TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 3)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Bàn sofa mẫu đó làm bằng gỗ gì cũng được, nhưng đẹp và rẻ nhất vẫn là MDF, MDF nếu xử lý kỹ càng cũng rất bền.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Xin phép Mod cho mình ngoài luồng một chút: Mình đọc nội qui diễn đàn trong phần chữ ký, không thấy nói đến ghi số điện thoại ở chữ ký là vi phạm. Âý thế mà mình bị cho là vi phạm, thật sự mình chưa hiểu, chắc có lẽ mình lúa thật rồi chăng? Cảm ơn!
    Thôi thì cứ tuân thủ a lê hấp cho nó lành hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh hailuasg ơi, em đang muốn đóng 1 cái giường để được nệm Kymdan 1m6 x 2m. Mặt giường là ván không có kẽ hở thay cho vạt giường. Gầm giường là một cái kho, trừ đầu giường ra, 3 phía kia đều có cửa kéo (cửa trượt) để dễ lấy đồ. Đáy kho có lót ván nhé.

Tương tự như cái hình này nè, em post cho anh dễ hình dung:

[img]http://media.tinmoi.vn//2011/06/14/18_15_1308024575_49_110613*******NDgiuongngunhando idientich-2_82e54.jpg[/img]

Anh tư vấn giúp em với, nên dùng gỗ gì thì bền, đẹp mà giá không quá cao? Nơi nào nhận đóng cái này uy tín? Xưởng của anh có nhận làm không?
    Hình đính kèm
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Anh đã pm cho em rùi!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Anh Hai cho dm hỏi hơi bị cà rốt một tí là em thấy mọi người hay báo giá tủ bếp là, ví dụ 5tr/1m dài. Thì giá này là giá tủ trên + tủ dưới. Ví dụ bếp chữ I dài 5m ( trên 5m, dưới 5m) thì tiền tủ là 5trx 5m = 25tr, hay là 5tr x5m dài trên + 5tr x 5m dài dứoi = 50tr ạ?

Hôm nay vó một bác báo giá em bằng cách tính riêng dài trên + dài dưới, em đang thắc mắc.

Anh giúp em với ạ! Tks anh!
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 81 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihech Xem bài viết
    Anh Hai cho dm hỏi hơi bị cà rốt một tí là em thấy mọi người hay báo giá tủ bếp là, ví dụ 5tr/1m dài. Thì giá này là giá tủ trên + tủ dưới. Ví dụ bếp chữ I dài 5m ( trên 5m, dưới 5m) thì tiền tủ là 5trx 5m = 25tr, hay là 5tr x5m dài trên + 5tr x 5m dài dứoi = 50tr ạ?

Hôm nay vó một bác báo giá em bằng cách tính riêng dài trên + dài dưới, em đang thắc mắc.

Anh giúp em với ạ! Tks anh!
    ha tính 5t/md là cả trên và dưới rồi bạn ạ. chỉ 25t thôi, nhưng chưa có phụ kiện như mặt đá, phụ kiện inox... công thêm các thứ vào chắc thêm ~10-15t nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Tủ bếp thường rất là phức tạp trong cách báo giá, cho nên nhiều người hay bị mắc bẫy. Để hiểu rõ trong lối làm ăn kiểu chụp giựt hiện nay, mình chia sẻ một chút với mọi người thế này:
    1- Báo giá thấp có nhiều loại:
    -Đồ cùi bắp, xử lý theo kiểu cùi bắp.
    - Đồ đểu treo đầu dê bán thịt chó. Làm mặt tiền đúng hàng, nhưng thùng bếp lại là chất liệu khác, khi sơn lên sẽ không ai biết được.
    - Đo đạc ăn gian là chỉ đo tường theo chữ L hoặc chữ U rồi cộng lại mà không trừ phần liên kế.
    - Không tính các phụ kiện như bản lề tay nắm, khi cộng thêm các thứ này lại bằng những giá trên trời sẽ cho ra giá ma.
    - Ăn gian các công đoạn xử lý, miễn sao mặt tiền coi được là ok (ví như trong phim người nghèo ăn mặc rất bảnh bao bề ngoài, nhưng bề trong lại mặc đồ lót rách rưới tầm thường, người ta gọi là trưởng giả mới học làm sang)
    - Báo giá cả 2 phần trên và dưới, đến khi tính tiền thì tính riêng từng phần vd: 5tr/md, khi tính tiền lại nói 5tr/md chỉ là phần dưới, còn trên là 4tr/md chẳng hạn.
    Nói chung ra khi người ta đã cố ý báo giá thấp, là người ta đã có dụng ý cạnh tranh giá cả để nhận được hợp đồng, còn chuyện đồ đạc ra sao thì tính sau, miễn sao cầm được tiền của khách hàng là giành phần thắng trong tay rồi.
    2- Báo giá cao thường là những nơi làm ăn đàng hoàng uy tín.
    Nên nhớ rằng ở đời không một ai cho không ai cái gì hết! Đã có rất nhiều trường hợp đấu thầu giá thấp dẫn đến chất lượng không bảo đảm, hậu quả khó lường. Đã có rất nhiều chuyện các mẹ thích giá thấp hợp túi tiền, thậm chí mấy ông nhà nước cũng vướng phải như chuyện đường xá cầu cống, thủy điện, khiến chủ thầu phải ở tù cũng chỉ vì gía thấp, cũng chỉ vì ma lực đồng tiền. Lúa đây mong rằng kiến thức tiêu dùng của mỗi người luôn được mở rộng, để giảm đi cái sự đời gian dối.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Cảm ơn anh Hai và các bạn.

Chỗ mộc này là chỗ em đã túc tắc đóng vài món đồ từ trong nhà từ 2 năm lại đây rồi. Chất lượng gỗ thì luôn yên tâm, làm cẩn thận, sản phẩm lên ổn về độ tỉ mẩn, chau chuốt đường nét. Trong quá trình dùng hỏng hoặc gặp trục trặc chỉ cần gọi là bác ấy nhiệt tình đến giúp ngay.

Giá trên là em hỏi ví dụ thôi ạ. Chứ giá bác ấy báo cho em tủ gỗ dổi, gỗ tốt 100% từ hộc tủ đến vách, thành, đáy ngăn kéo, đợt chia bên trong, tay nắm bằng gỗ (loại dài tròn dùng có thể dùng vắt khăn được ấy ạ...) thì còn cao hơn nữa cơ ạ, và khẳng định là có thể cho em nợ lại một phần tiền đến sang năm em thanh toán nhưng giá thì không thể giảm xuống được nữa (vì em trả giá - mặc cả rằng cao hơn thị trường nên em không đủ tiền ).

Em có tham khảo giá bác ấy đưa với giá một vài chỗ khác thì thấy giá bác ấy cao hơn kha khá, nhưng tham khảo một vài người dùng kỹ tính đối với đồ gỗ thì các bạn ấy bảo nếu gỗ tốt 100% và thợ cẩn thận, hậu mãi tốt như vậy thì giá thế bình thường (tủ trên 6tr/1m dài, tủ dưới nhà em có cốt bê tông rồi, chỉ làm cánh tủ hoặc ngăn kéo thì tính 2tr/1m dài --> như vậy là 8tr/ 1 m dài trên + dưới. Ngoài ra, còn một cái cánh cửa kho trên nóc WC kích thước 80cmx70cm, 2 cái đợt trang trí bên ngoài, 1 cái ngăn kéo nhỏ (cũng ở hệ tủ, nhưng nó nằm một mình một chỗ nên không tính tiền) cũng bằng gỗ dổi nữa bên ngoài cái tủ thì bác ấy bảo khuyến mại .

Giá trên đã bao gồm bản lề giảm chấn, ray ngăn kéo, tay nâng (loại thường). Còn nếu dùng đồ Blum ... thì em tự mua, giá, kệ trong tủ em cũng tự mua.

Anh Hai cho em tham khảo giá tủ dổi trong SG theo những yêu cầu trên của em (gỗ tốt 100%) thì giá giờ khoảng bao nhiêu hả anh? Với giá mà bác ấy báo cho em với những hạng mục nêu trên thì có bị đắt không ạ?

Em cảm ơn anh!
    • 1,231 Bài viết

• 2,921 Được cảm ơn

Chỗ mộc này là chỗ em đã túc tắc đóng vài món đồ từ trong nhà từ 2 năm lại đây rồi. Chất lượng gỗ thì luôn yên tâm, làm cẩn thận, sản phẩm lên ổn về độ tỉ mẩn, chau chuốt đường nét. Trong quá trình dùng hỏng hoặc gặp trục trặc chỉ cần gọi là bác ấy nhiệt tình đến giúp ngay.

Giá trên là em hỏi ví dụ thôi ạ. Chứ giá bác ấy báo cho em tủ gỗ dổi, gỗ tốt 100% từ hộc tủ đến vách, thành, đáy ngăn kéo, đợt chia bên trong, tay nắm bằng gỗ (loại dài tròn dùng có thể dùng vắt khăn được ấy ạ...) thì còn cao hơn nữa cơ ạ, và khẳng định là có thể cho em nợ lại một phần tiền đến sang năm em thanh toán nhưng giá thì không thể giảm xuống được nữa (vì em trả giá - mặc cả rằng cao hơn thị trường nên em không đủ tiền ).

Em có tham khảo giá bác ấy đưa với giá một vài chỗ khác thì thấy giá bác ấy cao hơn kha khá, nhưng tham khảo một vài người dùng kỹ tính đối với đồ gỗ thì các bạn ấy bảo nếu gỗ tốt 100% và thợ cẩn thận, hậu mãi tốt như vậy thì giá thế bình thường (tủ trên 6tr/1m dài, tủ dưới nhà em có cốt bê tông rồi, chỉ làm cánh tủ hoặc ngăn kéo thì tính 2tr/1m dài --> như vậy là 8tr/ 1 m dài trên + dưới. Ngoài ra, còn một cái cánh cửa kho trên nóc WC kích thước 80cmx70cm, 2 cái đợt trang trí bên ngoài, 1 cái ngăn kéo nhỏ (cũng ở hệ tủ, nhưng nó nằm một mình một chỗ nên không tính tiền) cũng bằng gỗ dổi nữa bên ngoài cái tủ thì bác ấy bảo khuyến mại .

Giá trên đã bao gồm bản lề giảm chấn, ray ngăn kéo, tay nâng (loại thường). Còn nếu dùng đồ Blum ... thì em tự mua, giá, kệ trong tủ em cũng tự mua.

Anh Hai cho em tham khảo giá tủ dổi trong SG theo những yêu cầu trên của em (gỗ tốt 100%) thì giá giờ khoảng bao nhiêu hả anh? Với giá mà bác ấy báo cho em với những hạng mục nêu trên thì có bị đắt không ạ?

Em cảm ơn anh!
    Mẹ nó cho mình địa chỉ và số ĐT của cửa hàng nội thất ấy được không? Mình đang muốn đóng một bộ: giường đôi, tủ quần áo, bàn trang điểm bằng gỗ tự nhiên, chưa biết chọn loại gỗ nào để dùng lâu không bị co ngót, giá cả, nơi nào làm có trách nhiệm...
    Cám ơn mẹ nó rât nhiều.
    Nếu địa chỉ ấy ở quận Hai bà thì tốt quá.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Em cảm ơn anh!
    Những nơi tẩn mẩn thế này thì lại quá thật thà, họ không dám ăn gian nói dối bất cứ điều gì, nhất là những người có tuổi. Nhưng các phụ kiện tốt nhất mình nên tự mua cho họ làm, và các thiết kế mình cũng vậy. Thường thì những cái lặt vặt họ không tính tiền (nếu khách hàng hòa nhã vui vẻ) Khi ráp đồ xong, mình lì xì cho người ta một chút, sự hậu mãi người ta dành cho mình rất ư là tốt (tâm lý thợ mộc cao tuổi thích được tôn trọng và rất thích khách hàng tử tế)
    Gỗ dổi anh chưa từng làm nên cũng chả biết giá cả ra sao nữa, hơn nữa mỗi nơi giá cả mỗi khác nên anh không dám nói liều hihi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào anh hai!
    Em đang muốn mua bộ bàn ăn gỗ cẩm ấn độ (em đã đọc Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 2) thì thấy anh nói là gỗ xoan đào và sồi dễ bị mọt), gỗ này nghe lạ quá, anh tư vấn giúp em gỗ này có tốt không (có hơn gỗ xoan đào và sồi không), cái này gấp anh nhé vì đang có khuyến mại (hi hi)
    cảm ơn anh!
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongduongvn Xem bài viết
    Mẹ nó cho mình địa chỉ và số ĐT của cửa hàng nội thất ấy được không? Mình đang muốn đóng một bộ: giường đôi, tủ quần áo, bàn trang điểm bằng gỗ tự nhiên, chưa biết chọn loại gỗ nào để dùng lâu không bị co ngót, giá cả, nơi nào làm có trách nhiệm...
    Cám ơn mẹ nó rât nhiều.
    Nếu địa chỉ ấy ở quận Hai bà thì tốt quá.
    Mình khuyên thật mẹ nó là nên để ra giêng, giờ cũng cận Tết rồi. Năm ngoái mình cố đóng thêm cái kệ TV thì 24 Tết bác ấy mới giao được, và độ tinh xảo thì thua xa mấy món mình đóng trước đó và cái bàn làm việc mình đóng đầu năm sau. Vì gấp và vội thì không thể đẹp được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liennt_liennt Xem bài viết
    chào anh hai!
    Em đang muốn mua bộ bàn ăn gỗ cẩm ấn độ (em đã đọc Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 2) thì thấy anh nói là gỗ xoan đào và sồi dễ bị mọt), gỗ này nghe lạ quá, anh tư vấn giúp em gỗ này có tốt không (có hơn gỗ xoan đào và sồi không), cái này gấp anh nhé vì đang có khuyến mại (hi hi)
    cảm ơn anh!
    Cẩm lai là loại gỗ số 1 trong các loại gỗ, còn cẩm ấn độ thì anh chưa nghe nói đến bao giờ, hay chắc có lẽ anh lúa chăng Hiện giờ đã có veneer cẩm lai đó, nên xem kỹ hàng cẩm nguyên si hay veneer cẩm?
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Cẩm lai là loại gỗ số 1 trong các loại gỗ, còn cẩm ấn độ thì anh chưa nghe nói đến bao giờ, hay chắc có lẽ anh lúa chăng Hiện giờ đã có veneer cẩm lai đó, nên xem kỹ hàng cẩm nguyên si hay veneer cẩm?
    em seach mạng thì chỉ có 2 địa chỉ bán bộ bàn ghế cẩm ấn độ, đây anh:
    http://vietbuildcenter.com/online/ban-an/MTN105 cái này gần nhà em
    http://noithatmattroi.com.vn/categor...an-go-tu-nhien
    nếu gỗ cẩm lai là loại tốt nhất mà giá đó thì có lẽ gỗ veneer cẩm thật anh nhỉ
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Màu sắc đó, gỗ đó không phải cẩm lai, cẩm ấn thì anh chịu!
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Mình khuyên thật mẹ nó là nên để ra giêng, giờ cũng cận Tết rồi. Năm ngoái mình cố đóng thêm cái kệ TV thì 24 Tết bác ấy mới giao được, và độ tinh xảo thì thua xa mấy món mình đóng trước đó và cái bàn làm việc mình đóng đầu năm sau. Vì gấp và vội thì không thể đẹp được.
    Chuyện đặt đồ sớm muộn, trước hay sau tết là thế này:
    Có những mẹ rất cẩn thận khi xong nhà cận tết, đã đặt đồ nhưng để sau tết mới ráp. Vì họ không muốn đầu năm đầu tháng phải xuất tiền. Chớ dại mà thúc giục họ làm cho mau để ăn tết, vì cái tính khí của thợ cứ làm nhanh thì phải ẩu, mà đã ẩu rồi thì đồ coi xí lém
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 77 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

bác hailua ơi, mình đóng đượ cái giường thế này ko bác?
    T2voBZXgVdXXXXXXXX_!!818925271
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 77 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

ý em là mở cái giường lên để đồ ở dưới ý ạ
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhietNhi Xem bài viết
    ý em là mở cái giường lên để đồ ở dưới ý ạ
    A, cái giường kiểu này mình có xem trong Picodecor. Mình mang mẫu về hỏi thợ đóng được ko thì thợ bảo là đóng thì đóng được nhưng quan trọng là tay nâng và các ray toàn nhập khẩu (thì mới tốt), khó mua @.@. Ở ngoài HN cứ đồ gì phức tạp chút là mấy ông thợ chuyển phắt sang modify kiểu dễ hơn cho nhàn thân
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Hafele có bộ nâng này đó bạn.