TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn đồ gỗ nội thất (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 261K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 99 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    @hanoi_pho: PM cho mình địa chỉ mail của bạn đi, mình gửi bản vẽ cho. Ah nhớ cho mình cái kích thước của bàn để mình chỉnh sửa bản vẽ cho phù hợp.
    Bác gacon... ơi gửi mail cho em bản vẽ đó với. Tính em đua đòi, thấy hanoi_pho tả cái bàn ấy thì cũng muốn có 1 cái. Đã pm địa chỉ mail cho bác rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

mình chưa nhận được địa chỉ mail của mẹ nicep, PM lại cho mình nha, cả mẹ hanoi_pho nua.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muasaphia Xem bài viết
    Em muốn đóng 2 tủ âm tường . Cao 3m , dài 4m09 . Có chỗ để treo tivi ở giữa , có chỗ để đầu DVD . Các bác có mẫu tủ nào cho em xin với ạ !
    Em muốn làm 1 tủ màu nâu đậm và 1tủ màu trắng có phối 1 số ô màu lam đậm . vạy em nên làm gỗ gì ạ ?
    Các bác tư vấn giúp em nên đặt loại gỗ gì tốt mà giá thành vừa phải . Nếu gỗ tự nhiên thì nên làm gỗ gì ? ( lim em sợ ko đủ tiền ) ? con gỗ CN em nên làm loại gì và giá của mỗi tủ khoảng bao nhiêu ?
    Còn nữa em thây nhiều mẹ khuyên nên đặt đóng thành tủ rồi đặt âm tường . Hay em chỉ cần lát gạch rồi đặt cửa và các vách ngăn ( nhà em xây tường 20 ) ? Em chưa hình dung ra 1 cái tủ âm tường là lam như thế nào ? các bác giúp em với !
    Em cám ơn ạ !
    Tủ âm tường là chiếc tủ nguyên được đặt trong vị trí ô tường để sẵn , và được viền bởi lớp chỉ bao xung quanh chiếc tủ để cho kín đáo và đẹp đẽ !
    Có nhiều giải pháp cho việc lựa chọn chất liệu làm loại tủ âm như em nêu trên . Với kích thước đó thì em sẽ được 1 chiếc tủ âm lý tưởng . Nhưng em phải nêu rõ hơn mục đích sử dụng , ngoài TV đầu máy , còn gì nữa thì nêu cho rõ , phần thiết kế sẽ dễ dàng hơn .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 591 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Tủ âm tường là chiếc tủ nguyên được đặt trong vị trí ô tường để sẵn , và được viền bởi lớp chỉ bao xung quanh chiếc tủ để cho kín đáo và đẹp đẽ !
    Có nhiều giải pháp cho việc lựa chọn chất liệu làm loại tủ âm như em nêu trên . Với kích thước đó thì em sẽ được 1 chiếc tủ âm lý tưởng . Nhưng em phải nêu rõ hơn mục đích sử dụng , ngoài TV đầu máy , còn gì nữa thì nêu cho rõ , phần thiết kế sẽ dễ dàng hơn .
    Cám ơn anh ! 2 tủ này 1 chiếc đặt ở phòng vợ chồng em và 1 chiếc ở phong con trai . Đó là chiếc tủ duy nhất trong phòng dùng để đựng quần áo mùa hè và mùa đông của 2 vợ chồng ,các đồ phụ kiên và chăn ga gối luôn . Vì tủ nằm ở cuối giường nên em muốn phần giữa tủ thiết kế chỗ treo ti vi , phía dưới có hộc để đầu DVD và có thể có dàn luôn .Em còn 1 tủ ở phòng con gái nữa cơ ạ nhưng chưa có ý tưởng .
    Anh hai giúp em với nhé ! em nên làm loại gỗ gì để giá hợp lý và sơn màu đẹp ?có thể cho em biết giá khoảng bao nhiêu luôn thì tốt quá và càng tốt hơn nếu như anh hai ở HN thì nhất định vụ này em sẽ nhờ anh ...:Laughing:
    :Rose::Rose::Rose:

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ý bạn là tủ dạng này phải không, chăn mền thì để ngăn trên còn quần áo thì 2 bên :Smiling:
    KeTV
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Cám ơn anh ! 2 tủ này 1 chiếc đặt ở phòng vợ chồng em và 1 chiếc ở phong con trai . Đó là chiếc tủ duy nhất trong phòng dùng để đựng quần áo mùa hè và mùa đông của 2 vợ chồng ,các đồ phụ kiên và chăn ga gối luôn . Vì tủ nằm ở cuối giường nên em muốn phần giữa tủ thiết kế chỗ treo ti vi , phía dưới có hộc để đầu DVD và có thể có dàn luôn .Em còn 1 tủ ở phòng con gái nữa cơ ạ nhưng chưa có ý tưởng .
    Anh hai giúp em với nhé ! em nên làm loại gỗ gì để giá hợp lý và sơn màu đẹp ?có thể cho em biết giá khoảng bao nhiêu luôn thì tốt quá và càng tốt hơn nếu như anh hai ở HN thì nhất định vụ này em sẽ nhờ anh ...:Laughing:
    :Rose::Rose::Rose:
    :Thinking::Thinking:à quên thế bề sâu là bao nhiêu ? Mà xài TV loại nào , để đứng , treo hay âm ? Chỉ có cái TV thôi mà nó cũng rắc rối đấy .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 154 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác 2 cho em hỏi về tủ/bàn thờ với. Em muốn đóng tủ thờ bằng gỗ CN, kiểu dáng đơn giản nhưng băn khoăn không biết có kiêng kị gì không? Bác có kn về việc này thì tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn bác nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 591 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    :Thinking::Thinking:à quên thế bề sâu là bao nhiêu ? Mà xài TV loại nào , để đứng , treo hay âm ? Chỉ có cái TV thôi mà nó cũng rắc rối đấy .
    Tủ sâu 60cm anh ạ . Ti vi em đinh mua LCD , khoảng 40inh rở lại .

• 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tityeube Xem bài viết
    Bác 2 cho em hỏi về tủ/bàn thờ với. Em muốn đóng tủ thờ bằng gỗ CN, kiểu dáng đơn giản nhưng băn khoăn không biết có kiêng kị gì không? Bác có kn về việc này thì tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn bác nhiều
    Tủ làm bàn thờ hiện nay mà làm kiểu rồng phụng hoa lá cành thì quê mùa lắm , mà lau chùi cũng khó nữa ! Trào lưu hiện nay người ta chỉ làm tủ bình thường đơn giản với những đường nét thẳng . Ở trong để chứa đồ đạc linh tinh được kín đáo bởi 2 cánh cửa phẳng phiu đơn giản . Bên trên là bề mặt rộng để làm bàn thờ , và có thêm giá đỡ những khuông ảnh , thế thôi .
    Tủ này có thể làm bằng gỗ ghép suông hoặc gỗ ghép phủ veneer , và sơn PU màu sậm hoặc màu gỗ tự nhiên , vừa tao nhã , lại sạch sẽ nữa . Chớ nên xài MDF veneer , vì việc thắp hương thờ cúng , còn thêm nước nôi rượu chè , còn lau chùi bằng nước thường xuyên nữa dẫn đến mau hư tủ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Tủ sâu 60cm anh ạ . Ti vi em đinh mua LCD , khoảng 40inh rở lại .
    Để ít bữa nữa bớt việc anh thử tay nghề coi hihi chứ chưa bao giờ có vẽ thiết kế mà up lên đây hết trơn .
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

thử thiết kế tủ âm tường cho bạn nè
    tuamtuong-Model
    • 254 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bác hailuasg ơi, giúp e với
    Tình hình là nhà e làm xong mấy tháng rồi mà vẫn chưa có sofa. Ông xã e muốn đóng bộ sofa bằng gỗ, mùa đông thì đặt nệm lên cho ấm, mua hè bỏ ra cho mát mà tìm mãi ko ra mẫu nào cả. Bác có mẫu sofa loại này ko, post cho e tham khảo với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 591 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi silverstarvietnam Xem bài viết
    Ý bạn là tủ dạng này phải không, chăn mền thì để ngăn trên còn quần áo thì 2 bên :Smiling:
    KeTV
    Đưng rồi bạn ạ ! Nhưng tủ mình chắc sẽ nhiều cánh và ngăn hơn vì kích thước lớn .
    @ anh hailuasg : Cánh tủ nên làm cánh mở hay cánh trượt ạ ? Em thấy bạn em bảo ở VN phụ kiện cho cánh trượt ko tốt , ko trơn tru và hay bị kẹt lắm .

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 591 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    thử thiết kế tủ âm tường cho bạn nè
    tuamtuong-Model
    Cám ơn bạn thiết kế của bạn nhé !mình đang nghĩ nếu phần tủ trên cao giảm bớt số lượng cánh đi có lẽ sẽ đẹp hơn . Bạn thấy sao ?

• 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

thử lại nè bạn
    tuamtuong-Model-1
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

e spam tí, anh Hai ơi, e chuẩn bị đóng cái kệ tivi đây, cho e cái thiết kế nào, hic, a ra HN để lại gia tài thiết kế cho cô em gái nào mất tiêu roài.
    nhà anh xây đã được 2 tầng roài, chẹp, lâu lém e ko vào wtt vì bận lu bu công việc và gia đình. Hè này e vào Xì gòn bác tiếp đãi e nhá. Bác còn muốn ra HN nữa hông? :Laughing: Đừng chê HN nữa nhá!
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Đưng rồi bạn ạ ! Nhưng tủ mình chắc sẽ nhiều cánh và ngăn hơn vì kích thước lớn .
    @ anh hailuasg : Cánh tủ nên làm cánh mở hay cánh trượt ạ ? Em thấy bạn em bảo ở VN phụ kiện cho cánh trượt ko tốt , ko trơn tru và hay bị kẹt lắm .
    Hichic mày mò mãi mới được nè , em coi thử nha , nếu chưa hiểu chỗ phần nào thì hỏi nhé !
    Tặng em bản thiết kế tủ âm tường 4000x3000x600 . TV âm nha em !

banve
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

E CŨNG SẮP CẦN SẮM 1 SỐ NỘI THẤT PHÒNG NGỦ : GIƯỜNG , TỦ, KỆ TV, BÀN PHẤN. VÀ 1 BÁC TRÊN WTT CŨNG ĐÃ GIÚP E PHẦN THIẾT KẾ RÙI Ạ. TUY NHIÊN E MUỐN HỎI MỌI NGƯỜI THÊM, VÌ E ĐỊNH KO THUÊ ĐỘI THI CÔNG GÌ HẾT, MÀ TỰ XEM BẢN VẼ MÀ LÀM THEO THÔI (KINH TẾ HẠN HẸP MỪ) E CÓ GỬI KÈM BẢN THIẾT KẾ NỘI THẤT PHÒNG NGỦ CỦA E, MNG GIÚP E , E CÓ MẤY BĂN KHOĂN THẾ NÀY:
    - DÙNG GỖ GÌ THÌ HỢP TÚI TIỀN MÀ VẪN ĐẸP, GỖ CN ĐC KO Ạ? Ở HN THÌ Ở ĐÂU ĐÓNG NỘI THẤT PHẢI CHĂNG VÀ UY TÍN?
    - CÒN CÁI CỬA RA VÀO LÀM BẰNG GỖ GÌ NỮA Ạ?
    http://www.flickr.com/photos/giangdh84/4459710990/
    -
    • 409 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

CHÀO CẢ NHÀ!
    E CŨNG CHUẨN BỊ SẮM NỘI THẤT CHO PHÒNG NGỦ. E CŨNG ĐC 1 BÁC TRÊN WTT THIẾT KẾ CHO NỘI THẤT RỒI, NHUNG VÌ E KO ĐỊNH THUÊ ĐỘI THI CÔNG ( KINH TẾ HẠN HẸP MỪ) MÀ SẼ TỰ LÀM THÔI CHO NÊN CÓ MẤY CÂU HỎI MUỐN MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ Ạ.
    http://www.flickr.com/photos/giangdh84/4459710990/ ĐÂY LÀ LINK PHÒNG NGỦ ĐÃ THIẾT KẾ CỦA E. E MUỐN HỎI, THỨ NHẤT LÀ NỘI THẤT CÓ THỂ LÀM BẰNG GỖ GÌ VỪA HỢP TÚI TIÊN, LẠI VỪA ĐẸP, LÀM BẰNG GỖ CN ĐC KO Ạ?
    THỨ 2 LA Ở HN THÌ CHỖ NÀO NHẬN ĐÓNG ĐỒ GỖ TỐT MÀ GIÁ PHẢI CHĂNG?
    THỨ 3 LÀ CÁI CỬA RA VÀO, E CUNG THIK NÓ MÀU TRẮNG THẾ KIA, E NÊN DÙNG CỬA GỖ GÌ ĐỂ SƠN Ạ?
    CUỐI CÙNG, VỚI 15TR THÌ NỘI THẤT THẾ NÀY CÓ KHẢ THI KO, HIXHIX
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,790 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2heoxinh Xem bài viết
    e spam tí, anh Hai ơi, e chuẩn bị đóng cái kệ tivi đây, cho e cái thiết kế nào, hic, a ra HN để lại gia tài thiết kế cho cô em gái nào mất tiêu roài.
    nhà anh xây đã được 2 tầng roài, chẹp, lâu lém e ko vào wtt vì bận lu bu công việc và gia đình. Hè này e vào Xì gòn bác tiếp đãi e nhá. Bác còn muốn ra HN nữa hông? :Laughing: Đừng chê HN nữa nhá!
    Ui thế Hoài (linhnhi84) biến mất tiu hả em ?
    Cái cô công an này sao chả thấy tăm hơi đâu cả hic !
    Thôi thì em cứ đưa ra ý tưởng đi , và nhớ cho số đo chỗ món đồ cần xài , anh " vé " luôn cho :Laughing:
    Khi nào zô xì goòng nhớ hế lô một tiếng nha ! Lúc đó sẽ có bản vẽ chính thức hichic :Laughing: