Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thiết kế phòng chơi - ngủ cho bé 2 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 465 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Thân chào các mẹ, các chị!
    Tình hình là nhà em đang có kế hoạch thiết kế phòng để chơi, ở cho bé năm nay 2 tuổi. Rất mong nếu mẹ nào có kinh nghiệm hay chuyên mônn về thiết kế tư vấn hộ:
    ? Địa chỉ mua đồ nội thất phòng trẻ em.
    ? Địa chỉ mua đồ chơi trong phòng trẻ em ngon bổ rẻ.
    ? Phòng trẻ em khi thiết kế nên chú ý gì ạ.
    Vì bé mới 2t, nhà em định làm phòng chơi. Sau này cai sữa, cho bé ngủ riêng thành phòng cho con luôn . Ý định là làm đơn giản, gọn nhẹ, kinh tế nhưng ko hình dung ra là bắt đầu thế nào.
    Rất mong đươcj swj tư vấn , chia sẻ từ các mẹ, các chị.
    Em cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 53 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Con bạn bằng tuổi con mình . Theo mình nghĩ bạn có các lựa chọn sau:

1. Mua đồ có sẵn
    2. Gặp KTS để họ tư vấn và đóng đồ cho luôn.

Mình cũng rất thích chuyên mục chăm sóc nhà cửa, và qua kinh nghiệm mình đã từng có thì xin chia sẻ với bạn một chút ít:

Cả hai cách trên bạn nên dự trù ngân sách có thể đầu tư cho phòng bé là bao nhiêu.
    Nếu làm theo cách mua sẵn, nếu giá rẻ có thể qua Đê La Thành chọn đồ kệ, tủ, bàn, giường cho bé. Nếu ngân sách dư giả bạn có thể vào một số TTTM như Vincom, Tràng Tiền, Big C ngắm ngía một số các đồ nội thất trên đấy (Theo mình nghĩ thì chi phí ở đấy khá đắt đỏ, mà chất liệu, kiểu dáng cũng bình thường thôi)

Nếu làm theo cách 2 thì cũng có cái lợi là được tư vấn phương án mặt bằng hoặc phối cảnh 3D (trước mình đã dùng dv thiết kế), nhưng đặt đồ + thiết kế thì phải mất time hơn, chắc là tầm 7-15 ngày. KTS sẽ tư vấn chất liệu nằm trong ngân sách của bạn để phòng đẹp, có sự thống nhất, bố trí khoa học hơn.

Bé nhà bạn 2t, tuổi nghịch ngợm lại chưa nhận thức được hết nên sẽ hay va chạm vào các đồ. Anh KTS trước có tư vấn cho mình là nên trách không làm các góc nhọn, sắc trong phòng bé, dùng sơn loại tốt, có thể lau tường nếu trẻ vẽ bẩn, ánh sáng hợp lý, đồ nội thất tuỳ giới tính anh ý sẽ tính, dùng sàn gỗ thì đảm bảo sk hơn thảm, bé nhà mình ngã hoài mà cũng không sợ đau

Mẹ nó thử nghiên cứu xem nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 465 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ purplesea về những tư vấn hữu ích.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[IMG]to4_zpsf574d7ba[/IMG]
    Mời mẹ ấy xem phòng của ngủ cho bé gái này, công trình ông xã mình thiết kế đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bản vẽ của mẹ giaccon ko phù hợp với các em bé rồi, thiếu nữ thì được
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 84 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em đánh dấu ngâm cứu vụ này. Đang có ý tưởng nhưng mà chưa thành hiện thực. Mai em up ảnh mẹ nó ngâm cứu cùng nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi, chị ơi, bé chị là trai hay bé gái, màu sắc cũng khá là quan trọng trong khâu trang trí đấy chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 465 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã tư vấn nhiệt tình. sắp đến sinh nhật con gái, 2 vc muốn làm cho con ko gian riêng vừa chơi rồi sau này khi bé 3 tuổi để ngủ riêng luôn các mẹ ạ.
    • 128 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

bé nhà mẹ nó đã ngủ riêng chưa hay vẫn ngủ chung với bố mẹ? con là bé gái hả mẹ nó?
    tiếc là mình chưa lục lại đuợc các thiết kế phòng ngủ cho các bé mà nhà mình đã làm để mẹ nó tham khảo
    nhưng holly le yên tâm bởi khi thiết kế, tất nhiên KTS sẽ tư vấn và đưa ra một số phương án đê gia đình bạn lựa chọn cho phù hợp với tiêu chí của gia đình
    ko kí kọt gì nữa cho xong
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 465 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Bé nhà mình là con gái. Hiện vẫn ngủ cùng bố mẹ, dự định làm phòng cho con rồi lên 3t tách bạn ấy ra luôn.
    • 128 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mẹ nó ko xác định cụ thể thì khó bắt tay vào làm lắm. đơn giản là cần:
    1. xác định thời điểm làm, ngay và luôn hay để cuối năm. noté là cuối năm thừong đắt và ít nơi nhận hàng mới
    2. dự tính kinh phí sẽ là bao nhiêu, ngân sách sẽ quyết định hầu hết các hạng mục khác
    3. chọn phong cách phù hợp: nữ tính hay cá tính, đơn giản hay cầu kì...
    4. tìm hiểu về chất liệu làm nội thất: gỗ tự nhiên hay công nghiệp, lát gạch hay làm sàn gỗ, ốp gạch, gỗ hay dùng giấy dán tường

tạm thế đã nhé
    ko kí kọt gì nữa cho xong
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháugái mình 6t. Hôm qua là ngày đầu tiên bé học lớp 1. Mẹnó đã giành thời gian nhờ Designer thiết kế cho pé phòngKitty.Mình gửi mấy hình 3D cho các mẹ tham khảo!!
    Hiệntại phòng đã thi công xong, bé rất thick!! khi nào có thờigian mình sẽ chụp hình thực tế nhé!!!
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg 1.jpg (42.2 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 2.jpg (43.2 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 3.jpg (36.6 KB, 0 lần tải)