TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn cho các mẹ các vấn đề về tủ bếp : từ thiết kế, công năng, phụ kiện…MIỄN PHÍ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocon0911 Xem bài viết
    Ngọc ơi. Cho mình hỏi phòng thay đồ như khách hàng ở HoaBinh Green - 374 Đường Bưởi thì cần dùng những phụ kiện gì, công năng như thế nào? Mình muốn một hệ tủ kéo giống tủ kho trong bếp bên bạn có phụ kiện nào như vậy không? giá cả như thế nào? Mình muốn có chỗ thiết kế để cầu là trong tủ luôn có được không? Phòng thay đồ thì nên dùng chất liệu gỗ nào thì tốt và giá cả hợp lý?
    Cám ơn Ngọc nhiều.
    Chào mẹ Heocon, về phụ kiện phòng thay đồ như chị ở HoaBinhGreen thì bên em có tư vấn các phụ kiện như sau:

1. Khay chia với các kích thước khác nhau để các phụ kiện như: đồng, hồ, kính, ví, đồ trang sức...
    6ac7dcf30b748e65ff035f4c31f9c9fa_zpsjgc7j94i

2. Khay chia để thắt lưng, cà vạt cho nữ và cho nam:
    3063aa15c58791e9b0126878fcb24676_zpsfkewrcfy

3. Hệ tủ kéo để treo vòng cổ dài, cặp tóc, vòng tay...các loại. Có hai options để MN chọn nhé:
    closet-with-pull-out-vertical-jewelry-cabinets-shelves-for-bags-belt-cabinet_zpsv1barm4v

Hoặc như thế này:
    locking-jewelry-armoire-Closet-Traditional-with-accessories-built-in-jewelry-pull-out-slide-out-trays-_zpsvxe98vlh

4. Cầu là trong phòng walk in closet:
    Oppein-Wardrobe-Accessories-Pull-out-Ironing-Board-YG-HL-TM462P-_zpsriav5peb

5. Khung trượt để quần âu:
    trouserrack%202_zpsrurl4tuq

Ngoài ra còn 3-4 loại ngăn kéo khác nhau để dành cho quần bò gập, áo T - shirt gập, quần áo mặc nhà, đồ treo dài ngắn khác nhau...

Sơ bộ những phụ kiện nên có trong phòng thay đồ là như vậy. MN tham khảo nhé. Thế MN đã quyết sửa cái phòng nhỏ đấy thành phòng thay đồ chưa ạ?

Còn chất liệu cho tủ phòng thay đồ thì có các chất liệu như Melamine, Laminate, Sơn UV hoặc sơn ô tô dành cho cánh tủ, hộc tủ thì dùng Melamine hoặc Laminate đều được ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn cho mình địa chỉ tin cậy nơi thi công theo thiết kế của bạn được không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tủ bếp này làm bằng chất liệu gì đây bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 123 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bếp nhà em tầm khoảng 20m2 thì thiết kế kiểu gì để rộng hơn mn nhỉ??
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungtruong89 Xem bài viết
    Bạn cho mình địa chỉ tin cậy nơi thi công theo thiết kế của bạn được không
    Tủ bếp này làm bằng chất liệu gì đây bạn
    Tủ bếp bên mình đang thiết kế là theo chất liệu sơn bóng 8 lớp, công nghệ sơn ô tô. Bên mình thiết kế và sản xuất cho khách hàng luôn bạn nhé: Hãng KitchenID. Cảm ơn bạn quan tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mayank Xem bài viết
    bếp nhà em tầm khoảng 20m2 thì thiết kế kiểu gì để rộng hơn mn nhỉ??
    Mẹ nó hỏi rộng quá. Em chia sẻ với mn một số bí quyết để căn bếp trông rộng hơn so với thực tế:
    * Trước hết là nếu có điều kiện thì mn nên để ánh sáng tự nhiên càng vào được bếp nhiều càng tốt, ngoài việc ánh sáng tự nhiên khiến căn bếp rộng hơn thì cũng khiến bếp của bạn thoáng hơn và ít các loại vi trùng phát triển.
    * Chọn màu tủ bếp, màu sàn, tường là tone sáng.
    * Bếp càng ít chi tiết càng tốt.
    *Tính toán công năng tối đa của tủ bếp nhưng phải phù hợp với nhu cầu nhà bạn. Đảm bảo rằng tất cả những thứ mn hay để trên mặt bàn hay ngoài tủ bếp đều được tính toán chỗ cho chúng. Bếp càng bừa bộn thì trông càng chật mn ạ.
    * Thiết kế tủ bếp theo phân vị ngang sẽ khiến căn bếp rộng hơn nhưng bù lại sẽ tốn kém hơn vì phân vị ngang trong bếp nghĩa là mn phải đầu tư nhiều ngăn kéo và tay nâng đôi. Mà hai món này thì tiền phụ kiện cũng tốn kha khá.
    * Ah, còn một chi tiết nữa là không nên làm quá nhiều tủ trên, mà nên làm chỗ thoáng, chỗ kín thì sẽ nhẹ nhàng hơn.

Mn cân nhắc những gợi ý của em xem có sử dụng được gì không nhé.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc.KI Xem bài viết
    Tủ bếp bên mình đang thiết kế là theo chất liệu sơn bóng 8 lớp, công nghệ sơn ô tô. Bên mình thiết kế và sản xuất cho khách hàng luôn bạn nhé: Hãng KitchenID. Cảm ơn bạn quan tâm.
    Ở vinh thì thi công kiểu gì bạn nhỉ
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Ở vinh thì thi công kiểu gì bạn nhỉ
    Bên em vừa đi lắp cho một khách hàng ở Thành phố Hà Tĩnh về. Ở Vinh thì bên em cử kỹ thuật vào tận nơi lắp đặt anh ạ. Quá trình làm việc thì qua email. Đến khi chốt thì có thiết kế vào đo đạc mặt bằng cho chuẩn rồi mới sản xuất. Sản xuất xong thì chuyển hàng và kỹ thuật theo hàng vào Vinh lắp đặt ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ôi hay quá, mình cũng đang cần tìm tư vấn thiết kế tủ bếp và tủ quần áo. do nhà mình nhỏ nên đang muốn thiết kế giống với căn hộ Nhật Bản của 3 mẹ con trong diễn đàn. cả căn hộ chỉ có tủ quần áo và bếp và wc. Nhờ mẹ Ngọc gợi ý giúp mình được không? Cần chính xác số đo nào để mình đi đo luôn
    cảm ơn mẹ Ngọc trước nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhixoi Xem bài viết
    ôi hay quá, mình cũng đang cần tìm tư vấn thiết kế tủ bếp và tủ quần áo. do nhà mình nhỏ nên đang muốn thiết kế giống với căn hộ Nhật Bản của 3 mẹ con trong diễn đàn. cả căn hộ chỉ có tủ quần áo và bếp và wc. Nhờ mẹ Ngọc gợi ý giúp mình được không? Cần chính xác số đo nào để mình đi đo luôn
    cảm ơn mẹ Ngọc trước nhé !
    Mẹ nó gửi cho em cái mặt bằng và ảnh chụp của nhà lên đây thì em sẽ tư vấn cụ thể ạ. Chứ tả không thì em cũng không hình dung được. Và mẹ nó đưa ra yêu cầu càng chi tiết càng tốt nhé. để em tính toán chuẩn ngay từ đầu.
    • 116 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Screenshot_2016_09_27_22_24_25

Mẹ chủ topic ơi, mn tư vấn giúp mình cái bếp của mình sắp xếp vậy có hợp lý ko, vì dien tích khu bếp mình khá chật.
    Còn chỗ ngăn cách giữa PK và bếp mình đang đau đầu ko biết thiet kế nhu the nao cho đẹp mà rộng rãi, xây bức tường lên thì nhìn nó tù lắm. MN tư vấn giúp mình với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nicolas_cage Xem bài viết
    Screenshot_2016_09_27_22_24_25

Mẹ chủ topic ơi, mn tư vấn giúp mình cái bếp của mình sắp xếp vậy có hợp lý ko, vì dien tích khu bếp mình khá chật.
    Còn chỗ ngăn cách giữa PK và bếp mình đang đau đầu ko biết thiet kế nhu the nao cho đẹp mà rộng rãi, xây bức tường lên thì nhìn nó tù lắm. MN tư vấn giúp mình với nhé!
    Mn cho em hỏi chút, vị trí của bếp và chậu rửa bắt buộc phải để ở hai vị trí đó hay có thể thay đổi được. Nếu thay đôi được thì em đảo vị trí của bếp và chậu rồi bỏ bức tường ngăn đi, làm thành bàn bar, như vậy vừa không cần làm thêm cái mini bar ở gần sofa, vừa che được một phần bếp khi bước vào.

Mn cân nhắc xem.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rất cảm ơn bạn.
    Giờ mình đang chờ thằng ku em nó thiết kế cho mình
    Xong mình sẽ gửi lại bạn
    Thứ nhất nhờ bạn tư vấn hộ mình chỗ nào ko phù hợp để thay thế
    Thứ 2 nhờ bạn tư vấn mình nên đóng gỗ chất liệu gì. Cánh tủ, hộc tủ,
    Thứ 3 nhờ bạn tính giá thành hộ mình hoàn thiện trọn tủ bếp như thế tổng chi phí hết bao nhiêu vs bạn nhé
    Mình ở chung cư bạn nà
    • 116 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mn cho em hỏi chút, vị trí của bếp và chậu rửa bắt buộc phải để ở hai vị trí đó hay có thể thay đổi được. Nếu thay đôi được thì em đảo vị trí của bếp và chậu rồi bỏ bức tường ngăn đi, làm thành bàn bar, như vậy vừa không cần làm thêm cái mini bar ở gần sofa, vừa che được một phần bếp khi bước vào.

Mn cân nhắc xem.
    Vị trí bếp thì ko đổi dc rồi mn ơi, mình đồng wan điểm với mn là bỏ cái mini bar ở PK đi. Nếu để nguyên vị trí bếp thì mình ko dùng pa bỏ tường ngăn làm thành bàn bar của mn dc ha? Mn tư vấn thêm giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Rất cảm ơn bạn.
    Giờ mình đang chờ thằng ku em nó thiết kế cho mình
    Xong mình sẽ gửi lại bạn
    Thứ nhất nhờ bạn tư vấn hộ mình chỗ nào ko phù hợp để thay thế
    Thứ 2 nhờ bạn tư vấn mình nên đóng gỗ chất liệu gì. Cánh tủ, hộc tủ,
    Thứ 3 nhờ bạn tính giá thành hộ mình hoàn thiện trọn tủ bếp như thế tổng chi phí hết bao nhiêu vs bạn nhé
    Mình ở chung cư bạn nà
    Vâng, hóng tin từ anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Vị trí bếp thì ko đổi dc rồi mn ơi, mình đồng wan điểm với mn là bỏ cái mini bar ở PK đi. Nếu để nguyên vị trí bếp thì mình ko dùng pa bỏ tường ngăn làm thành bàn bar của mn dc ha? Mn tư vấn thêm giúp mình với.
    Nếu mn không thay đổi được hướng bếp thì em có mấy phương án cho mn chọn:

1. Xoay chậu rửa và tủ lạnh tường nhà vệ sinh, bếp làm thành đảo và phải sử dụng hút mùi đảo cho phương án này:

crisp-modern-kitchen-design-centerpiece-white-painted-wooden-kitchen-island-flat-kitchen-cooktop-island-additional-wooden-ba_zpsnhqbyokk[/URL]

2. Bếp làm chữ U, lấy cạnh bếp làm quầy bar luôn ạ:

Modern-Black-Kitchen-Cabinet-and-Modern-Cooktop-Hood-closed-to-Acrylic-Bar-Stools-936x524_zpshopr6iah[/URL]

Em thấy có cái bar này hay hay thì copy vào đây để coi như một gợi ý thêm cho mn nhé:

mid-century-modern-kitchen-remodeling-design-with-dark-brown-finish-wood-kitchen-island-and-white-marble-countertop-includes_zpsvjhxp5nt[/URL]
    • 116 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mn không thay đổi được hướng bếp thì em có mấy phương án cho mn chọn:

1. Xoay chậu rửa và tủ lạnh tường nhà vệ sinh, bếp làm thành đảo và phải sử dụng hút mùi đảo cho phương án này:

crisp-modern-kitchen-design-centerpiece-white-painted-wooden-kitchen-island-flat-kitchen-cooktop-island-additional-wooden-ba_zpsnhqbyokk[/URL]

2. Bếp làm chữ U, lấy cạnh bếp làm quầy bar luôn ạ:

Modern-Black-Kitchen-Cabinet-and-Modern-Cooktop-Hood-closed-to-Acrylic-Bar-Stools-936x524_zpshopr6iah[/URL]

Em thấy có cái bar này hay hay thì copy vào đây để coi như một gợi ý thêm cho mn nhé:

mid-century-modern-kitchen-remodeling-design-with-dark-brown-finish-wood-kitchen-island-and-white-marble-countertop-includes_zpsvjhxp5nt[/URL]
    Cảm ơn mn nhé.
    Mấy kiểu này đẹp quá, cơ mà nó khác xa với mặt bằng nhà mình, nên khó hình dung ghê.
    Còn cái tường ngăn PK đó mình xử lý sao cho tinh tế giờ mn ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Cảm ơn mn nhé.
    Mấy kiểu này đẹp quá, cơ mà nó khác xa với mặt bằng nhà mình, nên khó hình dung ghê.
    Còn cái tường ngăn PK đó mình xử lý sao cho tinh tế giờ mn ơi?
    Mấy phương án này của em là tính bỏ tường giữa bếp với phòng khách cho thoáng đấy mn ạ. Chắc em dân trong nghề nên mới thấy có thể áp dụng cho mặt bằng nhà mn. Để mai em phác qua 2 p.an cho mn dễ hình dung nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang thiết kế nhà, phần bếp mình không rành, nhờ Ngoc.KI, tư vấn sơ bộ về bếp cho mặt bằng theo bản vẽ kèm, còn về số đo người nấu chưa tuyển xong (lấy theo tiêu chuẩn thông thường VN đi), chiều cao tầng bếp 3,2m (chưa trừ dầm 40cm, sàn 10cm)MB_Bep
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 258 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình thì đang băn khoăn về chất liệu tủ bếp & giá cả. Nhà mình là chung cư, bếp hình chữ L, tủ bếp dài tầm 3m
    Vì kinh phí có hạn lại muốn có tủ hợp ý nên mình đang băn khoăn giữa tủ bếp nhôm kính và tủ bếp chất liệu gỗ tự nhiên ( xoan đào/sồi)
    Về tủ nhôm kính : mình chọn nhôm vân gỗ màu sáng chút
    Ưu : không lo nước tràn hoặc dùng lâu không sợ mối mọt ( nhất là phần tủ bếp dưới), giá thành rẻ hơn tủ gỗ
    Nhược ( theo mình biết) : hình thức k đẹp, k sang, khó lau chùi, nếu mắm muối mặn bắn vào dễ bị xùi bề mặt
    Tủ gỗ : xoan đào/ sồi nga
    Ưu : Nhìn sang, đẹp hơn tủ nhôm, dễ lắp bản lề các loại, thân thiện môi trường hơn
    Nhược :Băn khoăn về ma trận các loại gỗ hiện nay k biết thật giả như nào
    Phần tủ dưới = gỗ rất sợ dùng nước nhiều hoặc tràn nước bị ẩm hỏng

Mình đang nghĩ đến 1 loại tủ kết hợp :
    - Phần thùng bếp dưới picomat, cánh gỗ công nghiệp ( có bên báo giá nhưng giá cao so với dự kiến)
    - Phần thùng làm = sắt/ nhựa đài loan, cánh gỗ. ( không biết bên nào có nhận làm như vậy)
    Mục tiêu của mình vẫn là có 1 tủ bếp tiện dụng, giá vừa phải, khắc phục đc vụ thùng tủ không phải lo thấm nước hỏng nhanh.

Các bố mẹ có ý kiến gì góp ý giúp mình với ah, cảm ơn các bố mẹ nhiều