TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn cho các mẹ các vấn đề về tủ bếp : từ thiết kế, công năng, phụ kiện…MIỄN PHÍ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 824 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi, đồ gỗ đóng nhiều lần chất lượng và màu sắc có bị khác nhau không bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Kit_Ty Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi, đồ gỗ đóng nhiều lần chất lượng và màu sắc có bị khác nhau không bạn?
    Việc màu sắc của gỗ có khác nhau hay không phụ thuộc vào loại gỗ bạn nhé. Gỗ công nghiệp thường có màu chuẩn, cứ lấy đúng chất liệu, đúng mã màu thi các lần đều giống nhau. Nhưng gỗ tự nhiên thì màu sắc phụ thuộc tay nghề thợ sơn nên khả năng khác màu nhau là cao.

Em lấy ví dụ thế này cho dễ hiểu ạ: Mẹ đó đặt sơn ô tô mã MJ2001 thì mấy năm sau mẹ nó đặt thêm tủ thì chỉ cần quay lại nhà cung cấp nhà chị đã đặt hàng, đọc đúng mã là được. Còn gỗ xoan đào thì dù đến cùng nhà cung cấp, bảo họ tôi muốn làm tiếp cái tủ mới bằng gỗ xoan đào thì màu sắc cũng chênh đáng kế đấy ạ.
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào Ngoc.KI, mình có mặt bằng nhà bếp thế này, bạn tư vấn giúp mình xem nên bố trí

như thế nào nhé. Nhu cầu của mình là bếp hiện đại, đơn giản, tối đa công năng. Các thiêt

bị nhà mình có sẵn như : máy rửa bát, bếp từ, chậu rửa 2 hố, tủ lạnh side by side. Mình

muốn có một cái đảo hoặc một cái bar nữa. Bạn thiết kế giúp mình nhé. Mình cảm ơn.

Mat_bang

Mat_bang
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bên bạn có làm tủ thay đồ không? Nếu có cho mình xin một vài mẫu nhé.
    Mình cám ơn.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn mình cũng chuẩn bị về nhà mới đang băn khoăn không biết nên thiết kế các ngăn kéo như tn cho công năng nhất, và tủ bếp để tn cho hợp lý.
    received_1768757250012996
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocon0911 Xem bài viết
    Chào Ngoc.KI, mình có mặt bằng nhà bếp thế này, bạn tư vấn giúp mình xem nên bố trí

như thế nào nhé. Nhu cầu của mình là bếp hiện đại, đơn giản, tối đa công năng. Các thiêt

bị nhà mình có sẵn như : máy rửa bát, bếp từ, chậu rửa 2 hố, tủ lạnh side by side. Mình

muốn có một cái đảo hoặc một cái bar nữa. Bạn thiết kế giúp mình nhé. Mình cảm ơn. Mat_bang
    Mẹ heocon cho mình hỏi thêm là vị trí các thiết bị như chậu rửa, bếp mn định đặt ở vị trí nào vì đa phần các gia đình đều xem hướng bếp khi thiết kế. Nếu mn không cố định vị trí bếp và chậu rửa thì để em tự tính rồi gửi cho mn nhé.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn Ngọc Ki oi, bạn có thê cho minh một số mẫu tủ bếp hình chữ I được không. Tủ bếp nhà mình dài 3m, trong đó để cả tủ lạnh (m dự định tủ lạnh chiều ngang mất 80cm). mình dùng bếp từ âm của Nhật dài tầm 60 cm có lò nướng, và lò vi sóng nữa . Cám ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Bên bạn có làm tủ thay đồ không? Nếu có cho mình xin một vài mẫu nhé.
    Mình cám ơn.
    Em gửi mn mấy mẫu ảnh phòng thay đồ em đang sản xuất cho khách hàng ở HoaBinh Green - 374 Đường Bưởi nhé. Khách hàng này yêu cầu cao và nhiều đồ lắm nên em phải tính toán kỹ cho họ từ chỗ để váy, áo, quần, đồ trang sức, túi, ví, giày...các kiểu., Mất gần 1 tháng khách mới duyệt thiết kế này cho em ạ. Nói chung em khá ưng. Mn tham khảo nhe:

2.1_zpsrwsbzqr5

2.2_zpshej6bjaq

2.7_zps5rtpjksy

2.8_zpslwrnaxlc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoconyeuqui Xem bài viết
    Bạn Ngọc Ki oi, bạn có thê cho minh một số mẫu tủ bếp hình chữ I được không. Tủ bếp nhà mình dài 3m, trong đó để cả tủ lạnh (m dự định tủ lạnh chiều ngang mất 80cm). mình dùng bếp từ âm của Nhật dài tầm 60 cm có lò nướng, và lò vi sóng nữa . Cám ơn bạn.
    Vâng, để em tìm một vài mẫu phù hợp rồi up cho mn tham khảo nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBien1 Xem bài viết
    Chào bạn mình cũng chuẩn bị về nhà mới đang băn khoăn không biết nên thiết kế các ngăn kéo như tn cho công năng nhất, và tủ bếp để tn cho hợp lý. ]
    Mẹ nó cho thông tin em kỹ hơn một chút đi, tủ lạnh bắt buộc phải để đấy hay có thể di dời? Các thiết bị khác nhà mn gồm những gì để em biết mà tư vấn chuẩn hơn đi ạ.
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ngọc ơi. Bạn để cho mình bếp ở cạnh ngắn và chậu rửa để ở cạnh dài nhé. Bạn tư vấn thêm cho mình các thiết bị luôn nhé. Cám ơn bạn.
    • 129 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đẹp quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Ngọc ơi. Bạn để cho mình bếp ở cạnh ngắn và chậu rửa để ở cạnh dài nhé. Bạn tư vấn thêm cho mình các thiết bị luôn nhé. Cám ơn bạn.
    Chào mẹ Heocon, em gửi mn khu vực bếp theo thông tin yêu cầu nhà mình. MN xem nhé:

2_zpsgmzffkae

1_zpsx1dsfswk

4_zpsoh5n0esw

5_zpsckbytpfl

3_zpsahcn7h6k

Em tính sơ bộ thế này: ngoài cùng là tủ lạnh rồi đến máy rửa bát. Cạnh máy rửa bát là chậu rửa thuận tiện cho việc tráng bát rồi cất vào máy luôn. Tiếp đến là giá xoay góc để xoong nồi. Quay sang bên bếp là thùng gạo, giá gia vị...Mẹ nó tham khảo nhé.
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đẹp quá. Cám ơn Ngọc. Mình không nghĩ ra được là làm thêm cái bạn soạn như thế. Thế là có chỗ cho bọn trẻ con ngồi ăn sáng rồi.
    Bạn cho mình hỏi giá bên bạn như thế nào ?
    Mình muốn kết hợp vân gỗ và màu trắng nhé. Bạn gửi giúp mình vào mail: huongthubi@gmail.com.
    Cám ơn Ngọc.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Đẹp quá. Cám ơn Ngọc. Mình không nghĩ ra được là làm thêm cái bạn soạn như thế. Thế là có chỗ cho bọn trẻ con ngồi ăn sáng rồi.
    Bạn cho mình hỏi giá bên bạn như thế nào ?
    Mình muốn kết hợp vân gỗ và màu trắng nhé. Bạn gửi giúp mình vào mail: huongthubi@gmail.com.
    Cám ơn Ngọc.
    Giá cả thì tùy vào chất liệu MN nhé, như yêu cầu của MN thì sử dụng chất liệu Laminate kết hợp sơn UV hoặc sơn ô tô 8 lớp là đẹp nhất đấy. Mình gửi mail cho mn nhé.
    • 135 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

chị chủ top có thể cho em xin ảnh mẫu đảo bếp kiêm bàn ăn ở trang 1 ( có ghế xanh ) vào mail phuongvihatico@gmail.com được k ạ. nhà e bé xíu 60m2 nên đang đau đầu vì chỗ ngồi ăn thì tìm đc topic của chị. cảm ơn chị nhiều vì top vô cùng hữu ích ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_pdu Xem bài viết
    chị chủ top có thể cho em xin ảnh mẫu đảo bếp kiêm bàn ăn ở trang 1 ( có ghế xanh ) vào mail phuongvihatico@gmail.com được k ạ. nhà e bé xíu 60m2 nên đang đau đầu vì chỗ ngồi ăn thì tìm đc topic của chị. cảm ơn chị nhiều vì top vô cùng hữu ích ạ
    Em gửi mn ảnh kích thước lớn của banquet kết hợp đảo bếp nhé:

kitchen-banquette-with-ikea-bench-storage-and-tulip-table-also-glass-pendant-lighting-with-white-kitchen-cabinet-and-tile-ba_zpsvb2krb4x
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 770 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBien1 Xem bài viết
    Chào bạn mình cũng chuẩn bị về nhà mới đang băn khoăn không biết nên thiết kế các ngăn kéo như tn cho công năng nhất, và tủ bếp để tn cho hợp lý.
    received_1768757250012996
    MN tham khảo mẫu bếp này nhé, tuy nhiên mn có thể thêm bớt 1-2 khoang cho phù hợp công năng:

AnhHoangAnh_21_zpsbu4xurvf
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ngọc ơi. Cho mình hỏi phòng thay đồ như khách hàng ở HoaBinh Green - 374 Đường Bưởi thì cần dùng những phụ kiện gì, công năng như thế nào? Mình muốn một hệ tủ kéo giống tủ kho trong bếp bên bạn có phụ kiện nào như vậy không? giá cả như thế nào? Mình muốn có chỗ thiết kế để cầu là trong tủ luôn có được không? Phòng thay đồ thì nên dùng chất liệu gỗ nào thì tốt và giá cả hợp lý?
    Cám ơn Ngọc nhiều.