TIN TÀI TRỢ.

Thành phố xanh yêu cầu mới của tương lai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 403 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Giờ mua nhà mọi người phải tìm hiểu kỹ đó nha. Nhiều dự án nghe ngon lành lắm nhưng góp tiền mua xong chờ hoài không thấy bàn giao nhà đó.Vó7ii người Việt mình căn nhà là cả gia tài, phải nghiên cứu thiệt kỹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamoimonmen Xem bài viết
    Giờ mua nhà mọi người phải tìm hiểu kỹ đó nha. Nhiều dự án nghe ngon lành lắm nhưng góp tiền mua xong chờ hoài không thấy bàn giao nhà đó.Vó7ii người Việt mình căn nhà là cả gia tài, phải nghiên cứu thiệt kỹ.
    Đúng rồi, mua nhà đâu phải thích là mua đâu. Phải tìm hiểu chủ đầu tư uy tín không, coi tiến độ như thế nào? Cân nhắc tài chính đủ thứ hết. Mấy năm trước bạn mình mua, đâu khúc THủ Dức ấy, mua xong cả 5 năm không thấy bàn giao nhà luôn, xây nữa chừng treo chơi vậy đó. Mình mà mua thì phải lựa chủ đầu tư uy tín thôi chứ không đút tiền vào đó ôm hận.
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miendatdoquetoi Xem bài viết
    Lúc trước do nôn nóng phát triển và chưa có kinh nghiệm thôi chứ giờ mẹ coi, mấy khu quận 7, Thảo Điền Q2 đó đẹp mê li luôn, đầy màu xanh đó. Có mấy khu mới ở Bình Thạnh cũng mát mắt lắm, khoảng xanh rất nhiều.
    Đúng rồi! Hiện nay đang có xu hướng xây nhà hoặc biệt thự ven sông để tận hưởng không gian thoáng mát cạnh bờ sông. Nhìn mấy dự án mới nổi ở quận 7, 2, Thủ Đức mà mê luôn đó. Các dự án này luôn dành 1 phần diện tích rất lớn cho mảng xanh.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catlovemouse Xem bài viết
    Đúng rồi, mua nhà đâu phải thích là mua đâu. Phải tìm hiểu chủ đầu tư uy tín không, coi tiến độ như thế nào? Cân nhắc tài chính đủ thứ hết. Mấy năm trước bạn mình mua, đâu khúc THủ Dức ấy, mua xong cả 5 năm không thấy bàn giao nhà luôn, xây nữa chừng treo chơi vậy đó. Mình mà mua thì phải lựa chủ đầu tư uy tín thôi chứ không đút tiền vào đó ôm hận.
    Do chủ đầu tư ko có vốn hoặc ko giải ngân lịp đó mẹ nó. Mình thấy có nhiều người bị vậy lắm rồi. Bởi vậy mình cũng đáng có ý định mua nhà và ngắm các dự án của Vinhome đây. Tập đoàn này lớn và làm ăn rất uy tín, đáng tin cậy.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,017 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không phải là mình không chịu hi sinh mà mình thấy lo cho tương lai của môi trường thành phố mình. Phát triển phải đi kèm với việc bảo vệ môi trường. Phát triển kiểu gì cũng không thể bỏ qua việc tái tạo mảng xanh nếu không một ngày nào đó sẽ ô nhiễm như Bắc Kinh mất. Kể cẩ những đô thị lớn như New York cũng có những khu như Central Park để mang đến mảng xanh cho thành phố cơ mà.
    Phải nhìn gương của những nước đi trước mà rút kinh nghiệm chứ. Bangkok, Bắc Kinh....rành rành ra đó. VN mình may mắn đi sau nên hôc được nhiều bài học kinh nghiệm mà ko biết tận dụng. Để rồi 10 năm, 20 năm nữa ngồi tiếc ko kịp.
    • 1,017 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang cần nhà để ở vì ngán cảnh nhà thuê vừa chật chội, nóng nực lại ko được tự do mà nghe vụ này nữa thấy oải ghê! Hiện nay mình thấy có rất nhiều dự án đang xây dựng nên cũng rối bời luôn, không biết nên chọn mặt ai để gửi vàng. Hic hic....
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Do chủ đầu tư ko có vốn hoặc ko giải ngân lịp đó mẹ nó. Mình thấy có nhiều người bị vậy lắm rồi. Bởi vậy mình cũng đáng có ý định mua nhà và ngắm các dự án của Vinhome đây. Tập đoàn này lớn và làm ăn rất uy tín, đáng tin cậy.
    Bắt tay cái biết đâu mai này làm hàng xóm. Mình cực thích Vinhomes Central Park. Nhưng mình chưa chốt, vẫn đang tham khảo một số nơi khác coi có khu nào tương tự mà giá mềm hơn tí không.
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacaimaitoc Xem bài viết
    Đang cần nhà để ở vì ngán cảnh nhà thuê vừa chật chội, nóng nực lại ko được tự do mà nghe vụ này nữa thấy oải ghê! Hiện nay mình thấy có rất nhiều dự án đang xây dựng nên cũng rối bời luôn, không biết nên chọn mặt ai để gửi vàng. Hic hic....
    PHải coi kỹ chủ đầu tư mẹ nó ạ. Chủ đầu tư uy tín thì không lo đâu. Chưa chi đã nản chí rồi. Hay là theo chân các mẹ ở trên qua Tân Cảng đăng ký một suất ở Vinhomes Central Park đi, chỗ gởi vàng này uy tín khỏi lo. Mình mà có tiền là hốt rồi, đôi khi t hấy nghèo cũng là cái tội
    • 1,307 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều người gì cũng muốn hết á, Muốn đi làm gần có nhà đẹp nhiều cây xanh mà rẻ tiền thôi, sao mà chiều cho được. Chịu khó đi xa xa tí các mẹ ạ, ban ngày làm ở trung tâm ồn ào rồi tối về tổ ấm của mình mát mẻ thoải mái là thung thướng rồi. Mà giờ cũng có nhiều dự án ở rìa trung tâm nên đi vào trung tâm cũng gần lắm đường xá làm ngon lành chạy chút éc tới nơi hà. Tương lai dân cư cũng phải đưa ra ngoài hết thôi chứ có thành phố phát triển nào mà dân cư bu vào trung tâm sống đâu.
    Bây giờ và trong tương lai sẽ có nhiều tuyến đường kết nối giữa trung tâm và các vùng lân hiện nay có tuyến Phạm Văn Đồng,đại lộ Đông Tây, Võ Văn Kiệt....đường rộng, thông thoáng chạy xe cái vèo là tới trung tâm. Tương lai còn có các tuyến Metro nữa nên cứ yên tâm về vùng ven mà sống, tha hồ có nhiều cây xanh mà khí hậu cũng dễ chịu hơn
    • 1,307 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    PHải coi kỹ chủ đầu tư mẹ nó ạ. Chủ đầu tư uy tín thì không lo đâu. Chưa chi đã nản chí rồi. Hay là theo chân các mẹ ở trên qua Tân Cảng đăng ký một suất ở Vinhomes Central Park đi, chỗ gởi vàng này uy tín khỏi lo. Mình mà có tiền là hốt rồi, đôi khi t hấy nghèo cũng là cái tội
    Dự án này nằm ngay sông SG, gió từ sông thổi vô lồng lộng mát rượi luôn. Bước qua bên sông 1 cái là trung tâm Q1 rồi, vị trí rất đắc địa mà giá thì hợp lý vô cùng. Hôm trc 2vc mình có đi tham quan rồi. Ưng lắm!
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenkhanh. Xem bài viết
    Bây giờ và trong tương lai sẽ có nhiều tuyến đường kết nối giữa trung tâm và các vùng lân hiện nay có tuyến Phạm Văn Đồng,đại lộ Đông Tây, Võ Văn Kiệt....đường rộng, thông thoáng chạy xe cái vèo là tới trung tâm. Tương lai còn có các tuyến Metro nữa nên cứ yên tâm về vùng ven mà sống, tha hồ có nhiều cây xanh mà khí hậu cũng dễ chịu hơn
    Mai mốt thế nào cũng lùa ra ngoại thành hết hà, trung tâm để cơ quan hành chính mần việc thôi. Nước ngoài đi làm 2 tiếng đồng hồ là bình thường. Mình sướng quen rồi nên cứ bu vào trong ở đâu cũng chê xa (nói thiệt chớ mình cũng sợ xa, vòng vòng thủ Đức Bình Thạnh thôi nghen hihi). Mà công nhận giờ đường xá làm xong đi nhanh ghê, hồi xưa qua Thủ Đức lâu lắc giờ từ chõ mình vèo 15 phút tới rồi.
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mai mốt thế nào cũng lùa ra ngoại thành hết hà, trung tâm để cơ quan hành chính mần việc thôi. Nước ngoài đi làm 2 tiếng đồng hồ là bình thường. Mình sướng quen rồi nên cứ bu vào trong ở đâu cũng chê xa (nói thiệt chớ mình cũng sợ xa, vòng vòng thủ Đức Bình Thạnh thôi nghen hihi). Mà công nhận giờ đường xá làm xong đi nhanh ghê, hồi xưa qua Thủ Đức lâu lắc giờ từ chõ mình vèo 15 phút tới rồi.
    Dân mình lười vận động, lười đi bộ nên cứ thích ở gần chỗ làm chứ các nước phát triển người ta đi bộ từ nhà ra bến tàu điện hoặc xe buýt cả km là chuyện thường. Qua Sing mà thấy hết hồn với khả năng đi bộ của người ta luôn!
    • 586 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacaimaitoc Xem bài viết
    Phải nhìn gương của những nước đi trước mà rút kinh nghiệm chứ. Bangkok, Bắc Kinh....rành rành ra đó. VN mình may mắn đi sau nên hôc được nhiều bài học kinh nghiệm mà ko biết tận dụng. Để rồi 10 năm, 20 năm nữa ngồi tiếc ko kịp.
    Cũng mong là các bác nhà ta biết rút kinh nghiệm. Ngoại thành giờ vẫn chưa bị phá nát hi vọng tương lai sẽ có màu xanh. Cái Vinhome Central Park các mẹ nói mô hình có giống bên Mỹ không các mẹ hay là bắt chước người ta mà làm hông giống ai?
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Dân mình lười vận động, lười đi bộ nên cứ thích ở gần chỗ làm chứ các nước phát triển người ta đi bộ từ nhà ra bến tàu điện hoặc xe buýt cả km là chuyện thường. Qua Sing mà thấy hết hồn với khả năng đi bộ của người ta luôn!
    Mai mốt metro lên, cấm xe máy từ từ thế nào cũng có cảnh đó thôi. Mình thích, gì chứ đi bộ mình ok. Mình đi bộ từ Bà Chiểu tới sở thú mà hehe, hồi còn sinh viên toàn đi bộ từ Hành Xanh lên Đinh Tiên Hoàng học.
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenkhanh. Xem bài viết
    Dự án này nằm ngay sông SG, gió từ sông thổi vô lồng lộng mát rượi luôn. Bước qua bên sông 1 cái là trung tâm Q1 rồi, vị trí rất đắc địa mà giá thì hợp lý vô cùng. Hôm trc 2vc mình có đi tham quan rồi. Ưng lắm!
    Mẹ này máu nhỉ? Mình biết dự án này từ năm ngoái cơ mà chưa đi coi, cơ bản là nghĩ mình hông đủ xèn nên đi chi, ngắm cho đỡ thèm thôi. Những tiện ích quá đã mẹ nhỉ?
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Bắt tay cái biết đâu mai này làm hàng xóm. Mình cực thích Vinhomes Central Park. Nhưng mình chưa chốt, vẫn đang tham khảo một số nơi khác coi có khu nào tương tự mà giá mềm hơn tí không.
    Ủa, mẹ nó cũng định mua nhà trong dự án của Vinhomes Central Park hở? Chọn được nhà chưa? Mình định mua trên cao khoảng tầng 10 để hóng gió mát từ sông SG vô cho n1o đã.
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa, mẹ nó cũng định mua nhà trong dự án của Vinhomes Central Park hở? Chọn được nhà chưa? Mình định mua trên cao khoảng tầng 10 để hóng gió mát từ sông SG vô cho n1o đã.
    PHở cỡ đó trở lên mới mát và view đẹp, ở thấp quá nhìn ra không đã. Mình tìm hiểu rồi, nhưng chưa chốt bạn ui. Phải tham khảo nhiều nơi. Ở đây phần chủ đầu tư là coi như yên tâm rồi. Mình đang thăn dò xem gân đó có cái nào khác mà giá hạt dẻ hơn không hihi. Nhưng nếu hok ưng chỗ nào nữa chắc liều ăn ăn nhiều làm lun quá.
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng mong là các bác nhà ta biết rút kinh nghiệm. Ngoại thành giờ vẫn chưa bị phá nát hi vọng tương lai sẽ có màu xanh. Cái Vinhome Central Park các mẹ nói mô hình có giống bên Mỹ không các mẹ hay là bắt chước người ta mà làm hông giống ai?
    Mình thì chưa thấy cái bên Mỹ nó ra sao nhưng hôm trước mình tham quan qua lời giới thiệu của 1 anh bạn làm về BĐS thì mình thấy lý tưởng lắm và mình tin là Vinhomes Central Park sẽ làm tốt vì với uy tín của 1 tập đoàn lớn và qui mô dự án thì ko ai lại đi làm tầm bậy đâu.
    • 11,129 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mai mốt metro lên, cấm xe máy từ từ thế nào cũng có cảnh đó thôi. Mình thích, gì chứ đi bộ mình ok. Mình đi bộ từ Bà Chiểu tới sở thú mà hehe, hồi còn sinh viên toàn đi bộ từ Hành Xanh lên Đinh Tiên Hoàng học.
    Mình cũng ủng hộ việc dần dần hạn chế phương tiện cá nhân vì như vậy sẽ bớt làm ô nhiễm môi trường. Lam2cho đường phố thông thoáng và sạch đẹp hơn. Phải thay đổi để phát triển chung theo xu thế của các nước phát triển thôi.
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Là nó đó mẹ nó. Lấy cảm hứng từ khu Central Park New York đấy. Mẹ lên mạng search thử đi, đẹp lắm. Nhưng mà khu Tân Cảng, hoặc thủ đức cũng nhiều dự án lắm, không thích Vinhome các mẹ có thể chọn khu khác. Nhiều khi mình thích nhưng chưa hẳn các mẹ thích. Mua nhà là phải tìm hiểu lâu lắm. Mình cứ khoanh vùng mình thích r ồi bắt đầu kiếm hihi.
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9