TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 3)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    Hafele có bộ nâng này đó bạn.
    Bạn có biết giá rổ như nào ko ạ?
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhietNhi Xem bài viết
    bác hailua ơi, mình đóng đượ cái giường thế này ko bác?
    T2voBZXgVdXXXXXXXX_!!818925271
    Giường về phần gỗ thì làm tốt rồi, nhưng còn cái quan trọng để sử dụng thì liên can đến sắt và phụ kiện. Nếu khung sắt, thẻ sắt đàn hồi, tay cơ, tay nâng có bán sẵn thì tốt, chứ đi đặt sắt họ làm thì mệt lắm, vì chỉ chuyên nghiệp thì mới tính được sức nâng và cự ly cho phép. Anh có ráp giùm vài kiểu giường sử dụng tay nâng của Trung Quốc rồi.
    Kiểu giường này hàng Trung Quốc nhiều lắm! Nhìn thương hiệu DAM hình như của Nhật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 437 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Bạn có biết giá rổ như nào ko ạ?
    Có 3 loại bạn ạ, 1 loại 18tr, 24tr và 34tr khuyên bạn nên sử dụng phụ kiện của china hoặc đài loan.
    • 437 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

ah bạn search anh google với từ kháo này nhé hafele 271.91.212 hoặc hafele 271.91.114 Hiện tại những phụ kiện này ko có ở kho VN, phải đặt hàng từ 6-8 tuần.
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_moon87 Xem bài viết
    Có 3 loại bạn ạ, 1 loại 18tr, 24tr và 34tr khuyên bạn nên sử dụng phụ kiện của china hoặc đài loan.
    Đồ China mình vẫn sợ lắm, từ trước đến giờ ko có cảm tình về bọn này
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    • 437 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Đồ China mình vẫn sợ lắm, từ trước đến giờ ko có cảm tình về bọn này
    Bạn đừng nhầm lẫn nhé, ko phải đồ china nào cũng là loại thất sủng đâu. Hàng chuẩn về chất lượng ko khác gì những hãng lớn cả, bạn nên nhớ tất cả các nhà máy sản xuất ( đa phần ) của các hãng nổi tiếng trên nhiều lĩnh vực ngành nghề đc đặt ở china. Lý do cơ bản là nhân công rẻ -> giá thành rẻ. Thực chất cho thấy sàn gỗ ở VN mình quảng cáo công nghệ Đức, Malaysia ... đều đc sản xuất tại china cả. Phụ kiện trên cũng vậy thôi, nếu lựa chọn đc sản phẩm chất lượng thì giá thành lại rẻ hơn rất nhiều.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 46 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mạn phép các mẹ cho em tham gia với ạ. Nhà em cũng làm về đồ gỗ, nên biết đâu em có thể giúp được các mẹ chút ít ạ. Mẹ nào có gì thắc mắc thì cứ pm cho em nhé! Nếu giúp được em xin giúp nhiệt tình ạ.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 77 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

hic, giường trên của TQ, tầm 6tr chư ship về vn. phụ kiện của hafele muh mấy chục triệu thế kia e kham ko nổi rùi á.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người!, tôi thấy nội thất gỗ công nghiệp không được bền dùng vài năm đã bị ẩm rồi cong võng xuống, nhà ai mà có dộ ẩm cao thì không nên dùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Chuyện đặt đồ sớm muộn, trước hay sau tết là thế này:
    Có những mẹ rất cẩn thận khi xong nhà cận tết, đã đặt đồ nhưng để sau tết mới ráp. Vì họ không muốn đầu năm đầu tháng phải xuất tiền. Chớ dại mà thúc giục họ làm cho mau để ăn tết, vì cái tính khí của thợ cứ làm nhanh thì phải ẩu, mà đã ẩu rồi thì đồ coi xí lém
    Chào bác hailuasg, em có pm cho bác sáng nay nhưng ở tầng 2, chắc bác ko nhận được rồi. Tình hình là thế này: nhà em đã vào hoàn thiện, anh thầu báo chắc khoảng 20 tháng Chạp thì giao nhà, dặn chủ nhà đặt sẵn các thứ đồ nội thất kẻo ko kịp Tết. Căng ở chỗ em còn chưa có thiết ké nội thất, mà nhà thì 1 PK, 3 PN, Bếp lại thêm cái phòng thờ nữa. Bác sang giúp em tý! Nhà em bên Thảo Điền Q.2. Nếu sang bác alo cho em trước nhé! Số đây ạ 0989.116.346 gặp Chính (là em đấy).

À, bếp thì em đang thiết kế chỗ Capenter (cty Danh Mộc - SR ở dường Trần Não gần nhà em. bác có biết cty này ko ạ?). Nếu bác rảnh nhờ bác xem qua giúp em luôn. Mong bác hồi âm sớm nhé! Chào bác!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Loại gỗ công nghiệp lõi xanh người ta sản xuất với ý định để chống ẩm, chống nước, nhưng chỉ giới hạn trong khoảng thời gian nào đó thôi, chớ lạm dụng sự chống ẩm ướt mà ngộ nhận là tốt nhé, không nên đâu! Gỗ công nghiệp muốn tốt thì cần phải biết cách xử lý, dù lõi xanh hay đen hoặc trắng gì cũng vậy. Muốn nhìn nhận thì dễ lắm! Thường thì người ta không xử lý PU ở các cạnh phía sau, em cứ nhìn vào màu sắc là biết liền.
    Nếu em muốn đồ nội thất nhà em đi tông màu nào, thì anh có thể giúp em lựa chọn các loại gỗ xài phù hợp sao cho bền bỉ với cách thức xử lý thật tốt và hiện đại.
    ĐC xưởng anh: D20/538 Trịnh Quang Nghị (ngã 4 Nguyễn văn Linh vào 200m) vì anh bận việc công trình cho các mẹ wtt, nên em cứ alo trước nhé, thank's!
    Sao ko thấy số ĐT của bác dưới chữ ký? Gọi vào đâu đây bác...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các bác,

Nhà em ở Hà Nội, cũng đang có nhu cầu đóng tủ quần áo, bàn phấn,... Bác nào biết ở Hà Nội có chỗ nào đóng tốt, chất lượng ổn, giá thành hợp lý thì PM giúp em với.
    Cảm ơn các bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bác hailua trốn đâu rồi, ko thấy trả lời trả vốn gì hết vậy bác? Mai em sang xưởng bác xem sao...
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

bạn nào cần thiết kế đồ gỗ thì PM cho mình, địa chỉ mail của mình là socointerior@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bosuu Xem bài viết
    Sao ko thấy số ĐT của bác dưới chữ ký? Gọi vào đâu đây bác...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    bạn nào cần thiết kế đồ gỗ thì PM cho mình, địa chỉ mail của mình là socointerior@gmail.com
    Bạn ở HN hay TP.HCM?
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

mình ở TP.HCM. Nếu bạn chưa có thiết kế thì mail bản vẽ thiết kế nhà bạn và một số thông tin về dạng đồ nội thất mà bạn muốn cho mình, mình sẽ lên thiết kế dùm cho bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thực ra mình muốn tìm đơn vị tư vấn TK nội thất và thi công luôn...nhà mình cũng ko cầu kỳ gì, dùng gỗ CN toàn bộ thôi, nhưng do nhà xây mới nên toàn bộ đồ gỗ phải đóng mới toàn bộ.

Hôm trước co một cậu ở cty nội thất H.P (gần cầu Rạch Chiếc) tới đo đo vẽ vẽ một lúc, bảo cho em 2 ngày là xong.Tới nay 2 tuần vẫn mất hút con mẹ hàng lươn.

Tình hình này chắc ko kịp Tết rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình có ai đóng tủ thờ gỗ cn ko ạ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 925 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Bác Hailua chạy đâu mất tiêu.
    Nhà em gần xưởng của bác, nhớ bác đóng cho tái tủ _ giá sách cho phòng trẻ em mà mãi chẳng thấy hồi âm. Hic.
    NIYa
    ----------------------------------------------------------------
    ewa5p7
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Ui sr mọi người hic công việc bận quá nên hổng có time online! Vì chữ ký có số điện thoại nên Mod hổng chịu nên xóa đi rùi, mún liên lạc hãy ấn 0903.376.973 là a lê hấp hai lúa có mẹt liền hehe