TIN TÀI TRỢ.

Tự làm lọ hương thơm cho phòng ngủ

• 11.1K Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

đánh dấu cái, nao làm thử,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun2007 Xem bài viết
    ở đây có bán tinh dầu thiên nhiên này Tinhdauthiennhien.com. Cách đây 2 năm mình có mua tinh dầu nước hoa ở đây, thấy xài ok; Còn tinh dầu dùng cho phòng ngủ mình chưa thử.
    Các mùi dùng cho phòng ngủ, bạn thử tham khảo bài dưới đây xem nhé- mình cũng đi lượm về, không phải của mình hihi; ox mình thích mùi gỗ, đang tính chiều đi làm về ghé Nguyễn Hữu Cảnh mua tinh dầu để làm theo cách của bạn chủ topic coi sao!!

" Hãng La champa của Tinhdauthiennhien.com : có các mùi sau mà em thấy là rất thích
    Calm blend: kết hợp của vỏ quế, đinh hương và cam ngọt ( em thích mùi này nhất): Cảm giác ngọt ngào, nồng ấm
    Citrus fresh: kết hợp của cam , chanh, bưởi và quýt cảm giác tươi mát
    Cold & flu: Bạch đàn chanh, bạc hà, tràm trà và gỗ hoàng đàn: Mùi này đuổi muỗi rất hay.
    Meditation: kết hợp của gỗ đàn hương, tuyết tùng, trầm châu phi và nụ đinh hương: mùi có vẻ gỗ, hương thơm huyền bí, em thấy thích hợp cho luyện yoga hay thiền
    Stress relief: kết hợp của chanh, bạc hà, oải hương và cúc la mã: mùi the mát, dễ chịu
    Revive: kết hợp của cam ngọt, ylang và sả java:
    Relaxtion: true lavender, cam hương, cúc la mã và gỗ đàn hương: mùi này rất thư giãn
    Sensuality: Mùi này ông xã em thích. Đây là kết hợp của cam, hoắc hương, ngọc lan tây và gỗ đàn hương
    Vitality: sả chanh, lavender, nhựa thông lào và gừng: mùi tựa mùi sả chanh nhưng dịu nhẹ hơn. Nếu mẹ nào yêu thích mùi sả chanh thì chọn mùi này khá hay
    Hãng Thann: có các mùi sau:
    hỗn hợp oải hương và hương thảo: mùi hương có vẻ rất tây, cảm giác ngọt ngào và nồng nàn. tương tự mùi stress relief của tinhdauthiennhie
    Sả chanh và chanh lime: tương tự mùi vitality của tinhdauthiennhien.com
    Aromatic Wood: cam ,quýt và nutmeg: tương tự mùi Citrus fresh của tinhdauthiennhien.com
    Sea Foam : Eucalyptus, Thyme, Rosemary and Peppermint tương tự mùi breạthe của tinhdauthiennhien.com

Hãng Dame Clemence: Em cảm nhận được 3 mùi hay:
    Thuyền tam bản: tương tự mùi Meditation của tinhdauthiennhien.com
    Sauna ở Sapa: sả java, bạch đàn chanh và nhựa thông lào
    Hỗn hợp quế hồi và cam: mùi ấm áp, cay nồng
    đôi khi em cũng mua các mùi đơn về rồi mix theo các công thức sưu tầm trên mạng thấy cũng hay hay"
    Bạn ơi, những mùi này mix theo tỉ lệ nào vậy bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 218 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mayandbum Xem bài viết
    Bạn ơi, những mùi này mix theo tỉ lệ nào vậy bạn?
    bạn ui các mùi này là họ mix sẵn rồi, mình không biết tỷ lệ sao nữa. Tuần trước mình đã ghé bên tinhdauthiennhien, sau một hồi test thử thì thấy loạn mùi & nhức hết cả đầu ; MÌnh lấy đại mấy chai được mix sẵn 15ml về test thử đã, nếu ok mới mua chai lớn. Mà chưa mua được bột nở để thử nữa .
    • 227 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

K cần mua bột nở đâu, mình thì dùng cách sau cũng thơm mà kinh tế: trước thì mình mua 2 cái lưới rửa bát để chồng lên nhau cho mắt lưới nhỏ hơn ( sau này mình có túi thơm các bác lái xe hay treo trên xe ấy nên bỏ bùi nhùi rửa bát đi) bỏ vào ít bông gòn, buộc túm đầu túi rửa bát = sợi ruy băng trang trí, rỏ vào bông gòn 3-5 giọt tinh dầu rồi treo lên góc phòng hoặc cho vào tủ quần áo, cứ vài ngày lại rỏ vài giọt, bông gòn để càng lâu càng thơm đừng vứt đi nhé. Mình dùng sả , chanh, bưởi, vừa lành vừa đuổi côn trùng, sau này khám phá thêm trầm hương hoặc tràm cũng rất thích nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì thấy mấy mẹ cần dọn dẹp, vệ sinh thật kĩ đồ đạc là được, còn mấy mùi hương nhân tạo này nó cũng ko đáng gì nếu như ko dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ. Về mùi thì em thấy mùi sả, chanh là ổn nhất, vừa khử được mùi lại thơm dễ chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi tinh dầu gì cũng được hả? Mà làm vậy có tác dụng gì vậy? thường mình thấy người ta dùng nến để đốt
    • 539 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Làm thử xem sao...hề hề
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...!
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ nó nè. Mùa đông này nhà mình hay đốt tinh dầu, Làm cách này thì tiết kiệm được nến và tiền mua nến ròi ạ.
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ biết cách nào làm lọ tinh dầu chống muỗi không. Sao nhà em nhiều muỗi quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bài viết của mẹ Tun2007 hữu ích quá, đúng thông tin em đang cần tìm luôn ạ xxxx
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cực thích đi Spa vì các mùi hương trong đó. Em mê mệt các loại tinh dầu. Có mẹ nào biết làm tinh dầu xả k?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay quá!
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun2007 Xem bài viết
    ở đây có bán tinh dầu thiên nhiên này Tinhdauthiennhien.com. Cách đây 2 năm mình có mua tinh dầu nước hoa ở đây, thấy xài ok; Còn tinh dầu dùng cho phòng ngủ mình chưa thử.
    Các mùi dùng cho phòng ngủ, bạn thử tham khảo bài dưới đây xem nhé- mình cũng đi lượm về, không phải của mình hihi; ox mình thích mùi gỗ, đang tính chiều đi làm về ghé Nguyễn Hữu Cảnh mua tinh dầu để làm theo cách của bạn chủ topic coi sao!!

" Hãng La champa của Tinhdauthiennhien.com : có các mùi sau mà em thấy là rất thích
    Calm blend: kết hợp của vỏ quế, đinh hương và cam ngọt ( em thích mùi này nhất): Cảm giác ngọt ngào, nồng ấm
    Citrus fresh: kết hợp của cam , chanh, bưởi và quýt cảm giác tươi mát
    Cold & flu: Bạch đàn chanh, bạc hà, tràm trà và gỗ hoàng đàn: Mùi này đuổi muỗi rất hay.
    Meditation: kết hợp của gỗ đàn hương, tuyết tùng, trầm châu phi và nụ đinh hương: mùi có vẻ gỗ, hương thơm huyền bí, em thấy thích hợp cho luyện yoga hay thiền
    Stress relief: kết hợp của chanh, bạc hà, oải hương và cúc la mã: mùi the mát, dễ chịu
    Revive: kết hợp của cam ngọt, ylang và sả java:
    Relaxtion: true lavender, cam hương, cúc la mã và gỗ đàn hương: mùi này rất thư giãn
    Sensuality: Mùi này ông xã em thích. Đây là kết hợp của cam, hoắc hương, ngọc lan tây và gỗ đàn hương
    Vitality: sả chanh, lavender, nhựa thông lào và gừng: mùi tựa mùi sả chanh nhưng dịu nhẹ hơn. Nếu mẹ nào yêu thích mùi sả chanh thì chọn mùi này khá hay
    Hãng Thann: có các mùi sau:
    hỗn hợp oải hương và hương thảo: mùi hương có vẻ rất tây, cảm giác ngọt ngào và nồng nàn. tương tự mùi stress relief của tinhdauthiennhie
    Sả chanh và chanh lime: tương tự mùi vitality của tinhdauthiennhien.com
    Aromatic Wood: cam ,quýt và nutmeg: tương tự mùi Citrus fresh của tinhdauthiennhien.com
    Sea Foam : Eucalyptus, Thyme, Rosemary and Peppermint tương tự mùi breạthe của tinhdauthiennhien.com

Hãng Dame Clemence: Em cảm nhận được 3 mùi hay:
    Thuyền tam bản: tương tự mùi Meditation của tinhdauthiennhien.com
    Sauna ở Sapa: sả java, bạch đàn chanh và nhựa thông lào
    Hỗn hợp quế hồi và cam: mùi ấm áp, cay nồng
    đôi khi em cũng mua các mùi đơn về rồi mix theo các công thức sưu tầm trên mạng thấy cũng hay hay"
    chị ơi, giá bên này như nào? Em cũng đang tìm mấy chỗ bán hương liệu tự nhiên ở Hà Nội mà chưa tìm được nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 454 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quỳnh Trang của mẹ Xem bài viết
    K cần mua bột nở đâu, mình thì dùng cách sau cũng thơm mà kinh tế: trước thì mình mua 2 cái lưới rửa bát để chồng lên nhau cho mắt lưới nhỏ hơn ( sau này mình có túi thơm các bác lái xe hay treo trên xe ấy nên bỏ bùi nhùi rửa bát đi) bỏ vào ít bông gòn, buộc túm đầu túi rửa bát = sợi ruy băng trang trí, rỏ vào bông gòn 3-5 giọt tinh dầu rồi treo lên góc phòng hoặc cho vào tủ quần áo, cứ vài ngày lại rỏ vài giọt, bông gòn để càng lâu càng thơm đừng vứt đi nhé. Mình dùng sả , chanh, bưởi, vừa lành vừa đuổi côn trùng, sau này khám phá thêm trầm hương hoặc tràm cũng rất thích nhé.
    làm tinh dầu sả, chanh, bưởi như thế nào vậy chị???
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ở đây có bán bột nở, baking soda ah www.cuahangbakingsoda.weebly.com
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thay Bọt no bang baking soda cung duoc nha ca nha oi, cai nay ban o tiem thuộc tay do
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thử học làm xem sao
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pi_glory Xem bài viết
    Bột nở là Baking soda, bột dùng trong làm bánh đó mọi người. Tinh dầu thơm là những loại tinh dầu tạo mùi dùng để làm soap, để tắm. Nếu ai muốn mua bên ngoài cũng được, mà tự làm để tiết kiệm thì càng tốt mà :P
    Bạn ơi, bạn có biết cách tự làm tinh dầu ở nhà k ạ? Đc thì bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình với,,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

công mua với làm thế này có hơn là ra mua ngoài quán cho nhanh không?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay nhưng làm thì ngại