TIN TÀI TRỢ.

Tủ quần áo đa năng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 58K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sốt ruột quá, các mẹ mau post ảnh cho mẹ cháu chiêm ngưỡng với. Tủ nhà mẹ cháu đóng được mấy năm rồi, bây giờ chật quá để chả đủ đồ nữa, máu đóng thêm 1 cái nữa lắm rồi!
    Tất cả vì con em chúng ta

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

An Dương nếu mình nhớ ko nhầm thì ở Ngô Quyền bạn ah (mình chưa vào bao h, chỉ đi qua thôi hihi)
    • 13 năm
    • 2,346 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý Xem bài viết
    ...
    * Tủ B:dành cho chồng
    ....
    . Phần giữa thì là 02 thanh inox nằm ngang ( phần này xài chung cho 02 vợ chồng), 01 thanh cao cỡ 1,6m dùng để treo áo, áo dài..., thanh inox còn lại thì treo đồ ngắn hơn...
    ....
    Em mong ngắm cái tủ của bác quá. Vì em vẫn chưa hình dung ra đoạn này.
    M9Cep7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,971 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình để cho tủ quần áo luôn gọn là vợ chồng phân chia rạch rồi, mỗi người một bên. Chồng thông thường ít đồ hơn vợ nên ngăn trên cùng hoặc dưới cùng được trưng dụng để khăn tắm, ga trải giường, chăn chưa dùng tới chung của hai vợ chồng.
    Đồ lót mình không bỏ vào túi nilon vì mỗi lần lấy ra rất khó mà lại bị nhàu nhèo trong mất thẩm mỹ lắm cơ. Mình sắm mỗi người hai cái rổ nhựa hình chữ nhật, nhựa trong cho đẹp(vào siêu thị đầy các mẹ ạ). Quần lót gập ngang lại rồi cuộn lại như khi họ bán hàng cho mình ấy. Các cuộn ấy mình xếp ngăn nắp vào cái rổ nhựa. Có lấy một cái ra thì các cái khác cũng không bị ảnh hưởng gì cả. Ông xã mình thì cần 2 rổ: 1 rổ đựng quần sịp, 1 rổ đựng cà vạt (cũng cuộn tròn lại) và tất chân; còn mình thì 1 rổ đựng quần lót, 1 rổ đựng áo lót (xếp đứng lên). 2 cái rổ chồng được lên nhau nên không tốn chỗ mấy.
    Để tiết kiệm chỗ, mình chỉ treo áo sơ mi sau khi là, quần tây và váy. Còn tất tần tật mình gập lại nhưng phân làm chồng riêng. Chồng chuyên đồ mặc ở nhà, chồng chuyên áo và chồng chuyên quần. Mình cũng quy định vậy cho ax nên lâu hắn cũng quen, không để lộn xộn nữa. Vì thế tủ quần áo nhà mình không bao giờ phải "tổng dọn dẹp" cả, vì nhìn vậy ngại lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebive Xem bài viết
    Em mong ngắm cái tủ của bác quá. Vì em vẫn chưa hình dung ra đoạn này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,971 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Nói về tủ quần áo cho cả nhà. Mình rất mê dạng phòng đựng quần áo như có mẹ đã nói. Mai mốt xây nhà nhất định mình phải dành ra một phòng khoảng 9m vuông để làm dạng này mới được. Tuyệt vời lắm các mẹ ạ.
    Các mẹ muốn tham khảo hình thì vào Google/Hình ảnh gõ walk-in closet là ra hình cả đống, tha hồ chọn. Mình lấy ý tưởng đó để đóng tủ quần áo cũng rất hay, họ không dùng cánh vì bên Tây ít bụi, chứ mình thì đóng thêm cánh tủ vào.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 542 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

:1: Mấy hôm nay mình bận quá chừng luôn, cuối năm mà.
    Hi hi, ngày mai sẽ pót cái hình tủ đó cho các mẹ nhé.
    Cái tủ này mình làm khi xây dựng nhà, cho nên cũng không biết nó bao nhiêu tiền, vì ông thầu khoán làm tất cả mọi thứ, mình chỉ có chờ xây xong là xách vali quần áo vào ở mà thôi.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nevergiveup Xem bài viết
    Quần lót gập ngang lại rồi cuộn lại như khi họ bán hàng cho mình ấy. Các cuộn ấy mình xếp ngăn nắp vào cái rổ nhựa. Có lấy một cái ra thì các cái khác cũng không bị ảnh hưởng gì cả. Ông xã mình thì cần 2 rổ: 1 rổ đựng quần sịp, 1 rổ đựng cà vạt (cũng cuộn tròn lại) và tất chân; còn mình thì 1 rổ đựng quần lót, 1 rổ đựng áo lót (xếp đứng lên). 2 cái rổ chồng được lên nhau nên không tốn chỗ mấy.
    Nhà này ngăn nắp khiếp nhỉ, bái phục đấy Thật chả hổ cái nick nevergiveup thật!

Tớ toàn chả gập gì cả, phân loại và tống vào túi ni lông to (tất thì chỉ bỏ chiếc nọ vào chiếc kia cho đỡ đi tìm thôi). Chắc tại vì lồng cồng mà lúc nào cũng có cả một túi to cho một loại, nếu mà xếp thế thì chắc sẽ gọn hơn nhỉ. Chả biết có cái tủ tử tế rồi có học tập được không, càng ngày càng lười!
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TUYẾT HOA Xem bài viết
    Mình mua 01 cái tủ ở An Dương ; xử dụng thấy khá hợp lý. Nó như thế này :

- Có ngăn treo quần tây ( tủ kéo ra vào và có những thanh ngang song song để máng quần ).
    - Có 02 ngăn để đồ lót ( 02 rổ cũng dạng kéo ra; kéo vào ).
    - Có 02 hộc tủ nhỏ có khoá để đựng đồ linh tinh hồ sơ các loại.
    - Có 01 ngăn có 01 thanh ngang để treo áo ; 01 ngăn có 02 thanh ngang để treo áo dài
    - Có 02 ngăn trên cao để để đồ ít dùng tới ; vali , mền, gối...
    Nói chung cái tủ này thiết kế thì toàn bộ quần áo; áo dài ;đầm đều treo. Có 01 bất tiện là khi mình muốn xếp quần áo thành chồng thì phải để bên dưới của ngăn treo quần áo ; chứ không có ngăn riêng.
    Tuy nhiên mình thích là có ngăn treo quần; treo áo riêng ; rất rộng. Nên thật ra toàn bộ quần áo mình không cần xếp cũng được ; vì đủ chổ để troe. Thích nhất là 02 rổ kéo ra vào được để đồ phụ tùng ;rất gọn gàng.
    Đọc bác tả mê cái tủ quá :1: , đọc hết rồi mà chả thấy bác nói giá. Có đắt lắm không bác ơi ?
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thế này các bác ah!
    em chưa tưởng tượng ra cái tủ của các bác hihi
    có tấm nào chụp ko ạ?
    tuần qua em đi xem ráo riết mà chán quá cơ, toàn gỗ công nghiệp nhìn rất đpẹ nhưng mà với thời tiết ở mình mà dùng thì chắc được hai năm thì hỏng. Các mẹ thấy có nên làm gương ở cánh tủ ko nhỉ?
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Để có 1 chiếc tủ theo ý mình các mẹ nên đặt đóng là hay nhất. Vừa có kiểu dáng ưng ý lại có các ngăn để đồ theo ý mình .
    27102007001

YM: tmstore@ymail.com
    TMStore
    tmg.decor@fpt.vn/090.4295.098 - 3.869.8802
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile Xem bài viết
    Thế này các bác ah!
    có tấm nào chụp ko ạ?
    tuần qua em đi xem ráo riết mà chán quá cơ, toàn gỗ công nghiệp nhìn rất đpẹ nhưng mà với thời tiết ở mình mà dùng thì chắc được hai năm thì hỏng. Các mẹ thấy có nên làm gương ở cánh tủ ko nhỉ?
    Gỗ CN cũng có nhiều loại lắm mẹ nó ạ. Có loại mẹ nó có để 1 chỗ khéo tuổi thọ cũng lên đến 10 năm. Gỗ thịt được cái vân gỗ đẹp tuy nhiên kiểu dáng thường bị hạn chế, lại khó tránh khỏi cong vênh khi thay đổi thời tiết. Theo mình với thời tiết VN thì gỗ CN lại là giải pháp khá hay cho những ai thích kiểu dáng hiện đại với nhiều màu sơn đa dạng như vân gỗ hoặc sơn màu.
    27102007001

YM: tmstore@ymail.com
    TMStore
    tmg.decor@fpt.vn/090.4295.098 - 3.869.8802
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile
    Các mẹ thấy có nên làm gương ở cánh tủ ko nhỉ?
    Tớ cực ghét lắp gương nơi cánh tủ. Tớ thích bề mặt tủ là gỗ hoàn toàn, nên lúc trước tớ cũng đóng 1 cái tủ như thế rồi đặt làm riêng 1 cái gương to treo trên tường.
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Nhanh lên chị Thu Ý ơi , em cũng mê cái tủ của chị lắm .Chụp ảnh lên đi . Nhưng mà cái tủ nhà chị là tủ âm tường , chứ nhà làm rồi thì làm sao mà làm tủ âm tường được nhỉ , nếu cho nó nằm ngoài thì cũn tốn diện tích lắm cơ .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 83 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile Xem bài viết
    Thế này các bác ah!
    có tấm nào chụp ko ạ?
    Tủ đặt trong phòng ngủ thì nên lắp gương phía trong, gọn mà lại hợp phong thuỷ. Tủ gỗ CN nhà mình 7 năm rồi, chỉ bị xước chứ ko bị ẩm mốc đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Nhaf Nevergiveup gon ghe that, nha minh thi chang duoc 1 phan nhu the, thinh thoang 2 VC lai phai hi hui don tu Minh phai hoc tap tinh can than cua cac me thoi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

[QUOTE=I LOVE MY FAMILY;740884]Tớ thích tủ cao hẳn đến trần
    Chào các mẹ,
    Mình cũng đang cần tủ quần áo. Vào đây thấy các mẹ cũng đang trao đổi. Mình search trên mạng thấy có mẫu này cũng được post lên để các mẹ cho ý kiến nhé.

Mẹ Ocyeu
    Hình đính kèm
    XFOHXFOHp7
    • lux
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,256 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

mình thì không thích tủ âm tường. Ngày xưa sinh viên, ở phòng trọ, có cái tủ âm tường, mình thấy hay bị ẩm lắm, mà chẳng dời đi đâu được. Tủ to, sáu cánh, đóng bằng gỗ công nghiệp, có khoảng 12 ngăn kéo là OK nhất cho phòng diện tích trung bình, gương thì gắn mặt trong cánh cửa. Ah, mà phải có đèn ở phía trước gương + trong tủ để dễ tìm đồ đạc
    HERE & NOW
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Nhaf Nevergiveup gon ghe that, nha minh thi chang duoc 1 phan nhu the, thinh thoang 2 VC lai phai hi hui don tu Minh phai hoc tap tinh can than cua cac me thoi
    Hic hic, có người cùng nỗi thán phục với tớ. Tớ phục... chồng bạn ý nhất ý. Nhà tớ người duy nhất hơi chăm dọn tủ một tí là tớ thôi, ai lại đi 1 tuần về thấy 1 chồng quần áo để ngoài, chồng cũng chả thèm xếp vào tủ nữa, đành lúi húi xếp lại "đống đổ nát" ở trong tủ và xếp thêm vào. AQ thì cho rằng mình quan trọng thật, không có mình cấm có ngăn nắp được tí nào

Cơ mà dạo này tớ cũng "bớt chăm" hơn nhiều, thành ra nhà tớ bắt đầu "xứng đôi vừa lứa" lắm cơ, hihi
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyperlux Xem bài viết
    Ah, mà phải có đèn ở phía trước gương + trong tủ để dễ tìm đồ đạc
    ý tưởng này cũng đáng tham khảo bà con nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 542 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu Xem bài viết
    Tớ cực ghét lắp gương nơi cánh tủ. Tớ thích bề mặt tủ là gỗ hoàn toàn, nên lúc trước tớ cũng đóng 1 cái tủ như thế rồi đặt làm riêng 1 cái gương to treo trên tường.
    Thành thật xin lỗi các mẹ.
    Do cuối năm mình bận quá, hình cái tủ thì đã chụp xong, nhưng máy scan của cty bị trục trặc mãi, vẫn chưa pót hình cho các mẹ xem được.
    Cái tủ quần áo của em thì lắp gương phía bên trong cánh tủ, mở ra thì soi gương được, còn đóng lại thì không thấy gì hết.
    Hôm nay thì em quên đem theo máy chụp hình rồi, để ngày mai em pót hình cho các mẹ xem nhé.
    Đừng có mà mắng em các mẹ nhé.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7