngủ mê lăn xuống đất thì ... ôi trời...
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoibn Xem bài viết
    1133521550-36
    anh hailua ơi, em muốn đónng 1 cái windowseat giống giống vậy nè, có cái vòm mái phía trên luôn, có mấy ngăn kéo bên dưới.
    ghế dài 3,15m ( lọt lòng nhf em là 3,15m ạ). ngang 850cm, cao 40cm. trần trong phòng cao 2,4m

anh thiết kế giúp em, vẽ phactharo cho em hình dung tý được ko ạ. hay là hẹn bữa nào chạy qua xưởng của anh ạ? cơ mà xa quá anh ui
    Em nhắn tin địa chỉ vào máy anh, để anh sắp xếp thời gian rồi qua nhà em cho nó tiện, chứ em qua xưởng anh cũng chỉ có gỗ với gỗ thôi hihi 0903.376.973, để anh qua nhà giúp cho.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em muốn đóng 1 cái giường theo kiểu này, rộng tối đa cho phép là 2m2 . giường em 1m8 x 2m. Em đang kg biết dùng gỗ nào tốt anh có thể tư vấn em được kg khoảng 6~7 triệu

1309708595_013
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Mẫu giường này đầu tiên là của SB furniture làm bằng MFC giá đến hơn mười triệu, nhưng bên anh làm chỉ bảy triệu, giá của MFC 3 năm nay vẫn bình ổn, còn MDF thì lại tăng do giá công thợ và giá của các hóa chất xử lý, đến trên 8tr-12 triệu lận, còn làm theo cách các cửa hàng với sản phẩm mì ăn liền thì chưa quá 6 triệu, có nơi bán chỉ vỏn vẹn 2.3tr. Các sản phẩm đồ gỗ được quảng cáo rùm beng, nhưng quảng cáo là để bán hàng cho dễ, chứ họ có xài đâu mà họ biết.
    Chỉ sơ lược qua 1 mẫu giường mà đã có bao điều để nói, bao nhiêu giá để tham khảo, bao nhiêu chuyện để tranh cãi hic đúng là hàng việt nam
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em không rành lắm nên cho em hỏi, anh nói MDF ở đây là Veneer rồi dùng lõi MDF hay sao ạ? Bên anh làm bảo hành sao anh?
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi V1nc3nt Xem bài viết
    Em không rành lắm nên cho em hỏi, anh nói MDF ở đây là Veneer rồi dùng lõi MDF hay sao ạ? Bên anh làm bảo hành sao anh?
    MDF veneer là MDF phủ veneer bề mặt, để tạo dáng vân gỗ cho đẹp (dân gian thường gọi là gỗ giả ấy mà hic nhưng thực ra veneer chính là gỗ thật 100% chỉ có điều nó quá mỏng chỉ vỏn vẹn 0.3mm). MDF veneer có nhiều độ dày khác nhau: 3mm, 5mm, 9mm, 12mm, 15mm, 17mm, muốn dày bao nhiêu nữa thì đắp thêm tạo thành khối dày nguyên y như gỗ thịt.
    Chuyện bảo hành là không bj tróc, không thấm nước (ở đây không có nghĩa là mang ngâm vào nước để thử thì hỏng bét, vì chả có thứ gì nhân tạo ngâm nước mà tồn tại cả, không thấm nước ở đây ý nói độ ẩm, chống ẩm thực sự, vì các góc cạnh anh đã xử lý hết rùi) nếu lỡ có sự cố vì va chạm mạnh gây bể cạnh hoặc trở ngại gì thì cứ ới anh 1 tiếng, anh đến giúp cho, đó là trách nhiệm công việc.
    • 78 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Anh Hai cho em xin mộtnvaif mẫu thiết kế tủ áo kiêm kệ sách được không ạ, em muốn đóng một cái tủ dài khoảng 1.8 trong đó có 2/ 3 là tủ đựng quần áo. Giá sách có cửa kính. Em cảm ơn anh ạ
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaunhue2000 Xem bài viết
    Anh Hai cho em xin mộtnvaif mẫu thiết kế tủ áo kiêm kệ sách được không ạ, em muốn đóng một cái tủ dài khoảng 1.8 trong đó có 2/ 3 là tủ đựng quần áo. Giá sách có cửa kính. Em cảm ơn anh ạ
    Sr anh không up hình lên forum, mod sẽ cho là quảng cáo thì toi
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 991 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Anh Lúa ơi cho e hỏi gỗ sồi - căm xe - xoan đào loại nào đóng giường tốt hơn ạ?

Em chuẩn bị mua giường ạ.

* Cửa hàng nội thất Đại Phú Phát (Đà Nẵng) giảm 30%:

- giường 1m8 gỗ sồi giá 6tr giảm 30% còn 4tr2

- giường 1m8 gỗ xoan đào giá 6tr6 giảm 30% còn 4tr6

* Xưởng gỗ gia công:

- Giường 1m8 gỗ căm xe giá 3tr7

Em băn khoăn k biết loại gỗ nào cho tốt, e thấy giường hiện tại e dùng gỗ xoan đào bị mọt đục

Em muốn hỏi thêm là chỗ cửa hàng nội thất họ có bán nệm giảm giá 50%, theo họ nói thì nệm này là nệm bông ép, của Hàn Quốc, nhưng e nằm lên thử thấy nó cứng ơi là cứng, k giống như nệm cao su hay nệm lò xo.

Anh Lúa cho e lời khuyên được k ạ, em cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 435 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

bác hailua ở sài gòn à, e ở hn thì làm sao nhờ bác đc nhỉ.
    Em ngậm lá mảnh mai trên môi
    Mảnh mai hờ hững, mảnh mai hững hờ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 147 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Em nhắn tin địa chỉ vào máy anh, để anh sắp xếp thời gian rồi qua nhà em cho nó tiện, chứ em qua xưởng anh cũng chỉ có gỗ với gỗ thôi hihi 0903.376.973, để anh qua nhà giúp cho.
    8312878146_f1e0e626bf
    em gửi anh cáii hình kệ tivi hum qua nói. ngược lạ của minh phần cao để tivi, phần thấp tủ trang điểm như anh nói