TIN TÀI TRỢ.

Thành phố xanh yêu cầu mới của tương lai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,458 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_ngoan Xem bài viết
    Nhà con bạn mình cũng ở nhà phố, một đợt về quê nghỉ tết bị vào khoáng sạch sẽ không còn cái chi. Nhà phố cũng có ưu điểm của nó, nhưng đúng thời buổi loạn lạc thì sơ xẩy ra chẳng còn chi hết. Ở căn hộ yên tâm nhất cái vụ an ninh, có bảo vệ nên có đi đâu cũng không phải nơm nớp lo sợ hay bắt người thân trông nhà hộ như mình hiện giờ
    Mới nghe anh bạn kể nhà ảnh hôm Tết cũng bị vậy nè! Cả gia đình về quê, bọn trộm đem xe tới dọn đồ, nhà hàng xóm thấy nhưng cứ tưởng gia đình sắm sửa ăn Tết nên ko thắc mắc gì hết. Tết xong gia đình ảnh vô mới thấy nhà cửa trống trơn. Hic!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,458 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Basilica_Cistern Xem bài viết
    Mình thấy Vinhom Central Park này rất hay ở chỗ vị trí gần trung tâm SG nhưng họ vẫn thiết kế được một mô hình đầy đủ gồm trường học, bệnh viện, công viên vui chơi... Trong điều kiện có thể mình cũng sẽ ưu tiên lựa chọn chỗ này hơn. Chưa đi xem nhà mẫu nên chưa biết nhưng thấy nhiều ưu đãi và tiện ích thì đúng là không phải đâu cũng có được.
    Mình ưng nhất là cái khoản anh ninh, có nhiều mảng xanh cho con vui chơi và không lo vụ tìm trường cho con. Sắp tới hè thôi mà thấy mấy chị trong cơ quan đã lo tìm trường cho con vô lớp 1 mà mình thấy oải lắm rồi!
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catlovemouse Xem bài viết
    Lúc trước còn đỡ. Giờ thì bê tông cốt thép không, mấy con đường rợp bóng cây bị chặt hết trơn. Thành phố càng ngày càng nóng và bụi kinh khủng. Văn phòng mình kín vậy mà cũng đầy bụi, ở nhà thì khỏi nói, nhất là nhà mặt tiền chắc không dám mở cửa luôn.
    Thực sự là những hôm trời nóng thì mình thấy ngộp ko thở nổi luôn, người bình thường đã khó chịu, mình đang bầu bì nên càng khó chịu hơn. Cuối tuần ra công viên hít thở chút ko khí thì nhà lại xa công viên quá!
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhaihang Xem bài viết
    cứ cái đà này không khéo việt nam mình bê tông hóa hết mất, phát triển không thành Singapore mà thành Bangkok thì chết.
    Mình thấy SG giờ còn tệ hơn BangKok nữa đó chứ, thành phố những năm gần đây đã ít mảng xanh mà giờ còn chặt đi mấy hàng cây để làm ga metro nữa. Hức!
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình giờ ngán nội thành lắm rồi, chật chội, khói bụi quá mức. Hiện nay xu hướng ai cũng thích gần gũi thiên nhiên nên các dự án bây giờ chủ đầu tư cũng cho xây dạng biệt thự ven sông hoặc dành cho dự án nhiều thật nhiều mảng xanh. May mắn là SG còn có con sông và nhiều kênh rạch trong thành phố.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sgniemnho Xem bài viết
    Thực sự là những hôm trời nóng thì mình thấy ngộp ko thở nổi luôn, người bình thường đã khó chịu, mình đang bầu bì nên càng khó chịu hơn. Cuối tuần ra công viên hít thở chút ko khí thì nhà lại xa công viên quá!
    Thời tiết này mà mang bầu thì đúng là oải thiệt hen! Hồi xưa mình nằm cữ cũng trong mùa này nè, nóng thôi rồi, bật máy lạnh suốt luôn.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,014 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mẹ chồng của mình mới gọi điện lên báo là chú Út chuẩn bị cưới vợ, ông bà muốn phụ thêm cho chú để mua 1 căn chung cư cho rộng rãi, thoáng mát. Công nhận ông bà ở tỉnh mà cũng tân tiến ghê! Mình bèn gợi ý cho ông bà và chú út tìm hiểu về dự án của Vinhomes Central Park.
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9