Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thiết kế tủ dưới gầm cầu thang uốn cong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 835 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 312 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhà mình có 1 cái gầm cầu thang uốn cong muốn làm kín lại thành tủ đựng giầy và chứa đồ lặt vặt nhưng rất khó làm, vì cầu thang cong chứ không thẳng. Có ai mách nước cho mình một số ý tưởng, hay có bên thợ nào xử lý được góc này thì giới thiệu cho mình với. Hiện tại chỗ đấy là một góc để đầy giầy dép và các đồ linh tinh rất lộn xộn. Mình cảm ơn nhiều
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào Me Tiu
    Em thấy việc thi công bên chị quả thực là khó nhưng không phải không làm được hay không có hướng giải quyết.
    1- Chị có thể đặt tủ bình thường nhưng kích thước nhỏ hơn rồi xung quanh bày đồ trang trí: lọ hoa...
    2- Đặt làm tủ giày với phần hậu tủ và trán tủ uốn theo chiều cong của cầu thang ( việc này thi công tương đối khó và tốn kém vì làm cong sẽ tốn gỗ hơn rất nhiều)

Đây là 1 số ý kiến ngu muội của em, có gì không phải các bác thông cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 312 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn BreakeHeart.

Cách 1 thì hiện tại mình đã làm rồi, nhưng vì góc chỗ đó tối và khuất nên những món đồ trang trí và những kẽ hở là chỗ để bụi, rác, chuột, gián tấn công, rất kinh.

Còn cách 2 thì đúng là rất khó vì không có thợ nào muốn nhận làm 1 sản phầm kỳ công như thế với giá thấp, trong khi bỏ ra quá nhiều tiền cho nó thì mình lại không muốn.

Mình đang nghĩ kết hợp giữa mộc (1 cái tủ cầu thang thông thường) và nề (thợ nề sẽ lấp kín phần hở ra bằng xi măng gạch. Nhưng không hiểu quy trình này được tiến hành như thế nào và có ai nhận làm cả 2 phần thế không.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi bạn
    Có thể làm 1 cái tủ theo dạng bậc thang và uốn theo cầu thang nhà bạn, chỗ hở có thể gia cố bằng các loại nẹp hoặc phào gỗ. Như vậy sẽ tổng thể và đep hơn đấy mẹ nó ak