TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 3)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Sorry mọi người! Topic đã quá 150 trang, nay lúa đây xin phép được xây lầu lên ạ! Các thắc mắc về nội thất lúa đây và các chuyên gia sẽ giải đáp cho các mẹ
    Lưu ý: Vì là diễn đàn để chia sẻ kinh nghiệm, mong rằng sẽ không có vấn đề quảng cáo ở đây, thank's!
    Tham khảo phần 2:
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...00/index2.html
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Xin chào !
    Gđ mình đang tính tìm đóng 02 tủ quần áo, 01 cái 1.6m và 01 cái ốp tường khoảng 2.4m ở lầu 1 cho 02 phòng khác nhau và một bàn vi tính nữa. nhờ mọi người tư vấn nên dùng gỗ gì ? vì tài chánh cũng có hạn. một số bạn bè nói đóng ván công nghiệp MFC cho rẻ, ai có thể tư vấn và tính toán giá cả cho mình và gởi vào email : hoangchan49@gmail.com cảm ơn thật nhiều..........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 353 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ tủ quần áo làm bằng gỗ công nghiệp cho rẻ ^^
    Hãy yêu thương khi còn có thể
    Hãy mĩm cười khi còn thấy nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 326 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Tình hình là em đang có nhu cầu đóng nội thất, hiện tại đang có 2 chỗ chào giá cho em, 1 bên chào gỗ sồi, 1 bên chào thông ghép, về giá cả thì thông ghép cao hơn 1 tí, anh Hai lúa cho em hỏi giữa sồi và gỗ thông ghép thì cái nào xịn hơn ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chào mọi người ! Vợ chồng em đang xây nhà , và đang chuẩn bị đến phần hoàn thiện trang trí nội thất . Vc e thì ko rành với có nhiều kn về đồ gỗ cho lắm nên hôm nay e post bài này rất mong các anh các chị trong 4rum mình có kn vào chỉ bảo cho vc e ạ , e rất cám ơn hihi ^^

Đầu tiên là kệ để tivi phòng khách , phòng ngủ , bàn trang điểm cũng như bàn làm việc , tủ sách .. Vc e xây nhà theo kiểu hiện đại nên muốn có màu trắng và những màu tươi trẻ khác , theo e đc bác thợ mộc gần nhà tư vấn thì phải dùng gỗ MDF , tuy chất lượng ko bền nhưng giá thành rẽ

Kệ bếp thì vc e ko biết làm gỗ nào cho tốt , ko bị ẩm mốc mối ăn ạ hic . và cũng sơn trắng ( e nghe bác kia bảo làm gỗ xoan ạ )

Giường ngủ thì bác ý bảo , khung và chân thì đóng = gỗ xoan , còn đầu giường thì đóng = gỗ MDF vì vc e định đóng theo kiểu cổ điển châu âu nên trạm trỗ hoa văn lượn lờ nhìu !

Vì phòng e thiết kế tủ để quần áo gần phòng tắm , e ko biết đóng tủ áo = gỗ MDF liệu nó co bị ẩm và mốc ko ạ ?

Còn cầu thang thì nhà e theo kiểu hiện đại bậc bê tông óp gỗ , dây cáp treo ... Óp tất cả các mặt bậc cầu thang = gỗ căm xe thì giá thành hơi cao , còn nếu chỉ op căm xe mặt trên còn bên dưới và hông óp gỗ CN thì có dc ko ạ ?

Các anh chị có kinh nghiệm thì vào tự vấn giúp vc e với ạ , giá cả , rồi vật liệu như thế có ổn ko ạ , độ bền thế nào , rồi địa chỉ chỗ làm gỗ uy tín nữa .. Em cám ơn các anh chị nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình o Yen Hoa vua lat san gô o cong ty Tst Ha noi, bọn này noi hay nhug khi lat xong , sàn gô cong venh goi mai ko mot ngưoi nao đê,n

khi ký hop đông thi bao hanh trên 10 năm, ông Nguyên kim Trung này nói thì hay nhung ban chat lai la lua dao, chan cho TST lại co nhưng nguoi lam ăn linh tinh thế
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, nếu ở tp hcm thì mời bạn tham khảo: https://sites.google.com/site/wwwmocvinhdecorcom/
    • 394 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanct4 Xem bài viết
    Nhà mình o Yen Hoa vua lat san gô o cong ty Tst Ha noi, bọn này noi hay nhug khi lat xong , sàn gô cong venh goi mai ko mot ngưoi nao đê,n

khi ký hop đông thi bao hanh trên 10 năm, ông Nguyên kim Trung này nói thì hay nhung ban chat lai la lua dao, chan cho TST lại co nhưng nguoi lam ăn linh tinh thế
    99% các công ty, cửa hàng lát sàn ở HN ko có nhà máy sản xuất ván sàn. Họ chỉ đi lấy hàng từ 1 nguồn nào đó rồi đem về lắp cho khách. Để có lợi nhuận, họ thường trộn gỗ xấu, gỗ lỗi, gỗ khác loại để giảm chi phí. Và tất nhiên là chả có bảo hành bảo tỏi gì hết.

Một người làm ván sàn ở một công ty cung cấp ván sàn lớn nhất Hà Nội đã nói với mình thế này: Anh đi lấy báo giá các nơi đi, về đây em giảm cho anh thêm 200k/m2 so với giá thấp nhất anh được báo.

Cái giảm 200k đó chính là đánh vào chất lượng ván sàn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Ko ai jup e a >.<
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chào mọi người ! Vợ chồng em đang xây nhà , và đang chuẩn bị đến phần hoàn thiện trang trí nội thất . Vc e thì ko rành với có nhiều kn về đồ gỗ cho lắm nên hôm nay e post bài này rất mong các anh các chị trong 4rum mình có kn vào chỉ bảo cho vc e ạ , e rất cám ơn hihi ^^

Đầu tiên là kệ để tivi phòng khách , phòng ngủ , bàn trang điểm cũng như bàn làm việc , tủ sách .. Vc e xây nhà theo kiểu hiện đại nên muốn có màu trắng và những màu tươi trẻ khác , theo e đc bác thợ mộc gần nhà tư vấn thì phải dùng gỗ MDF , tuy chất lượng ko bền nhưng giá thành rẽ

Kệ bếp thì vc e ko biết làm gỗ nào cho tốt , ko bị ẩm mốc mối ăn ạ hic . và cũng sơn trắng ( e nghe bác kia bảo làm gỗ xoan ạ )

Giường ngủ thì bác ý bảo , khung và chân thì đóng = gỗ xoan , còn đầu giường thì đóng = gỗ MDF vì vc e định đóng theo kiểu cổ điển châu âu nên trạm trỗ hoa văn lượn lờ nhìu !

Vì phòng e thiết kế tủ để quần áo gần phòng tắm , e ko biết đóng tủ áo = gỗ MDF liệu nó co bị ẩm và mốc ko ạ ?

Còn cầu thang thì nhà e theo kiểu hiện đại bậc bê tông óp gỗ , dây cáp treo ... Óp tất cả các mặt bậc cầu thang = gỗ căm xe thì giá thành hơi cao , còn nếu chỉ op căm xe mặt trên còn bên dưới và hông óp gỗ CN thì có dc ko ạ ?

Các anh chị có kinh nghiệm thì vào tự vấn giúp vc e với ạ , giá cả , rồi vật liệu như thế có ổn ko ạ , độ bền thế nào , rồi địa chỉ chỗ làm gỗ uy tín nữa .. Em cám ơn các anh chị nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn ở HN hay HCM?

Đọc bài của bạn mà chẳng biết tư vấn ntn, chọn gỗ MDF là loại gỗ rẻ nhất rồi thì tư vấn gì nữa Nếu bạn ở HN mình chỉ luôn ra Đê La Thành mua cho gọn.

Bạn đặt câu hỏi đúng ngày nghỉ ngơi nên việc giúp đỡ cũng khó, chưa kể những vấn đề bạn hỏi để trả lời hết cũng khá mất thời gian... gõ chữ Nhiều người tư vấn sẽ khiến ý kiến không đồng nhất, đồ đạc thành lắt nhắt, không theo bộ, không đúng tông, như thế là hỏng đấy.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Lavie Xem bài viết
    Tình hình là em đang có nhu cầu đóng nội thất, hiện tại đang có 2 chỗ chào giá cho em, 1 bên chào gỗ sồi, 1 bên chào thông ghép, về giá cả thì thông ghép cao hơn 1 tí, anh Hai lúa cho em hỏi giữa sồi và gỗ thông ghép thì cái nào xịn hơn ah.
    Trên thực tế thì gỗ sồi luôn mắc gơn thông ghép, cứng và bền hơn thông ghép. Thông ghép nếu biết cách làm có thể có độ bền tương đương.
    Tâm lý người tiêu dùng hay tính kinh tế vừa túi tiền, hợp với cách làm ăn thông thường người ta luôn đưa ra cái giá rẻ hấp dẫn. Cái giá sồi rẻ hơn thông ghép đó là veneer sồi, thuộc hàng gỗ công nghiệp chứ hổng phải gỗ thịt tự nhiên.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuInsky Xem bài viết

MDF thực sự chất lượng không bằng gỗ tự nhiên, nhưng nếu biết cách xử lý tốt có thể xài đến 20 năm.
    Đồ gỗ theo phong cách cổ điển có những chỗ làm MDF, có những chỗ cần phải làm gỗ tự nhiên.
    Nhà cửa hiện đại, KTS luôn thiết kế khô thoáng kể cả phòng tắm hay nhà vệ sinh, nên vấn đề ẩm mốc hạn chế rất nhiều.
    Muốn sơn màu trắng, những nơi có mặt phẳng ta dùng MDF, những nơi chạm trổ ta dùng gỗ tự nhiên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em cám ơn anh nhìu lắm ạ ! Hôm nay 2 vc e đi thêm vài cửa hàng nữa để đc tư vấn kĩ hơn , thì có 1 chỗ bảo là nếu đóng giường theo kiểu cổ điển thì đóng = gỗ xoan mộc phủ verneer xoan đào 2tr/m2 , trạm trổ cũng = loại gỗ đấy rồi sơn màu gì tùy thích , nhưg cũng ko tránh khỏi mối mọt , nếu mỗi năm mình xịt diệt mối thì chắc ổn a nhỉ ? Với giá cả như thế có ổn ko a ạ ? Vc e muốn đóng giường = căm xe lắm , nhưng tiếc là sơn lại ko đẹp 1 thời gian lại ngã màu trắng ngà ngà , mà 2vc còn trẻ lắm , giường màu nâu sợ già

Em gửi anh hailua hình mẫu giường vc em dự định đóng , giường 2mx2m2 , anh có thể cho em cái giá để khảo sát ko ạ , cả gỗ xoan mộc phủ verneer và căm xe đc ko a ?

Ðính kèm 286990

Em cám ơn anh nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asimax Xem bài viết
    Bạn ở HN hay HCM?

Đọc bài của bạn mà chẳng biết tư vấn ntn, chọn gỗ MDF là loại gỗ rẻ nhất rồi thì tư vấn gì nữa Nếu bạn ở HN mình chỉ luôn ra Đê La Thành mua cho gọn.

Bạn đặt câu hỏi đúng ngày nghỉ ngơi nên việc giúp đỡ cũng khó, chưa kể những vấn đề bạn hỏi để trả lời hết cũng khá mất thời gian... gõ chữ Nhiều người tư vấn sẽ khiến ý kiến không đồng nhất, đồ đạc thành lắt nhắt, không theo bộ, không đúng tông, như thế là hỏng đấy.
    Tại vc mình còn trẻ , ko rành và biết về đồ gỗ , trong gia đình thì bảo dùng gỗ căm xe , nhưng giá thì hơi cao , đóng 1 cái giường 1 tủ áo cho phòng vc mình thì okie .. Nhưng vì vc mình xây nhà mới , và sắm toàn bộ nội thất từ a-> z , từ phòng ba đến phòng mẹ và phòng bé , nên nếu đóng = căm xe thì ko đủ kinh phí ( tự thân vận động mà hic ) T.T đi hỏi ông làm mộc gần nhà thì ông ý bảo làm = gỗ MDF phủ verneer , 1 là gỗ đó 2 là căm xe , chứ ko tư vấn thêm mấy loại gỗ khác , nên mình ko yên tâm mới post bài để hỏi 1 lèo cho tiện vì củng 2 tháng là xong xui nhà rồi còn mỗi nội thất thôi cám ơn bạn đã cm cho mình hihi mình đang cm bên topic kia để tham khảo ý kiến của bác hailuasg vì mình thấy nhiều mẹ ở wtt khen bác lắm ^^ bạn có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuInsky Xem bài viết
    Tại vc mình còn trẻ , ko rành và biết về đồ gỗ , trong gia đình thì bảo dùng gỗ căm xe , nhưng giá thì hơi cao , đóng 1 cái giường 1 tủ áo cho phòng vc mình thì okie .. Nhưng vì vc mình xây nhà mới , và sắm toàn bộ nội thất từ a-> z , từ phòng ba đến phòng mẹ và phòng bé , nên nếu đóng = căm xe thì ko đủ kinh phí ( tự thân vận động mà hic ) T.T đi hỏi ông làm mộc gần nhà thì ông ý bảo làm = gỗ MDF phủ verneer , 1 là gỗ đó 2 là căm xe , chứ ko tư vấn thêm mấy loại gỗ khác , nên mình ko yên tâm mới post bài để hỏi 1 lèo cho tiện vì củng 2 tháng là xong xui nhà rồi còn mỗi nội thất thôi cám ơn bạn đã cm cho mình hihi mình đang cm bên topic kia để tham khảo ý kiến của bác hailuasg vì mình thấy nhiều mẹ ở wtt khen bác lắm ^^ bạn có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé ^^
    SG thì mình chịu. Mình ở HN mà bạn
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cũng giống như nhà tôi vậy ơ ngày chân công ty Cầu Giấy
    Cái ông httpnoi that dep24h mang tiếng là đẹp trong hợp đồng bảo hảnh 24nam, thi công xong thu tiền, cong vênh
    gọi mãi ko thây, kiểu treo đầu dê bán thịt chó này chắc làm được vài vụ rồi chuyển hành, cái tên quản lý Trung 0944978789 đùn đẩy cho thợ thợ có nghe đâu, kinh doanh kiểu củ chuối, có ông nào dính vào ông này rồi cũng đi đứt cái sản nhà thôi
    Viết vài lời cho bà con biết
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị đóng bộ giường tủ cho fòng con trai, bên thiết kế họ báo giá đồ bằng gỗ MDF, phủ sơn bóng: tủ 2 buồng, 1m1 x 2m x 0,6m là 5triệu 2 và bàn học dài 1200 x cao 750 x sâu 550 là 2tr4. Thế có bị đắt không ah? Anh/chị nào biết tư vấn giùm em với, em cảm ơn rất rất nhiều ah!
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 301 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebibau Xem bài viết
    Em đang chuẩn bị đóng bộ giường tủ cho fòng con trai, bên thiết kế họ báo giá đồ bằng gỗ MDF, phủ sơn bóng: tủ 2 buồng, 1m1 x 2m x 0,6m là 5triệu 2 và bàn học dài 1200 x cao 750 x sâu 550 là 2tr4. Thế có bị đắt không ah? Anh/chị nào biết tư vấn giùm em với, em cảm ơn rất rất nhiều ah!
    Giá đóng này La rẻ đấy mẹ nó ạ. Tuy nhiên mẹ nó phải để ý xem chất lượng gỗ và Sơn, cùng phụ kiện đi kèm của SP mà họ sử dụng để gia công SP như thế nào trước khi quyết định đặt đóng nhé
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangchan49 Xem bài viết
    Xin chào !
    Gđ mình đang tính tìm đóng 02 tủ quần áo, 01 cái 1.6m và 01 cái ốp tường khoảng 2.4m ở lầu 1 cho 02 phòng khác nhau và một bàn vi tính nữa. nhờ mọi người tư vấn nên dùng gỗ gì ? vì tài chánh cũng có hạn. một số bạn bè nói đóng ván công nghiệp MFC cho rẻ, ai có thể tư vấn và tính toán giá cả cho mình và gởi vào email : hoangchan49@gmail.com cảm ơn thật nhiều..........
    Đồ nội thất cho phòng ngủ, thay đồ, làm việc, chỉ dùng MFC là rẻ nhất, xài bền nếu người thợ biết cách decor thì xài rất bền, giá dao động khoảng 2.5tr-2.7tr/m2 cho tủ áo. Bàn vi tính tùy theo quy cách và mẫu mã khoảng từ 600 đến hơn 2tr.
    Đồ MFC ở các cửa hàng bán sẵn trung bình 1,5tr/m2.
    MFC nên đặt loại khổ 1m83x2m44 có mặt phẳng đẹp và độ bền cao. Loại khổ ván 1m22x2m44 thì khiêm tốn hơn cả về độ bền lẫn thẩm mỹ bề mặt. Để phân biệt 2 loại khổ ván thì rất khó, chỉ có chính người thợ làm ra sản phẩm đó mới biết.
    MFC 1m83x2m44 là hàng nhập khẩu Malaysia, 1m22x2m44 là hàng sản xuất tại VN (VN chưa có máy sx ván khổ lớn, và cách pha chế nguyên liệu còn rất hạn chế)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)