TIN TÀI TRỢ.

Tủ bếp bằng gỗ thông Lào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.35K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị làm lại bếp. Thấy có người nói làm bằng gỗ thông Lào tốt, có mẹ nào biết giá cả của loại gỗ này thế nào ko? có loại gỗ nào tốt về chất lượng mà giá cả hợp lý ko??

Thanks các mẹ trước

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,911 Được cảm ơn

Hi bạn, sao mà tốt được nhỉ, gỗ thông lào mềm lắm, bạn bấm ngón tay vào là nó đã lõm in luôn vệt móng tay của bạn rồi.

Tủ bếp gỗ thông lào giá rẻ rề, bằng 1/3 hay 1/4 sồi Nga í bạn ơi... Nhưng khuyên bạn không nên nhé.

Nên dùng sồi Nga như nhà tớ í (xem tham khảo ở Tủ bếp bằng gỗ CN(phần 2)- trang 55, hoặc xoan ta bạn ạ.

Mí cả độ bền còn phải dựa vào khu vực bếp nhà bạn có bị ẩm hay không nữa cơ.
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    • 164 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthanh2711 Xem bài viết
    Mình đang chuẩn bị làm lại bếp. Thấy có người nói làm bằng gỗ thông Lào tốt, có mẹ nào biết giá cả của loại gỗ này thế nào ko? có loại gỗ nào tốt về chất lượng mà giá cả hợp lý ko??

Thanks các mẹ trước
    Nhà chị gái mình đóng tủ bếp gỗ thông Lào đấy. Được 4 năm rồi vẫn thấy ổn.
    Còn nhà bác mình đóng gỗ xoan đào, hơn chục năm rồi vẫn mới lém.
    Mình tuỳ thuộc vào ngân sách để chọn thui.
    • 1,109 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Gỗ thông ít thấm nước, độ bền khá cao, màu gỗ sáng. Dùng gỗ này làm tủ bếp cũng được nhưng chừng 10 năm thì trông không còn đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,738 Bài viết

• 2,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthanh2711 Xem bài viết

Thanks các mẹ trước
    Gỗ này nhử mối tốt lắm đấy ..... nói vạy chứ thông Lào hơi mềm nhưng nếu làm tủ bếp thì vẫn đc, quan trọng là gỗ phải được xử lý chống mối mọt thật kỹ và khi SD phải giữ gìn 1 chút thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 425 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Nhà bố mẹ mình dùng gỗ này làm tủ bếp - tủ dạng xây khung gạch rồi ốp cánh, chỉ có tủ trên là 100% gỗ, hậu là tấm gì đó khoảng 8mm. Nhà bị mối nhưng nó vẫn chê tủ bếp. Mẹ mình nói do thông lào có dầu nên mối khiếp, k ăn:Thinking:. Đến hiện tại là 10 năm rồi, nhìn sập xệ lắm vì nó co ngót cong vênh kinh khủng, nhưng nếu làm lại mẹ mình vẫn thích Gỗ Thông Lào, đến lạ:Smiling:
    Thích đủ thứ...:Smiling:
    • 253 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi China_Kei Xem bài viết
    Hàng bình dân và phổ thông là veneer, cao cấp thì Laminate
    Mẹ nói cũng có phần đúng, nhưng cũng có phần chưa đúng. Cao cấp hay không phải xét đến rất nhiều yếu tố, chứ chỉ vật liệu không thì chưa thể kết luận vội đâu mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tủ bếp nhà mình dùng gỗ sồi sơn trắng cũng đẹp:

IMG_7796

IMG_7838
    • 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Gỗ thông lào tốt hơn và ổn định hơn gỗ sồi, bảo mềm thì có lẽ bạn đang nhầm theo thông Việt Nam hoặc thông Hà Lan
    Hãy nói không với những sản phẩm kém chất lượng và những tư tưởng tạo ra những sản phẩm kém chất lượng!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gỗ thông lào nhược điểm là gỗ mềm và dễ mối mọt ( dù đã tẩm xấy ) nên gần đây rất ít và đa phần các đơn vị không sử dụng để làm tủ bếp nữa. Bây giờ chủ yếu dùng xoan đào và sồi thôi